Apple chuẩn bị nâng cấp MacBook Pro, không nên mua máy thời điểm này

Didu
14/10/2011 8:43Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em mới mua rồi, mà chả sao, xài thế này là ngon chán rồi :showoff:
theo các bác chơi MB pro seri nào là hay

em đang định xách bên USA hay Anh về

cho em chút kinh nghiệm các bác nhé

chia buồn với bác. Mấy phần mềm bác đưa ra mà bác dùng laptop của apple là bác ngồi khóc đấy .

---------- Post added at 09:20 PM ---------- Previous post was at 09:15 PM ----------

Thật á ....?
Lại 1 lượt móc túi người tiêu dùng đây mà.
iloveu_h2k
ĐẠI BÀNG
13 năm
chắc là có USB 3.0, Blue 4.0, bỏ ổ quang,
sax. Apple cứ đà tiến kiểu này chắc em Macpro Spring của em thành đồ cổ quá.
chắc BOD của Apple đang ngồi tính toán chi phí bác ạ. em cũng nghĩ là Apple sẽ trang bị vỏ carbon cho Macbook nhưng mà em thấy cái vân vân trên vỏ Carbon nhìn không được bắt mắt cho lắm.

---------- Post added at 10:11 PM ---------- Previous post was at 10:03 PM ----------

cứ đời mới nhất mà giã bác ạ. em khuyến khích bác xách về đi. ngoài giá cả ra thì không phải lăn tăn gì nữa đâu. đa số những đứa bạn của em dùng Mac thì chúng nó chẳng muốn đổi qua laptop của các hãng khác vì ngoài cái hệ điều hành rất hay thì còn có cái trackpad thông minh không chê vào đâu được. nếu bác chỉ có nhu cầu cho công việc và lượt web thì em nghĩ bác nên xách em 13-inch. còn nếu bác có nhu cầu giải trí thì em nghĩ bác nên xách em 17-inch :happy: 
iam3t
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai lên đời để lại e con mc700 dưới 20 chai ko? 😁
Đang có con này đc mua bảo hiểm 3 năm rồi ,,, ai có kinh ngiệm trong vụ này ,mình định chấn nước em nó ,,,ko biết có đc đổi máy khác hong ta ...
carotmen
TÍCH CỰC
13 năm
mình đang định mua M.air không biết đợt này có nâng cấp Air không nhỉ anh Didu?!
Cũng đang chuẩn bị mua 1 con Pro, may là đọc đc tin này
Đang có con này đc mua bảo hiểm 3 năm rồi tính đến h thì còn 1,5 năm bảo hiểm ,,, ai có kinh ngiệm trong vụ này ,mình định chấn nước em nó ,,,ko biết có đc đổi máy khác hong ta ...
kazura89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao lại có ý kiến trái chiều thế này,bít thế nào bây giờ
Bác nào biết trả lời cho em 1 cách chắc chắn đi ạ,em cũng máu mua lắm rùi nhưng còn đang phân vân ạ
Xin mạnh dạn trả lời thắc mắc của bạn thế này:

- Giao diện của Macintosh + MBP thì ăn đứt Win ở bất cứ điểm nào ( thân thiện với người dùng, thông minh, chức năng mới lạ).
- Hiện nay Autodesk đã phát triển soft ACAD 2012 cho MacOS nên bạn cứ yên tâm múc MBP.
- Photoshop trên MacOS thì vô đối không cần bàn.
- Còn bạn nào dùng thêm 3DsMax thì chạy BootCamp với Win7 ( tất nhiên là khuyến cáo render trên PC nhé, không render qua đêm trên MBP sáng dậy thấy 1 đống than 😆)
Thân!
Bệnh tình chung của các ifan "fan khác cũng chả kém" đó là lúc nào cũng cho là nhất là vô đối . Còn muốn biết thế nào thì bác cư mua và dùng thử đi, bác sẽ hiểu tại sao thị phần của win nó lớn thế , và tại sao người ta mua Mac mà vẫn cài win lên đó "chưa kể các phấn mềm máy ảo chỉ để cài win" .

Cá nhân em thì thấy , mac kiêu sa như người mẫu, con win giống như bà vợ gìa ở nhà . Tùy mục đích và công việc mà dùng vợ gìa hay người mẫu . Còn em thì dù đã nhiều lần cố gắng nhưng cuối cùng vẫn quay về với vợ gìa ở nhà với mơ ước nhỏ nhoi là người mẫu Mac biết giặt đồ, nấu cơm, dọn dẹp nhà cửa và chở và đón con ở trường.
dungcccc
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu so sánh vậy chắc vợ bác cũng đẹp chả kém người mẫu mấy đâu, lại "đảm đang" nữa! 😃
95% cv của mình dùng mac, còn 5% dùng win theo kiểu máy ảo. mà cái 5% này muốn bỏ lắm rồi chưa được
Thoả mãn với bản 2011, thậm chí còn muốn đổi lại bản MBP 2010...
chờ thôi
ít nhất đến tết mới có tiền mua 😔
Ủa máy em cài Ô tô két với Pê ét chạy vẫn bình thường, có khóc bao giờ đâu?

Mua thì mua đi, phân vân cái gì? Thanh niên gì mà chẳng có tính quyết đoán gì cả, chán!
Bạn cứ bĩnh tĩnh nào, nhìn thấy táo thì ai chẳng quyết đoán...trong tâm tưởng. Nhưng bị cái mối lo cơm áo gạo tiền níu kéo thôi.

Cứ tà tà bạn ơi, khi nào thật sự có nhu cầu và điều kiện cho phép thì cưới MBP, chẳng bao h là muộn để thỏa mãn đam mê cả .
Mình không mua mà mình còn đang muốn bán một em MAC đây.
hai28
ĐẠI BÀNG
13 năm
bản mới ra chả lại cho macpro 13" cái card rời thì tốt!
các bác cho em hỏi mac cài win 7 dùng bootcamp thì win 7 có mượt như cài vô các máy bt k?
em lo ngại cái vấn đề driver lắm
Lies
TÍCH CỰC
13 năm
Thời điểm này ko nên mua,mà cũng hem có tìn để mua,hjhj
Bổ sung thêm vài í cho bác marine: Bộ phần mềm multi media của Adobe (PTS, AAF...) đầu tiên là đc viết cho mac rồi sau này mới có bản cho win, nên cứ yên tâm là chạy mấy soft này trên mac thậm chí còn mượt hơn trên win 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019