Apple cho đặt trước iPhone 5 vào ngày 30/9, iPad 3 chờ đến năm sau

babybungbu
16/8/2011 21:30Phản hồi: 245
Apple cho đặt trước iPhone 5 vào ngày 30/9, iPad 3 chờ đến năm sau

[TAG]Apple[/TAG] sẽ bắt đầu nhận đặt hàng trước cho sản phẩm [TAG]iPhone 5[/TAG] từ ngày 30/9, với ngày bán ra chính thức sau đó 1 tuần, tức 7/10. Thông tin này được trang 9to5 Mac đăng tải sau khi đã xác nhận với nhiều nguồn tin, song trang tin cũng cho biết Apple hiện đang cân nhắc chọn giữa 7/10 và 14/10 làm ngày bán ra chính thức. Về ngày bắt đầu nhận đặt hàng, ban đầu cũng có thông tin rằng sẽ vào ngày 29/9, nhưng khả năng rơi vào ngày 30/9 là cao hơn. Tuần trước, trang TiBp cũng có một bài viết cho biết Apple sẽ bán ra thế hệ iPhone mới vào ngày 7/10, tương tự như thông tin của 9to5 Mac.

Chuyển sang một sản phẩm khác của Apple cũng "hot" không kém, đó là iPad 3. Mặc dù hãng chưa bao giờ chính thức tuyên bố sẽ ra mắt thế hệ iPad tiếp theo trong năm 2011, nhưng một thông tin mới khẳng định kế hoạch giới thiệu [TAG]iPad 3[/TAG] trong năm nay của Apple đã bị hủy bỏ. Giới thạo tin nhận định với sản phẩm iPad mới, có thể được gọi là iPad 3, sẽ sử dụng màn hình [TAG]Retina Display[/TAG], tuy nhiên trang tin DigiTimes ngày hôm qua cho biết Apple buộc phải hủy kế hoạch này do những vấn đề về màn hình.

Một số nguồn tin từ các nhà cung ứng của Apple tiết lộ với DigiTimes rằng nguyên nhân chính của quyết định này là năng lực có hạn của các đối tác cung cấp màn hình cho Apple. Sharp, LG và Samsung - 3 nhà cung cấp màn hình iPad 2 chính của Apple - không thể sản xuất kịp màn hình 9.7" Retina Display như yêu cầu của Apple. Ngoài ra, DigiTimes cũng cho biết Apple có kế hoạch sản xuất từ 28 - 30 triệu iPad trong 6 tháng cuối năm 2011, trước khi iPad 3 ra mắt trong năm sau.

Nguồn: BGR, BGR

245 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay hay, hốt hốt liền
Thôi đợi đầu năm sau mua iphone5 luôn cho rẻ , mua lúc ra toàn giá trời ơi ko hà :|
cuong_tnt
TÍCH CỰC
13 năm
=)) Đợi năm sau mua iphone 5 cho rẻ. Thì cũng là lúc lấp ló iphone 6...muôn đời chả mua được cái đt bạn à 😁
Iphone5 tầm giửa ỏ cuối tháng 9 mới có hàng bạn nhé ! thêm cái giá lúc đó về vn chắc chắn hơn 20 củ , giá này mình gần được 2 em galasy s2 nhé , đợi đầu năm sau mua là giá chuẩn rồi bạn :D
sw33tb0ytn
ĐẠI BÀNG
13 năm
về VN chắc tầm 30 củ ;))
dungdo2911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Với fan cuồng iPhone, không gì là không thể nhé các bạn 😆.
để rồi xem,iphone lại làm mưa làm gió thôi.Cấu hình ngang nhau nhưng đt nào đẹp qua Ip
Cái này thì Apple đi từ thống nhất sang phân mảnh.khổ cho các nhà phát triển phần mềm đây.
Android thì chuyện này đã thành quen rồi và nhiều giải pháp đã được đưa ra.
Apple chậm chân hơn trong chuyện này.
lesud
TÍCH CỰC
13 năm
Mỗi người 1 quan điểm thật, mình thì chỉ thích tầm 4’’ là vừa. Xài IP4 quen rồi, bữa nay cầm thử cái Galaxy S2 thấy to vật vã. Cảm giác bản đầu là không thích nên hết hứng vọc vạy em ấy luôn
Ip5 4’’ là đẹp nhất, hehe
lhlong75
ĐẠI BÀNG
13 năm
định mua iphone 4 nhưng đành chờ iphone 5 ra thì múc vậy còn có 1,5 tháng, về vn chắc sau 2 tháng quá, đợi nữa thôi, hi..hi
Đợi như bác thì có mà đợi đến già cũng không mua được em smartphone nào? Có tiền thì múc đi, đắn đo làm gì.:playfull:
bác chuẩn bị đạn đi, ip5 về thì kg hề rẻ đâu
mong chớ hính thù em nó
tranbao81
TÍCH CỰC
13 năm
còn chưa biết hình dạng thế nào cơ mà. không biết iphone 5 có tính năng giặt quần áo không nhỉ ?
nttkts
TÍCH CỰC
13 năm
công nhận với bợn, giờ nhiếu thằng cuồng lắm bợn ạ.
nttkts
TÍCH CỰC
13 năm
quy luật cung cầu thôi mà bạn, bạn ko mua thì nó sẽ xuống giá, sao bạn lại chửi nhưng ng thích mua nó (dù đắt), họ có làm gì hại bạn đâu.
Cũng k phải thế đâu bác.Nhìn chung thì có 2 dạng người dùng điện thoại nói chung và IP nói riêng:Một dạng là dùng cái đầu để XÀI điện thoại còn dạng kia là dùng cái đầu để ĐỘI điện thoại.
Cái tính năng này SJ cần coi lại 😃 nếu có thì em xài sắm 1 em về thay cái Electrolux cũ ở nhà còn ko thì smartphone ko xờ tới APPLE chi cho rối mắt
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
Nhờ người nhà oder coi có được không! nóng quá đi mất!
Đến thời điểm hiện tại bước đi nào của Apple cũng thật vững chãi và chắc chắn................. kinh doanh thế mới là kinh doanh chứ....phát nể.
kungvn
CAO CẤP
13 năm
Có. Cả matxa chân nữa
không có massage chân đâu, chỉ massage mắt với tay thôi.
Apple đều làm mọi người bất ngờ . Nói như bạn thì chờ làm gì .
Cho tới IP4 thôi, chứ từ IP 5 trở đi mình khẳng 9ịnh chẳng có gì bất ngờ, và chính Apple phải nhòm ngó xem Android có gì bất ngờ, trước mắt học của họ cái phần Nnotification cái đã,, híc! rồi thì đồng bộ không dây, hic!
Cuối cùng các anh cũng cho cái lịch để còn biết mà đợi. Nhưng không cho thêm thông tin à, đặt hàng mà ko biết món hàng mình đặt ra sao thì chắc chỉ có iphone thôi nhỉ.
:happy: trước đó apple đã phải giới thiệu iphone 5 , nên dựa cột mà nghe.
Vâng.:giggle:
Trời ơi, hy vọng tin này chính xác để có cái mà ngóng chờ! Iphone 5...thèm quá rồi!
Gian thương tha hồ hốt bạc :skip:
timcuaquy
TÍCH CỰC
13 năm
chưa thấy mặt mũi em nó ntn...
mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
em này thang 9 ra n9 cũng tháng 9 ra htc cũng thang 9 ra wp nokia cũng thang 9 ra. tiên nộp học của em cũng tháng 9 ra đi theo nó 😁
Thôi em, để tiền mà đóng tiền học, sau này ra trường thì tha hồ mà sắm. Vài năm sau nữa thì để dành tiền mua sữa cho con, tuổi chơi của anh em mình ngắn lẳm, phải tiết kiệm và tính toán em ạh.
mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
nhưng mà sinh viên nghèo trót yêu công nghệ rồi bác ạ.em kết bon andoird nhưng vẫn muốn mong chờ điều gì đấy ở nokia WP ịp thi em chỉ mong kiểu dáng thôi chứ cũng không có gì nổi bật
Cũng may hôm nay em đã có 1 quyết định sáng suốt là đóng học phí trước hạn, ko thì chắc e cũng như bác :D
mong rằng sẽ có hàn màn hình to hơn, hệ điều hành có thể tùy biến dc nhiều hơn giống như trên android, và sản xuất với số lượng thừa hơn thiếu để giá còn rẻ cho ae còn có cơ họi mà sở hữu. Như Iphone 4 giá đến giờ vẫn chát
vistahome
TÍCH CỰC
13 năm
mih chỉ mong các bác thương gia đừng giết anh em là mừng rồi, hãy nhẹ tay chút, vì mih cùng là ngừoi VN..
chờ 3 năm sau mua cho rẻ 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019