Apple: Đã có 52% thiết bị cài đặt iOS 11, vẫn chậm hơn iOS 10

Didu
8/11/2017 6:23Phản hồi: 158
Apple: Đã có 52% thiết bị cài đặt iOS 11, vẫn chậm hơn iOS 10
Trong lần đầu tiên đưa ra một thống kê về số lượng máy đã cài đặt/nâng cấp lên iOS 11, Apple cho biết đã có khoảng 52% số thiết bị chạy iOS đã lên hệ điều hành mới nhất, bao gồm cả iPhone và iPad. Thông tin này được Apple chia sẻ trên trang hỗ trợ cho các lập trình viên App Store, phần còn lại lần lượt là 38% cho iOS 10 và 10% cho những phiên bản thấp hơn.

Con số chính thức từ Apple cho thấy đã có 52% thiết bị đã lên iOS 11 trong khi từ nguồn bên ngoài là Mixpanel thì tính tới những ngày đầu tháng 11 đã có 66% số máy đã lên iOS 11, cao hơn thống kê từ Apple. Tuy nhiên từ bất kỳ nguồn dữ liệu nào cũng đều cho thấy tốc độ phổ biến của iOS 11 thấp hơn so với các phiên bản iOS trước (iOS 10 là 60% vào 27/10 và iOS 9 là 67% vào 16/11). Những lỗi nhỏ xuất hiện trên iOS 11 thời gian đầu được cho là một trong những nguyên nhân khiến người dùng chần chừ trong việc cập nhật.

Nguồn: Mac Rumors, Mixpanel
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhbn172
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn đag yên vị với ios 10.3.3 cho ip 7
jerrydau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhbn172 từ 10 lên 11 IP nó báo như đòi sổ nợ, các cụ không biết cứ thấy là ấn đồng ý, lại còn đòi mật khẩu thì nó cập nhật lúc nửa đêm khi có wifi (các cụ cũng chả để ý) - mặc dù đã đặt là chặn tự động cập nhật mà vẫn tự ý kiểm tra bản cập nhật rồi báo về
Nói chung 11 lên được như hiện nay phần nhiều là người dùng không biết lỡ tay bị ép lên.
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhbn172 7 thì nên lên ios11 bác ah, dùng không phàn nàn, mượt và nhiều tiện ích ngon.
6 thì ko nên lên vì em lên nó láp lắm, giờ xuống ko được.
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NgoJewelry Đợt lên ios 11 xuống gấp ios 10 lỗi tùm lum với giao diện k quen
quangpham72
ĐẠI BÀNG
6 năm
@jerrydau Đúng. Em chót dại
jerrydau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quangpham72 Đã quá muộn rồi e, chào thân ái quyết thắng 😁
ngoctu208
TÍCH CỰC
6 năm
Mình 11.2 rồi .
@ngoctu208 Cảm nhận thế nào bạn? mà bạn máy gì?
ngoctu208
TÍCH CỰC
6 năm
@ngoctu208 iPhone 8 bạn ơi pin trâu hơn nhiều .
@vqt907 6s+ đang cảm thấy hao pin hơn từ khi úp 11.2
@Huỳnh Anh Quý mình cũng thấy nhiều ng nhận xét vậy, 6s+ của mình đang ở 10.1.1 chắc cứ yên vị thôi
zajhn8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình ở chấm màu vàng =))
Đang ở 10% còn lại =))
TADASHOP-VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa bao giờ thấy cái phiên bản iOS nhiều lỗi vặt vớ vẩn, ngớ ngẩn như cái iOS này.
@thongphan1989 Có lỗi mà bạn, đừng cuồng quá như vậy! Lỗi lâu lâu từ boot máy, đơ cảm ứng, nóng máy, bàn phím lâu lâu ngu ngu, văng ứng dụng, pin kém.
@Táo Việt Nam Thì mình có bảo kg lỗi đâu mà bạn chửi mình cuồng 😁? Nếu sợ lỗi thì đừng lên. Biết lỗi còn lên làm gì?
@Táo Việt Nam Tôi nhớ năm nào cứ cho lên xong 1 2 ngày sao lên đọc báo đọc chí thấy than lỗi cả đống. Mà bị từ ios 9 ios 10 rồi, chứ đâu phải mới mẻ gì 😃. Có mấy thằng khùng mới đi ghét cái điện thoại =)), vậy còn khoe 😁... Ngang mẹ gì, máy ông xài, nâng lên cũng là tự ông bấm, thứ gì cũng tự ông, nhưng xảy ra thì là lỗi của mỗi táo không? Báo chi đưa tin rần rần ios 11 lỗi tè le. Tui cũng khuyên ai chưa lên thì thôi, mắc mớ gì kg nghe cắm đầu lên rồi than???
babydown
TÍCH CỰC
6 năm
Thật ra đa số người nâng cấp đều thuộc loại lỡ lên rồi không xuống đc, mà giờ gặp lỗi hay bị chậm thì không còn cách nào khác là lên tiếp với hy vọng đã fix lỗi và hết chậm, tuy nhiên lỗi có thể hết chứ chậm thì không bao giờ. Nếu Apple mà cho hạ thoải mái thì chắc người ta lên trải nghiệm thử cho biết chứ sao đó thì hạ xuống hết, sure luôn, đang dùng con iPad Air 2 mà ức chế.
@babydown Air 2 lên 11.2 beta 2 đi bạn, ngon mà
babydown
TÍCH CỰC
6 năm
@congbd Đang trải nghiệm thì nó khóa mẹ sign goài
babydown
TÍCH CỰC
6 năm
@chavalier Lên goài bác, lâu lâu vẫn giật lag, dùng khó chịu vãi
@babydown Liệt kê lỗi ra thử coi sao bồ. Nhiều khi tắt bớt mấy cái kg cần thiết lại giúp máy chạy tốt hơn. Nhất là motion với app background refresh.
manle
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hao pin quá. Bay 7% qua đêm.
see022
CAO CẤP
6 năm
@manle Sao hay vậy.? Mình ko mất 1 % nào. Chắc do máy mới mua
Đang ở 11.2 thấy quá ngon luôn
vanhiephnhp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lên mà xuống đc khéo % xuống còn cao hơn ấy chứ!!!
Méo, nếu được về thì về ngay lập tức. Chỉ tội úi xùi một chút buồn ngủ mà sáng hôm sau ko kịp về lại. Lên 11.1 có đỡ hơn chút nhưng còn thua xa 10.3.3
Đang chén 11.2..
taosung
TÍCH CỰC
6 năm
youtube do chỉnh sửa tương thích với thằng ios 11 gây ra tốn pin nên dù máy vẫn đang ở ios 10 vẫn phải gánh hậu quả của thằng 11
@taosung Cài ftios thiếu gì bạn êi^^
vui1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@taosung Xem you tube bằng app nóng máy hao pin kinh khủng khiếp. Tạm thời nên xem bằng safari còn tạm ổn
taosung
TÍCH CỰC
6 năm
@Vi Công Định cái ftios có an toàn không bác
@taosung Của Việt Nam mà, toàn thanh niên trẻ, thằng già nhất mới thi Đh😆 Cài mấy cái app pb thâpd thì ok, nếu sợ thì mấy app cần trust nguồn nước ngoài thì thôi! Youtube thì khỏi cần trust nhé
taosung
TÍCH CỰC
6 năm
ios 11 cùi bắp, máy con bạn iphone X mà nó kêu cũng đơ đơ mấy lần rồi
ken1435
TÍCH CỰC
6 năm
iPhone 6: iOS 9
iPhone 7: iOS 10
Nhất quyết không lên 😁
k300123
TÍCH CỰC
6 năm
@ken1435 Nếu được làm lại mình cũng ko lên 11 cho con 7. Chắc chắn là mình sẽ ko bao h lên 12 cho con 7 này nữa :D
glhoanganh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ken1435 Bạn cẩn thận quá rồi, ko nhất thiết phải dừng sớm như vậy 😃
ip6: dừng ở ios10
íp6s: dừng ở ios 11
ip7: dừng ở ios 12
nếu cố quá sẽ thành quá cố 😃
Lue Amorous
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ken1435 Hổm ham quá cũng lên iOS cho cái 7+. Sau đó quyết định xuống và không bao giờ lên nữa luôn. Quá chán. Kiểu chữ không ưng cho nổi.
ken1435
TÍCH CỰC
6 năm
@glhoanganh ip6 chay iOS 9, nếu duy trì cập nhật app đều đều thì vẫn chậm đó bạn. Điển hình như FB và Messenger ... càng ngày càng nặng
ip7 mình không lên iOS 11 là do nghe nói nhiều lỗi, thứ 2 là ghét cái font chữ TO vật vã và chiếm khoảng trống, ko thích control center và mốt số cai khác...
HPSS
TÍCH CỰC
6 năm
11.2 pin trâu, UX như điện xẹt, hiệu năng CPU+RAM thì vẫn hơi kém 10 tý 😁
sdawhai1
TÍCH CỰC
6 năm
Đã lên 11.2 cho 6s+, thấy có 2 lỗi sida nhất là tin nhắn mới người khác nhắn đến nằm trên tin nhắn cũ của mình gửi cho họ, 2 là ứng dụng máy tính vẫn lag.
prince8882
TÍCH CỰC
6 năm
@sdawhai1 Chuẩn. còn lỗi nữa là đôi khi mở file attach người ta gửi cho trên app gmail còn bật ra home luôn.
Nói chung là các thiết bị cũ càng update ios cáo càng chậm, ngược lại éo hiểu thèn android nó làm kiểu gì mà cứ càng up càng ngon, hới ức chế quả "được" support lâu hơn của apple.
@Vi Công Định Thì em có ý gì đâu, càng ngày chúng nó càng kéo lại gần nhau thôi, bác trên cứ mang cái triết lý bác ý áp đặt cho người khác. Em dùng android vì phụ thuộc vào thằng gg rồi, nói chung riêng về khoản dịch vụ và lưu trữ apple chưa bằng được. Cái nào chả có điểm mạnh điểm yếu. Trước dùng bb máy đời Tống, giờ vẫn còn quả 8870 tin nhắn với cuộc gọi đến hơn 10k mà kéo chả giật lag tí nào, search phát ra luôn. Giờ chắc gì android với ios đã ăn được bb về khoản đấy.
@dunggrap Mình nghĩ mấy bác hơi nhầm tí về iOs 11. Mình thì thấy Apple phát hành iOs 11 nhằm một mục đích chính là ra mắt con iPhone X. Bản thân iOs 10 đã quá tốt cho các iDevices hiện giờ rồi, nhưng iOs 11 lại là một sự chuyển mình. Nó k thật sự tốt cho hệ sinh
thái Apple ở thời điểm hiện tại mình nghĩ theo lộ trình phát triển của Apple, sự loại bỏ nút home và sự thông dụng của Face ID trong những năm sau này thì iOs 11 mới thật sự phát huy tác dụng. Tóm gọn lại ý của mình thì đây là điểm giao thời, chắc chắn
là sẽ có một sự xáo trộn chứ k thể nào yên lành như các thế hệ nâng cấp hệ điều hành trước được! Mình nhớ đã từng có một đợt xáo trộn giống như vầy, hình như là lúc update lên iOs 6 (mình k nhớ rõ lắm)
@dunggrap Apple thì đẩy lên androi, 1 tháng thêm xèng nâng lên gói 50gb icl là ổn mà...
Sắp tới ios 11 nơ cho đồng bộ cả lịch sử cuộc gọi và tin nhắn là tiện mà...
Trc e cũng dùng bb😆 mà chả bao giờ giữ nhiều tn thế, bb về khoản auto dim background và chất lượng nghe gọi thì còn nhiều hãng phải thua lâm, từ con 87 ra năm 2005 chứ chưa cần bọn 97xx 😃)
@Vi Công Định Em vẫn dùng cả 6s+ mà bác, cái chính là google photo, driver, keep, airdroid... em dùng thường xuyên
Van Quan DN
ĐẠI BÀNG
6 năm
11 dành cho 7 trở lên thôi. nên chậm là đúng rồi =))
@Van Quan DN Đến iP8 vs X chạy iOS 11 còn lỗi tùm lum kìa bác 😆)
glhoanganh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Van Quan DN 6s lên 11.1 vẫn mượt mà ngon lành mà 😃
trước bản 11.1 thì tệ thật
@Van Quan DN 6s+ lên 11.1 ok mà, cả con 6 nữa,so vs 9 nó thua chứ 10 thì ngang ngữa. Có thể tuỳ máy... Mà riêng con 6s+ mới đầu thấy cái AT nó lag lag, nhưng sau khi vào setting nothing cái chạm 2, chạm giữ ... đi thì nó phản hồi nhanh trở lại
@Van Quan DN 11 dành cho 6s trở lên thôi =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019