Apple chuẩn bị nâng cấp MacBook Pro, không nên mua máy thời điểm này

Didu
14/10/2011 8:43Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dungcccc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nova thì chưa có chạy được trên Mac bác nhé! Dân kĩ thuật bọn em thiếu mấy cái đấy kiếm sống sao được. Khuyên bác Kazura mua lap chạy Win thôi, trừ khi bác thích cái máy vỏ nhôm xách đi cho...oai.
nâng cấp xong mấy cái model cũ sẽ bán lại giá rẻ, hy vọng là như thế
Biết ngày này sớm đến, nhưng mà việc cần dùng gấp nên em cũng đã quất luôn rồi ^^, công nhận là có chút tiếc, nhưng mà em thấy em mua máy Mac là điều hoàn toàn đúng đắn, dùng sướng hơn nhiều các con laptop trước. Cảm nhận mình làm chủ cái máy, chứ mình không phải chạy theo nó. Và sướng cái, chẳng đau đầu tìm phần mềm ^^keke
ntha82
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bản nâng cấp này đúng là chỉ là bản nâng cấp "nhẹ" thôi nên ai mua thời điểm này cũng ko phải lăn tăn nhiều.

Mình cũng mới chuyển qua dùng MAC nhưng công nhận là dùng MAC xong thấy thật thoải mái, tạo cảm hứng trong công việc rất nhiều. Trước kia mình ko muốn dùng MAC vì ngại khoản phần mềm nhưng thực tế là ko có gì phải ngại cả, cùng lắm là cài VM/Parallel chạy windows. Sau khoảng 5 tháng, mình thấy quyết định ko mua VAIO để mua MAC là một quyết định hoàn toàn sáng suốt.
con nhà nghèo không có tiền dùng mac
Hac Long
TÍCH CỰC
13 năm
Chờ đợi là hạnh phúc

cứ đời mới nhất mà giã bác ạ. em khuyến khích bác xách về đi. ngoài giá cả ra thì không phải lăn tăn gì nữa đâu. đa số những đứa bạn của em dùng Mac thì chúng nó chẳng muốn đổi qua laptop của các hãng khác vì ngoài cái hệ điều hành rất hay thì còn có cái trackpad thông minh không chê vào đâu được. nếu bác chỉ có nhu cầu cho công việc và lượt web thì em nghĩ bác nên xách em 13-inch. còn nếu bác có nhu cầu giải trí thì em nghĩ bác nên xách em 17-inch :happy: [/QUOTE]

cảm ơn Bác nhiều nhé

nếu mua ở Mỹ thì mua bang nào bác nhỉ và ở Anh nữa

ai cho em địa chỉ với em gà lắm vì chưa 1 lần dùng Apple

cảm ơn Bác nhiều nhé

nếu mua ở Mỹ thì mua bang nào bác nhỉ và ở Anh nữa

ai cho em địa chỉ với em gà lắm vì chưa 1 lần dùng Apple[/QUOTE]
em không ở Anh và Mỹ nên em không rõ lắm. nhưng mà bác lên google rồi tìm apple store thì nó sẽ ra các cửa hàng apple ở Mỹ và Anh thôi. hoặc bác mua trực tuyến (apple.com/uk) của UK hoặc (apple.com) của US thì họ sẽ gửi tận địa chỉ nơi bác ở. nếu trong trường của bác có cửa hàng của Apple thì em nghĩ bác nên mua ở đó là ok nhất vì thường được giảm giá rất ok (ví dụ trường em được giảm 50 hay 60 đô Sing khi mua macbook) và nếu bác mua phụ kiện thì còn được giảm giá 10% nữa. ^^ rất ưu đãi cho sinh viên trong trường.
em không ở Anh và Mỹ nên em không rõ lắm. nhưng mà bác lên google rồi tìm apple store thì nó sẽ ra các cửa hàng apple ở Mỹ và Anh thôi. hoặc bác mua trực tuyến (apple.com/uk) của UK hoặc (apple.com) của US thì họ sẽ gửi tận địa chỉ nơi bác ở. nếu trong trường của bác có cửa hàng của Apple thì em nghĩ bác nên mua ở đó là ok nhất vì thường được giảm giá rất ok (ví dụ trường em được giảm 50 hay 60 đô Sing khi mua macbook) và nếu bác mua phụ kiện thì còn được giảm giá 10% nữa. ^^ rất ưu đãi cho sinh viên trong trường.[/QUOTE]

cảm ơn Bác em k đi học nữa mà đi lại tư do thui

nên cũng chưa biết mua

em sẽ tham khảo web vậy
nambun
TÍCH CỰC
13 năm
Mbp mới ra các version mid 2011, giờ còn update hay upgrade cái gì nữa? Thế thì ko hợp lý tẹo nào cả.
ngocanhrb
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng đang muốn mua Mac, nhưng mà kiểu này chắc chờ thêm chút nữa nhỉ
theo em thì không bác ạ. vì nếu em không nhầm thì Macair có 1 đợt nâng cấp cách đây không lâu thì phải.

---------- Post added at 03:47 PM ---------- Previous post was at 03:42 PM ----------

chết thật. em lỡ ngoại tình với em người mẫu này hơn 1 năm rồi. và sẽ chỉ cắm chốt với dòng người mẫu thôi. người mẫu lắm em cũng "dam dang" chả kém >😃
one heart
ĐẠI BÀNG
13 năm
nâng cấp màn hình thui à
dungcccc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vấn đề "đầu tiên" và cũng là muôn thủa đối với người đẹp.
Macbook air mới nâng cấp lên Sandybridge và thunderboil, đợt này chỉ nâng cấp Macbook pro thôi! 😃
vn.share761
ĐẠI BÀNG
13 năm
từ trước đến nay toàn dùng pc, với laptop cài win, thấy bảo cái mac dùng hay lắm nhưng chưa có tiền để đổi sang mac dùng xem cái trải nghiệm mới.
kazura89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn các bro đã giải đáp thắc mắc cho mình.Mình chưa dùng Mac lần nào nhưng rất thích thiết kế mỏng đẹp ,hdh của Mac,..Nhưng qua tư vấn của các bạn mình quyết định sẽ chờ thêm 1 thời gian nữa,cũng thử xem mấy em ultrabook của inter thế nào rồi tính tiếp
P/s:Cũng như có bạn nói tại sao ko thử luôn việc gì phải "xoắn" ,nhưng với tình hình tài chính của mình ,mình nghĩ mình sẽ ko có cơ hội để thử lần thứ 2 nếu lựa chọn sai lầm lần thứ nhất
Mình chỉ đổi khi nó cái vỏ nó dc làm bằng Liquid Metal thôi , còn cấu hình thì ko quan trọng cho lắm vì mạnh cũng chẳng xài hết bao nhiêu cả . Thấy mấy cái mà fan Apple tưởng tượng ra làm bằng liquid metal rất đẹp và Apple cũng đã xác nhận làm sẽ dc làm trong tương lai , nhưng chưa biết . Chừng nào macbook pro khoác cái áo Liquid Metal lên thì em đổi liền thôi .
Sặc thật. Thế bác ơi bao giờ apple rao bán bản nâng cấp của Mac Pro 17'?
Mấy bác cho em hỏi. Tính múc một em Macbook pro mà đang phân vân có sài được mấy cái software lậu như bên win không? ^^
hungtn197
TÍCH CỰC
13 năm
soft ..... thì Mac có chứ bạn, thậm chí là nhiều 😁 nó cũng như windows thôi sẽ k có update, và 1 số chức năng liên quan
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
thế thì về kiểu dáng không có gì thay đổi
hungtn197
TÍCH CỰC
13 năm
đào xới topic nào
nghe nói tuần sau Apple sẽ release và bán ra MBP new Mid 2011 😁
Mình cũng tính tháng sau " múc " 1 em nên mới lướt qua Phong Vũ thì thấy cái Macbook Pro 13 inch ~ 26 tr... Mà hàng xách tay bên US gì cũng tầm đó...
Mọi người có thể cho ý kiến xem mình nên mua ở thằng PV luôn dc hay ko ?!?! 😁:D
Thanks mấy bạn trước :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019