Apple Card: làm từ Titanium, lạnh, đẹp và đơn giản.

Dat Q Ngo
13/8/2019 0:20Phản hồi: 296
296 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang chờ ẻm về, xài chung với em này nữa là đủ bộ thẻ đi ra ngoài đường, ví cứ gọi là nặng nặng, cầm cũng có chút ... sướng hơn 😁
Mình không quan tâm đến thẻ Apple Card. Chỉ cần Apple làm sao để sử dụng rộng rãi apple pay (sử dụng các thẻ tín dụng đã có) ở các cửa hàng tại VN là ok.
Chứ thực ra giờ thẻ cũng nhiều lắm rồi
ZEN_2410
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leemanhj916 Samsung pay đó bác.kkkk
ptk8588
TÍCH CỰC
5 năm
@ZEN_2410 Ko biết ở Việt Nam có dễ thanh toán hơn ko chứ Samsung pay mình thử dùng để thanh toán tại siêu ở Mỹ nó cũng cà giựt lắm bạn, thử 4 lần thì 3 lần bị từ chối, khá là phiền phức vì mỗi lần bị từ chối phải nhờ nhiên viên thu ngân tới giúp, hoặc họ phải nhập lại thông tin để thanh toán. Phiền phức quá nên đâm ra ngại dùng và ko muốn dùng nữa.
Apple thì thanh toán mướt và nhanh hơn, tỉ lệ thành công luôn là 100%, nhưng chỉ thanh toán đc ở một số nơi có hỗ trợ, chưa đc đại trà lắm.
vn chắc mãi mãi không có
longhons
TÍCH CỰC
5 năm
@se7enx18 Thanh niên ko làm dc gì ngoài bới chữ à - )))
Tagaryen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@longhons Thấy cũng vui mà 😁
@se7enx18 Apple Store.. 😆))
@longhons Thay bạn ấy vui mà bạn. Đâu có ý bới chữ của mình đâu kkkkk.
timo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Test khả năng chống đạn của thẻ Apple Card. Đoán xem cái kết thế nào
@timo Ghê vãi. Thẻ hộ mạng là có thật rồi anh em ơi
hiepleebrvt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@timo kinh thật, nhét thẻ này túi áo trước ngon
kietaven
ĐẠI BÀNG
5 năm
@timo oài,cái thẻ gớm nhỉ
djbuj
CAO CẤP
5 năm
Cái này mới chỉ sd đc ở mỹ phải ko bác
@djbuj Ừ.
djbuj
CAO CẤP
5 năm
@Stanley Dan Do nhìn đã quá. ko biết bao h mới đến nhật 😆
@djbuj Mình nghĩ là sẽ sớm thôi, thị trường Nhật tiềm năng quá mà 😁
hd00842
ĐẠI BÀNG
5 năm
Muốn không mất lãi suất thì cứ nạp tiền vào rồi hãy dùng hoặc là dùng rồi nạp tiền vào trả ngay thôi
@hd00842 Bạn đang nói gì vậy 😁
@hd00842 Về google lại thẻ tín dụng là gì đi bạn 😃
nt8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Stanley Dan Do là thẻ debit card
nightfox23
TÍCH CỰC
5 năm
Lãi suất 23,99% là cũng bình thường mà, ngân hàng nào trả chậm mà chả thế
Platinum
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng mới tạo Apple Pay trên iphone mà nó là là Apple Cash,chứ ko phải Apple Card,làm sao mình mới có card được,cũng không có số thẻ và số CVV luôn?
@Platinum Đang sinh sống tại Mỹ, có SSN, có bằng lái - có mấy cái này thì apply, được hay không phụ thuộc nhiều yếu tố khác 😁
Platinum
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Stanley Dan Do Mình đang ở mỹ mà,lúc apply mình có nhập tên và 4 số cuối ssn luôn,mà giờ trong wallet mình chỉ có apple cash chứ ko nói gì liên quan đến cảd và cũng ko có số thẻ gì,chỉ có số thẻ của thiết bị là iphone mình thôi
@Platinum Apple Pay Cash nó không liên quan đến Apple Card nha bạn. Bình thường mình dùng Apple Pay Cash để gửi - nhận tiền, 1 dạng như Venmo, hay Paypal. Còn Apple Card là credit card, chẳng qua là được add vào wallet để sử dụng dễ dàng hơn thôi.
Nhiều người apply Apple Card nhưng không phải ai cũng được chấp nhận, bên cung cấp sẽ căn cứ vào income, credit score của bạn để đưa ra quyết định có cấp cho bạn Apple Card hay không ( hay nói cách khác là có đồng ý cho bạn vay ứng trước một số tiền để sử dụng hay không ).
card nhìn đơn giản sạch sẽ thích thật 😁
t thấy hầu như ở VN nhiều người toàn xài đồ Apple, bình thường lắm củng có được 1 cái iPhone 5s hay iPhone 6, hay những người k có tiền mua thì họ củng được tặng iPhone xài, 10 người hết 7 người xài iPhone rồi mà Apple nó không đẩy mạnh cái nào hay vô VN kiểu như Apple pay giống bên Samsung nhỉ?
@Zer0D4y kok đến mức đấy đâu bác, 10 chỉ được 2-3 thôi, máy giá rẻ tầm trung vẫn thịnh hành, còn máy lock đâu có được hỗ trợ
@cuong199128 T thấy đi đâu củng toàn gặp iphone.
Upsz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Zer0D4y Đúng rồi đi đâu cũng thấy, mình nghèo rách mồng tới ra luôn nên vẫn còn xài 5s được 4 năm rồi đây muốn đổi mà ví không cho phép 😆
Ngon . Chúc mừng bạn . Ở mỹ giờ mới có hả.
@anti-apple Ừ, ở chỗ bạn chắc có cũng lâu rồi ha 😁
bác nào làm dư 1 cái đi cho e 😔 e nhìn thích quá mà ở VN
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Rất đẹp và tiện lợi
tiachop911
TÍCH CỰC
5 năm
Bao giờ Uganda mới có 😔
s2.cao
ĐẠI BÀNG
5 năm
ở việt nam vẫn chưa đăng ký đc ạ?
track10
ĐẠI BÀNG
5 năm
cần chuyển thông tin từ thẻ vietcombank sang cái thẻ này (tức là thẻ app card nhưng trong ruột là vietcombank credit)
@track10 Google metal credit card, nhưng giá cho dịch vụ này hơi chát.
Chuyện tích hợp bảo mật vào hệ thống của Apple thì ko bàn, nhưng chất liệu thẻ thì thẻ bên đó cầm sướng tay lắm. Con e mình xài thẻ của Chase, cũng cứng và mát lạnh.
Quá đẹp
ledung111187
ĐẠI BÀNG
5 năm
Việt Nam chắc còn lâu mới có thẻ này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119