Apple chuẩn bị nâng cấp MacBook Pro, không nên mua máy thời điểm này

Didu
14/10/2011 8:43Phản hồi: 122
Apple chuẩn bị nâng cấp MacBook Pro, không nên mua máy thời điểm này

Dòng [TAG]MacBook Pro[/TAG] hiện tại của [TAG]Apple[/TAG] đang gần như hết hàng và tên mã những model mới đã xuất hiện trong kho hàng của Apple, dấu hiệu cho thấy đợt nâng cấp sắp được Apple thực hiện. 9to5Mac cho biết rằng đợt nâng cấp này dành cho cả ba phiên bản về kích cỡ màn hình trong dòng máy MacBook Pro gồm 13", 15" và 17". Có lẽ những ai hy vọng một thiết kế mới cho MacBook Pro không nên lạc quan như thế vì gần như chắc chắn rằng Apple chỉ nâng cấp về [TAG]CPU[/TAG] và bộ xử lý đồ hoạ ([TAG]GPU[/TAG]). Bên cạnh đó, kết nối [TAG]Bluetooth 4.0[/TAG] cũng sẽ là trang bị tiêu chuẩn cho dòng MacBook Pro mới, tương tự như trên [TAG]MacBook Air[/TAG] và [TAG]iPhone 4S[/TAG]. Tên mã cho những model mới này là K90IA (13"), K91A (15") và K92A (17"). Chữ cái "A" cho thấy đây chỉ là lần nâng cấp nhỏ. Một lời khuyên đối với những ai có ý định mua MacBook Pro thời điểm này: hãy chờ đợi một hoặc vài tuần nữa cho những chiếc máy mới nếu muốn có BXL và GPU nhanh hơn.

Nguồn: 9to5Mac
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang chờ, hehe. Mong là sớm có 😁
Thỉnh thoảng đọc tin mac đc nâng cấp nhưng nói thật máy mình mua cũng khá lâu rồi dùng vẫn ok mà, có nhu cầu cứ quất luôn cho nóng thôi
chưa được dùng Mac lần nào nhưng cũng mong là một lần được nghịch. mọi người cho mình hỏi là Mac cài đặt phần mềm có khó không....?có phải dùng lệnh giống linux không........mình nghịch linux thấy rất khó cài phần mềm
kajzubee
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mac OS cài phần mềm đơn giản hơn win rất nhiều, chủ yếu các phần mềm cơ bản chỉ có kéo và thả.
Đơn giản hơn cả Iphone. Cứ thích cái nào, down về, ném vào Apps là xong. Thế thôi. Không thích thì lại vào Apps ném bỏ vào thùng rác. Hết!
Cài phần mềm dễ hơn Windows. Đại khái là các file cài đặt của Mac thường có đuôi .dmg , .pkg,... Đối với phần lớn các phần mềm, bạn chỉ cần nháy đúp vào bộ cài, sau đó ném phần mềm vào thư mục Application là xong.
đố bác ném được cái x-code vào thùng rác ý 😁 :D
Không khó lắm đâu bạn à ! down được khá nhiều software quan trọng do cộng đồng Mac share mà 😁
hungtn197
TÍCH CỰC
13 năm
à thảo nào đồng loạt các cửa hàng đều hết hàng thời điểm này
nếu ra mắt thì liệu có bị chững hàng và khiến phải đợi lâu để có thể mua ở VN 😔
THT24
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ước mơ có MAC xài 😆
mtuan192
ĐẠI BÀNG
13 năm
dễ như chưa bao giờ đc dễ bạn ạ, đa phần là chỉ có kéo và thả, 1 số ít thì tươmg tự như WIN
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
13 năm
muốn xóa một phần mềm nào đó cũng rất bá đạo, chỉ cần kéo cái icon vào thùng rác là xong
Từ khi mua MBP vào năm 2009 tới giờ, trải qua bao nhiêu đợt nâng cấp mà mình vẫn chung thuỷ với em cũ. Mình thật nguy hiểm. He he. Kể mà MBP mới ra có thiết kế như cũ, chất liệu Liquid Metan đen bóng với Logo quả táo sáng trắng trên nền đen nhỉ? Nghĩ thôi đã thấy lung linh, lung linh quá rồi. Chờ tới khi đó chắc mình mới nâng cấp. Em MBP cũ mà cắm Ram 8G vào chạy cũng có kém gì ai đâu. He he!
conmoi
TÍCH CỰC
13 năm
chắc cũng không có nhiều thay đổi, vì mình nghĩ mẫu này là chuẩn rồi
Em đang mong chờ 1 sự nâng cấp, nhưng chỉ là nâng cấp cpu thì cũng rất thất vọng ,
Mong sự nâng cấp mạnh với vỏ carbon mà mãi chả thấy
táo ăn trung quốc thì rẽ, chứ táo ăn mỹ cũng mua ko nổi chứ đừng nói là macBookpro
hungtn197
TÍCH CỰC
13 năm
chờ đợi mấy tuần nay để mua máy, thắc mắc lí do tại sao lại hết hàng cả 1 lượt các cửa hàng như vậy
hóa ra là như vậy, những đợt nâng cấp nhẹ thế này ai mà chót mua chắc đau lắm haha
Hy vọng apple sẽ đưa GPU rời của nVidia hoặc AMD trở lại cho dòng 13".
dht7479
ĐẠI BÀNG
13 năm
xxx các em nó mới phức tạp chứ cài thì dễ các cụ ah =))
vẫn đang sun sướn với em mc700 :p
Nâng cấp tốc độ chỉ tổ nóng thêm
Mấy con Macbook Pro ham hố tốc độ nên nóng vãi chưởng

Được cái sài Macbook ko sợ hỏng hàng vì để máy đùi ;))
Vì máy nóng khủng khiếp, chắc chắn bỏng đùi nên không ai để đc lên đùi lâu cả ;))
Lợi bất cập hại ;))
hamimax
ĐẠI BÀNG
13 năm
Design của Macbook Pro đã pro quá rồi ko cần phải thay đổi, có chăng là chuyển chất liệu sang Liquid metal thôi.
anninh1368
ĐẠI BÀNG
13 năm
MBP mà có thêm bàn phím số nữa thì thật tuyệt.
gmpucca
TÍCH CỰC
13 năm
Rất thick MAC nhưng cái giá thỳ ôi trời hỡi,nếu có con nào tầm 20,21 tr thỳ cũng cố vậy
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Mình thấy mẫu như hiện nay là chuẩn rồi, quá đẹp, nâng cấu hình cho kịp thời đại thôi
làm 1 quả liquid metal đi nhỉ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019