Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple có bán riêng bàn phím full size của iMac Pro, hiện chỉ có màu bạc giá $129

Trung Dt
5/6/2017 22:0Phản hồi: 68
Apple có bán riêng bàn phím full size của iMac Pro, hiện chỉ có màu bạc giá $129
Khi giới thiệu iMac Pro, bộ bàn phím, chuột và trackpad đã tạo ấn tượng mạnh bởi màu sắc tông-xuyệt-tông với chiếc máy tính. Với việc iMac Pro đến tháng 12/2017 mới xuất hiện nên người dùng chưa thể mua được những phụ kiện với màu xám không gian này cho đến khi nó ra mắt. Tuy vậy chiếc bàn phím Magic Keyboard với dãy phím số Numeric Keypad có sẵn phiên bản màu bạc truyền thống với giá bán 129 USD, cao hơn 30 USD so với bàn phím Magic Keyboard tiêu chuẩn nhưng chắc chắn những thường xuyên dùng máy tính bàn, nhập số liệu với bảng tính... sẽ cảm thấy thoải mái hơn rất nhiều.

Thực chất bàn phím với cách bố trí phím đầy đủ (full size) đã được Apple sản xuất với phiên bản có dây cắm USB. Giờ đây họ đã ngừng sản xuất dòng bàn phím có dây và thay thế bằng phiên bản sử dụng kết nối Bluetooth mới, pin tích hợp khó thay thế và được sạc qua cổng lightning. Trên thị trường hiện có sẵn các bàn phím dạng phím số rời numpad được một số hãng bên thứ 3 phát hành có thiết kế độ nghiêng phù hợp khi sử dụng với bàn phím Bluetooth cũ của Apple (dùng pin AA). Giờ đây thì người dùng Apple đã có bàn phím không dây chính chủ dưới dạng full size, đồng bộ kiểu dáng cùng Magic Trackdad 2.

Tuy vậy bàn phím full size này sẽ chỉ đi kèm iMac Pro và có màu bạc. Còn iMac tiêu chuẩn vẫn chỉ kèm theo chuột Magic Mouse 2 màu trắng và bàn phím Magic Keyboard màu bạc. Hy vọng Apple sẽ bán riêng bàn phím, chuột và trackpad màu xám không gian để có thể thu hút thêm người dùng MacBook sở hữu máy với màu tương tự.

Nguồn: Apple
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CáHaiSa
ĐẠI BÀNG
7 năm
hơn 2 triệu 😆 biết kinh doanh gớm , em l;àm bên thi công phòng net lắp cái bàn phím 2 củ là củng khủng lắm rồi 😃)
@CáHaiSa với các phòng cyber giờ bàn phím 2 củ cũng bình dân hóa rồi bác ơi.
@CáHaiSa Căn bản là không ai đi mua cái này về làm phòng net bác ạ, nên so sánh như thế thì khó quá 😁
Em đẹp nhưng anh rất tiếc. Đã mua con Leopold về dùng với Macbook Pro phê lòi, không vấn đề gì :p
duy2271995
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mrsugarvn Phím cơ chuẩn rồi bác. Hồi xưa mình có con IBM Model M mà do cồng kềnh quá với lại đang kẹt tiền nên bán. Giờ tiếc hùi hụi 😁
Đang xài cái bàn phím full size cũ, vẫn thích gõ cái đó hơn 😁
@Duy Luân bác giống em, em vẫn thích dùng con cổ cổ đó xài chung với window. sang con này không dây, không biết còn dùng với window đc k nữa
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân có 1 con như vậy nhưng mới liệt phím control trái. Không biết nên sửa không? nhưng cảm giác gõ phím trên macbook vẫn sướng hơn
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungtomtest Hoặc bác nào có mà không dùng thì thanh lý cho em với
@Duy Luân cho hỏi bạn biết chỗ nào còn bán bàn phím đó ko ? mình search và dt hỏi thì bảo hết hàng
vẫn dùng cái bàn phím màu bạc này thì tông màu hơi lạc quẻ nhỉ
TungRivals
ĐẠI BÀNG
7 năm
Pin sạc dùng vài tháng, mỏng gọn nhẹ sang trọng, gõ sướng ko phàn nàn. giá vậy là hợp lý rồi các bác còn chê gì. mấy bàn phím cơ to cồng kềnh gõ lại kêu to, có bluetooth cũng phải cỡ 3tr hơn.
Học Còi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Penguin Pingu thì tùy sở thích mà... nhưng dân văn phòng ko ai dùng phím cơ, thứ nhất là độ ồn, dù dùng switch không phát ra tiếng nhưng vì hành trình dài , gõ nhiều sẽ cảm thấy khá mỏi. nhưng mà với nhu cầu mình thì dùng cơ được cái thật tay chơi game đã hơn
Học Còi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phan van van23124 thẩm mỹ là tùy mỗi người... nhưng tôi chưa thấy ông bà văn phòng nào mua bàn phím cơ cả, nói đến cơ mà thẩm mỹ thì 90% là trẻ ** 😃 một bàn làm việc ở nhà hay công sở thì cần nó gọn gàng sạch sẽ không màu mè... lên đây nói tôi dùng bàn phím cơ kiểu khoe nhưng đang quote bằng con cooler master .. chú đừng nghĩ dùng cơ là tỏ vẻ, cơ giờ 2tr là có cái chính hãng rồi, mấy cậu sinh viên bình thường tiết kiệm làm thêm chắc 1 tháng mua được 2 3 cái rồi... switch tôi ko cần nói đến dù là chery non click hay cờ lích thì ý kiến tôi là như thế... nói thế chắc chú hiểu.. comment trên này là bày tỏ ý kiến , chú kiểu thích thể hiện kháy đểu thế tinhte ngày càng đi xuống:rolleyes::rolleyes:
@Học Còi Cơ là thẩm mỹ trẻ trâu hay trẻ con vậy 😃 Phím cơ chả thiếu mấy loại thiết kế theo phong cách
classis, đừng cứ nhìn mấy con cơ tàu led lòe loẹt rồi nói cứ phím cơ là màu mè 😃
Học Còi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phan van van23124 trẻ thanh niên nhé ... dột rồi 😃 phong cách classic tinhte trên tay mấy em rồi... thím đây có vẻ am hiểu về mấy bàn phìm led loè loẹt kia nhỉ... mỗi người mỗi nhu cầu. nhưng cơ chưa thấy con nào phù hợp với người làm cổng ở sở cả, hay phong cách gọn gàng tối giản mà lại sạch sẽ :eek::oops:... ok... mỗi loại phù hợp với mỗi người... tôi đây xin lỗi thím chứ thay 4 đời cơ rồi, còn cơ mà hàn led màu mè thím nói tôi ko chấp nhé...
Giờ mới thấy Apple ra bàn phím có tích hợp số full :cool:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
liltjkay
ĐẠI BÀNG
7 năm
dùng phím cơ chơi game quen rồi khó có phím nào dạng này vừa ý
aloha199x
TÍCH CỰC
7 năm
Trông cũng đẹp, để trang trí tốt
blackyaa
TÍCH CỰC
7 năm
Bớt hết tính năng, PR là thiết kế tối giản, tập trung vào nhu cầu thiết yếu người dùng. Sau đó thêm thắt các tính năng còn thiếu, PR là bước đột phá, cách mạng => tại sao lại có từ sheeple 😁
@blackyaa Nhồi nhét tính năng, PR nổ văng miểng tùm lum, tập trung vào mấy cái làm màu làm mè là chủ yếu, thấy đối thủ có tính năng nào là copy liền , PR là dìm hàng đối thủ => tại sao có từ seeder samsung và sampig là vậy :D...
Mình thì quen xài cái phím theo máy bộ dell rồi.
Ai biết bộ bàn phím full size và chuột SẠC ĐƯỢC giá rẻ, xài ok chỉ em với. Trên zalada càng tốt
Đẹp, nhưng cái giá vê lêu quá đi thôi
Mua cái bàn phím cơ không sướng hơn sao 😁
huy9988
CAO CẤP
7 năm
Apple đã confirmed là sẽ KO có bán màu Space Grey riêng rồi nhé các bác, chỉ bác kèm máy iMac Pro thôi (chả hiểu nổi, vì nếu có iMac Pro mà keyboard bị hư ko lẻ ko mua riêng được!)
có cái bàn phím bình thường như bao người mà cũng thành vấn đề?
Chưa ra nhưng sẽ khó có cửa chơi lại em Filco majestouch convertible 2 bluetooth của mình.
Bạn Tungriver nói ồn, tại vì bạn dùng blue, ko dùng brown.
shensai_1
TÍCH CỰC
7 năm
Đẹp, dù m k thích =))
team phím cơ nhìn bàn phím này chả ham tí nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119