Apple chuyển dữ liệu iCloud của 130 triệu người Trung quốc về máy chủ trong nước

Nam Air
19/7/2018 3:27Phản hồi: 250
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái trang tinhte ngày càng chán, toàn comment tổ lái, xàm xí, đọc cả bằng ý trang toàn thấy chửi nhau, dạy đời, bố tướng :oops:
Éo biết các ông trong này giàu thế nào, IQ bao nhiêu, làm chức to gì mà comment như bố đời 😕
@traithanhnam90 Bạn cũng đang bố đời đấy, vậy các thứ iq,...này kia bạn bao nhiêu?!
@heobanhki Tôi bố đời chỗ nào?
Bạn thử lướt hết bằng đó comment xem, toàn chửi nhay nhặng xị, xúc phạm nhau, lôi quê hương đất nước ra mà chà đạp.
@hieuvn12 Mình có nói yêu nước hay không đâu bạn!
Mình chỉ thấy các thành viên tinhte ngày càng bố đời, suốt ngày chửi bới, miệt thị nhau, phân chia giàu nghèo, rồi tổ lái, khinh thường nguồn gốc 😔
minhtu8890
TÍCH CỰC
6 năm
Xin chúc mừng team đỏ đã dành quyền kiểm soát.
bị xoá cmt rồi, chắc 12 thằng bên kia..., thua. haha
K biết chính phủ Tàu dc tiếp cận thông tin ở mức nào. Chứ như mấy thằng weibo...thì Tập nó có toàn thời gian quét dữ liệu nên hé miệng là chém vút 1 cái rơi đầu luôn 😁, mà như vậy thì cũng coi như xong thằng Táo luôn. Chứ nếu chính phủ dc tiếp cận dữ liệu apple như bên Mỹ là chỉ đích danh thằng nào thì kéo thằng đấy ra thì cũng bình thường thôi mà :D.
thepurity81
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baotuan Chỉ đích danh thì có khác gì, nó ghét là nó lôi ra chém, chính sách là đồng nhất chứ nửa nạc nửa mỡ thì bỏ mịa đi cho rồi.
tomcat007
TÍCH CỰC
6 năm
Hiện nay gu gờ tuýt pê tê bốc đang lưu trử rử liệu cá nhân tại Hồng Kông...
thamkt82
TÍCH CỰC
6 năm
Ở Mỹ thì làm cha, còn ở khựa thì cũng dạng chó 😁
Việt Nam lại sắp học anh cả chiêu này rồi. các bác nhà ta là luôn luôn học hơi anh khựa tàu
thepurity81
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoainam_002 Khi xưa toàn ăn bơ thừa của tàu mới "thống nhất chế độ cơm sườn" trên toàn cõi VN, đánh miền Nam cho tàu, liên xô mừ. Giờ ăn nữa thì có sao đâu.
qujl0p21
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sắp tới TQ chuẩn bị có TàuCloud roài
Mất xe với nhóm người quen biết,khai thông tin cơ bản của nó ra,nếu công an ko xử tiếp thi là sai, thằng anh bạn làm quán ăn ngày thứ 2 hay thứ mấy quan trọng sao, mà tại sao kiểm tra tệ nạn trong quán, nếu công an tát tức họ sai bạn có thể khởi kiện cơ mà? Vấn đề là bạn nghe thông tin một phía từ thằng anh bạn nên thông tin xác thực còn phải xét, vấn đề tiếp là bạn ko nắm đk luật để tự vệ và vấn đề nữa là bạn tìm cho mình nơi nào trên thế giới này mà ko xảy ra chuyện thị phi như vậy,bạn đang lấy vấn đề cá nhân quy chụp cho cả hệ thống?
bạn này luận điệu dài dòng nhưng ko rõ ý, thứ nhất mình ko hề bảo trường hợp 1 là sai vì trước chữ sai còn chữ "nếu" và anh của bạn làm việc cụ thể ra sao với công an bạn biết rõ?? mình chốt lại 2 chuyện của bạn như sau: bạn ko hiểu rõ tình huống đó cụ thể như thế nào, bạn nghe thông tin một phía, bạn ko hiểu rõ trong trường hợp đó luật ra sao, bạn đổ lỗi cho việc ko hiểu pháp luật là ít học,bạn ko yêu cầu đối chất rõ ràng, bạn ko dám kiện. tất cả cái bạn đưa ra định tính thì ít mà thiên về cảm tính và định kiến cá nhân nhiều hơn,vấn đề tiếp theo bạn đưa vấn đề việc ko tin tưởng pháp luật nhưng vẫn lấy đó làm công cụ sau cùng giải quyết mâu thuẫn của bạn?? các vấn đề bạn nêu nhằm nói về việc hệ thống pháp luật việt nam là rất tệ và ko thể tin đk đúng ko?? nếu dựa vào cái dẫn chứng đó thì việc đưa ra các dẫn chứng các công ty tư nhân lừa đảo,lợi dụng thông tin,dữ liệu khách hàng ra cả đống?? vậy phải chăng bạn cũng ko tin luôn mấy công ty tư nhân?? và khi bạn bị lợi dụng thông tin đó,tôi hỏi lại lần nữa là ở việt nam khi bạn ko còn tin pháp luật thì lấy chế tài gì xử phạt các công ty đó khi bạn kiện???
tonybom
TÍCH CỰC
6 năm
Haha!
jack_kernel
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nó nói đúng còn gì, từ xưa đến nay iPhone vẫn ở đẳng cấp cao hơn android, có tiền người ta sẽ qua xài iPhone chứ ko xài android làm gì. Nói chung có tiền thì xài iPhone, không có tiền thì xài android, chả có cái gì là ngu với khôn ở đây cả
spy179
TÍCH CỰC
6 năm
"Apple cho biết chỉ những tài khoản của khách hàng đăng kí "hộ khẩu" ở TQ mới thuộc diện quản lý này" - Vậy tài khoản Apple mình đăng ký để tên vùng US thì quốc tịch US sao :rolleyes:
Quá đáng sợ, kinh khủng.
Tim cook cúi đầu trước cs bắc kinh
Tưởng Apple bảo vệ người dùng lắm, cuối cùng cũng vì tiền và quyền lợi của công ti thôi.
Apple bất khả xâm phạm nay đã phải nhục nhã quỳ gối trước Chị Na. Rồi Vịt cũng copy y nguyên của chị, làm cái bộ luật An Ninh Mạng nữa.
java
TÍCH CỰC
6 năm
Rồi sẽ đến VN khi luật súc vật ra đời
phucns197
ĐẠI BÀNG
6 năm
thông tin của bản than bị ngươi khác thấy hét

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế