Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple đã cho phép đổi Apple ID từ email bên thứ ba thành email Apple

1/11/2017 4:22Phản hồi: 120
Apple đã cho phép đổi Apple ID từ email bên thứ ba thành email Apple
Chúng ta đã có thể đổi Apple ID từ email của bên thứ 3 như Yahoo!, Gmail, vv..vv sang một email khác dùng tên miền Apple mà không ảnh hưởng đến tài khoản của chúng ta. Trước đây muốn đổi email, chúng ta chỉ có thể đổi email của bên thứ 3 sang một bên thứ 3 khác, ví dụ, tài khoản Apple ID đang dùng Yahoo! thì chúng ta chỉ có thể đổi sang Gmail chứ không thể đổi sang iCloud.com. Để đổi sang iCloud.com chúng ta có thể thao tác như sau:

Từ iPhone, iPad, iPod
  1. Vào Settings > [Apple ID của bạn] > Name, Phone Numbers, Email.
  2. Tìm mục Contactable At, chọn Edit, tiến hành xoá Apple ID hiện tại đi.
  3. Chọn Continue. Nhập vào email mà chúng ta muốn đổi sang.
  4. Bấm Next, hoàn thành.
icloud_1.jpg icloud_2.jpg

Sử dụng trang quản lý Apple ID

1. Vào trang appleid.apple.com và đăng nhập.
  2. Trong khu vực Account, bấm Edit.
  3. Ở chỗ Apple ID, chọn Change Apple ID.
  4. Nhập vào email mới.
  5. Nhấn Continue.

Lưu ý: Khi đổi sang @icloud.com thì chúng ta sẽ không thể đổi lại nữa nên anh em cần cân nhắc trước khi làm. Không rõ chuyển qua domain của Apple thì có được gì tiện lợi hơn hay không, mời anh em chia sẻ thêm nhé.
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái mình muốn (nhưng rất khó xảy ra) đó là chuyển 1 apple ID từ nước này sang nước khác mà vẫn giữ nguyên các app đã mua, hiện nay thì có thể chuyển từ nước này sang nước khác, nhưng chuyển xong thì các app đã mua khi account ở nước cũ sẽ không chuyển sang nước mới, thế là cái vụ update này nọ sẽ bị rối lung tung beng lên, tới mức ko xài dc luôn 😔

Người ta giải thích là đằng sau cái appstore của mỗi nước là chính sách khác nhau của quốc gia đó, nên không thể chuyển quyền sở hữu app từ nước này qua nước khác.

(comment dài quá, chắc cũng ít anh em quan tâm tới vấn đề chuyển quốc gia này)
@Airblade14 bữa lỡ chuyển qua Canada giờ e ko biết chuyển lại sao. 😁 a chỉ e đc ko
congtubuon
TÍCH CỰC
6 năm
@Airblade14 Cái này mình thấy có từ thời Alphast8 mà nhỉ?
Hồi ấy tk mình mua trò alphast8 từ appstore Úc, nếu đổi tk sang appstore khác là ko tải đc.
ngsangmt
TÍCH CỰC
6 năm
@sidaoi Vụ này hình như đúng! Mình mua bằng store us, tới khi cần chuyển về store Việt Nam phải mua lại, tức chửi thầm trong bụng. Nhưng khi bấm thanh toán rồi đưa ngón tay vô xác nhận thì vẫn mua được bình thường kèm theo thông báo app này free vì đã mua trước đó và ko bị mất tiền.
mazechan
TÍCH CỰC
6 năm
@ngsangmt Mình xác nhận lại là đúng luôn vì hồi đợt có hỏi bên support apple ngta trả lời y vậy 😃
iamlord
ĐẠI BÀNG
6 năm
Blur số điện thoại đi bác, lộ hết hàng rồi 😁
@ufdb có gấu r chế :V
@ufdb Fa lâu năm đưa lên để kiếm đứa thông ah, đây làm chi có gái
@Lê Phú Khương CHo mình hỏi chút là xem lại thông tin của cái tài khoản Apple đuôi icloud như thế nào ạ? Trc chả hiểu lập kiểu gì , chỉ thấy nó thường hiện ở trong mail thôi mà k nhớ pass@@
@Lê Phú Khương Kiểu này chắc cậu @ufdb nói đúng: FA nên cố tình để lộ số 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
Uả mình vẫn dùng @.icloud.com mấy năm rồi mà. ???
mazechan
TÍCH CỰC
6 năm
@cang1988 Do lúc mới tạo tk bác chọn là dùng mail đuôi icloud.com hoac me.com làm apple id luôn nên vây. Mình và các bác khác mới đầu k biêt hoặc k để ý nên dùng mail khác.
@bomduc Comment trước có dấu chấm ở sau ký tự "@" 😁
@crazysexycool1981 ui zời bác soi kỹ thế mình ko để ý.
@bomduc Vui vẻ thôi mà 😁
đang muốn đổi từ yahoo qua gmail, có bài hướng dẫn mô không các bác
brits
TÍCH CỰC
6 năm
@xuhariver vào đổi thôi, mình cũng mới đổi qua gmail, điều kiện là gmail phải chưa link với tài khoản nào cả
@xuhariver tương tự nha 😁
@xuhariver Có bác @Duy Luân từng hướng dẫn 1 lần: https://tinhte.vn/threads/huong-dan-cach-doi-email-cho-apple-id-bang-dia-chi-mail-cua-mot-apple-id-khac.2665449/
@Long_Xuyen_Boy Cái đấy là từ một bên thứ 3 sang một bên thứ 3 khác (VD: Yahoo sang Gmail). Còn hôm nay nó cho chuyển từ Yahoo sang iCloud. Đọc bài mà ko hiểu à?
@htevn Đọc lại coi ông kia hỏi cái gì, tui trả lời cái gì dùm cái
Ngon, nhưng không cần thiết lắm. Vì đang ổn định ở gmail. Đổi qua đổi lại mệt đầu hà.
Thanh củi , cái này tiện ghê
ngsangmt
TÍCH CỰC
6 năm
Mình có cái email: abc@gmail.com (icloud: abc@icloud.com), giờ mình muốn đổi sang xyz@gmail.com (icloud: xyz@icloud.com) mà vẫn giữ được ứng dụng, nhạc, đã mua có được không? Thank!
@ngsangmt được 😁
@Lê Phú Khương là sao bạn nhỉ, nó không cho mình đổi. Screenshot (49).png
datpv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lê Phú Khương Mình xem trên trang web Apple thấy nói như vậy.

Screen Shot 2017-11-01 at 5.06.29 PM.png
@datpv Mình vừa đổi mà ko cần đăng xuất 😃
@Lê Phú Khương không được bác ơi @@ thoát sạch sẽ rồi mà không hiểu sao k change được
ufdb
CAO CẤP
6 năm
iHiệp nhiều đồ chơi ghê hen 😁
chuyển về email apple xong khi trục trặc j đó là mất luôn tk apple id chứ sao recovery dc? để mail bên thứ 3 cho nhiều lựa chọn.
Trời đất, cái này cho lâu rồi, mình đổi từ hồi tháng 5. Khi đăng ký thì phải dùng gmail, nhưng sau đó vô đổi sang bất kỳ email cá nhân nào đều được.
Ko hiểu cái này lắm, trước giờ mình vẫn dùng gmail làm id apple mà
datpv
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình làm theo mà không được các bạn ạ.

(Cái mail @icloud.com chính là Primary email của Apple ID @gmail.com luôn)

Screen Shot 2017-11-01 at 2.56.20 PM.png
nickzt
TÍCH CỰC
6 năm
@datpv mình đổi từ Iphone. Cũng gặp thông báo y chang như vầy. Cannot end in @icloud.com. Choose a different email address.
datpv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@datpv Mình cũng đã thử trên iphone và cũng không đổi được. Không rõ tại sao Mod Phú Khương đổi được dễ dàng vậy ta.
Đổi ngược lại thì hay.
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Đổi xong quên địa chỉ email apple, quên pass khóc luôn vì có vô email được đâu mà nhận link phục hồi pass. Có đứa em dùng email apple giờ vứt cái iphone đi. Tốt nhất dùng Gmail.
YABO
TÍCH CỰC
6 năm
Mới làm mấy bữa trước xong, hôm nay có bài 😁 2017-11-01.png
bài này có cái gì đó sai sai ko nhi~
kệ. đổi gì cho mệt. bữa giờ vẫn dùng bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095