Apple: đã có hơn 1 triệu ứng dụng dành riêng cho iPad

ART+
21/3/2016 20:6Phản hồi: 84
Apple: đã có hơn 1 triệu ứng dụng dành riêng cho iPad
Apple tự hào công bố số lượng ứng dụng dành riêng cho iPad trên App Store đã vượt mốc 1 triệu. Như vậy là sau hơn 2 năm, số app cho iPad đã tăng hơn 500.000 với chất lượng và thiết kế ứng dụng ngày càng được cải tiến. iPad cho đến nay đã gần được 6 năm tuổi, và trong suốt khoảng thời gian đó, iPad vẫn là chiếc tablet bán chạy nhất, chiếc tablet thành công và tốt nhất trên thị trường.

Sự vươn lên mạnh mẽ của iPad không chỉ đến từ bộ ứng dụng đồ sộ, nền tảng ổn định mà nó còn đến từ cách Apple làm cho iPad tiếp cận đến với nhu cầu của nhiều người dùng. iPad Mini dành cho những ai thích sự nhỏ gọn, iPad Air cho những ai cần một màn hình lớn hơn, iPad Pro 12,9" cho những người có nhu cầu thực sự về một chiếc tablet mạnh mẽ và diện tích lớn. Mới đây, Apple còn ra mắt thêm iPad Pro 9,7" hướng đến những ai cần một chiếc máy tính bảng vừa phải nhưng có hiệu năng cao.
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cac ung dung cua Apple luon duoc uu tien.
kobebryan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhiều cái vẫn chưa có cho ipad. Toàn phải xài của ip
tmn123
CAO CẤP
8 năm
@kobebryan bên iOS phần mềm ko cài chéo đc, ipad mà cài của iphone vào nó phóng to lên trông vừa điêu vừa xấu, còn bên android thì 1 phần mềm cài cho máy nào cũng ngon ko kén 😁
@kobebryan mình thấy có gần như hết rồi mà, chắc app của bạn ko phải app phổ thông
Apple đại đế vạn tuế! Apple số một thế giới!
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bless_you v* . e chịu bác :eek:
@bless_you ừ, vui không?
@bless_you Cũng chỉ là đồ dùng như cái áo, cái quần thui có cần phải cuồng vậy ko
@bless_you dự là bác chuẩn bị hứng gạch
Tôi chỉ yêu và tin tưởng những sản phẩm của Apple!
Lâu lắm chả dùng ipad, chủ yếu bốc ipad lên lướt web còn ứng dụng thì chỉ dùng mangarock, có 1 tỉ ứng dụng thì với mình cũng ko quan trọng lắm. À mà ứng dụng office chính chủ cũng còn thiếu vô số thứ ... ko thể soạn thảo ngon nghẻ trên ipad đc.
@Apple Haters 2.01 bạn dùng ipad mấy?? thưa bạn nếu bạn đã không muốn dùng nên bán rẻ cho anh em khác trải nghiệm.Việc gì phải khổ thế.Android ứng dụng nó hơn hay nó hay ho hơn con ipad bạn đang dùng?
@Apple Haters 2.01 Bác kiếm ứng dụng ZingBox về mà đọc manga, theo mình thì hay hơn Mangarock 69 lần.

Công nhận bác nói đúng, mình xài con Ipad Air 2 mà cuối cùng lại xoay sang dùng con Android cho công việc nhiều hơn, cảm giác sử dụng cái Ipad quá phức tạp, và người công việc quản lý, edit nhiều file quá hạn chế.
@mandyhades Đã bán rồi nhé ipad 3 và ipad air đều đã lên đường, giờ đang dùng phablet vừa đủ dùng mà rất tiện dụng cho công việc.
Thừa tiền mới mua ipad . To và cồng kềnh .
@gà múp @_@
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@anhmutcobedi1990 Haha 😁
@Yas Bạn đang nói về van de gì thế .

Thứ 1 : tât nhiên có ng ban sẽ có người mua .

Thư 2 : mình chả nói họ làm ra là dư thừa , nhưng nó thực su không cần thiết voi 1 nguoi trưởng thành như mình bạn à . Ipad chỉ thích hợp cho trẻ nhỏ chơi game , dọc truyện thôi .

Mà mình nói sai hả bạn đó là quan điểm của mình , sao bạn phải làm chuyện to tác the . Mình nói sai gì trong cuộc song mình chung kiến : Ngày 8h trên máy tinh , toi lên phòng smart tivi (Youtube, FPT .v... ) , Iphone nt bạn gái . Thử hỏi Ipad có để mình vut xó ko ?
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@greatnight90 Thích hợp để trẻ nhỏ thì mình cũng chịu với bạn 😁 ừm nếu là quan điểm của bạn thì mình không có ý kiến, có lẽ đối với bạn thì nó hơi thừa, nhưng với mình thì không. Ai cũng có cái lí của riêng mình, vậy thì dừng ở đây, mình có nói gì thì thông cảm bỏ qua cho mình, sorry nhé :D
Sợ người ta không mua ipad à, sao lại đăng bài này ... tri thức kém quá, ảnh hưởng tinhte :rolleyes:
@hypous ipad nhà mình giờ còn đúng 1 nhiệm vụ, cho thằng cháu ăn cơm =DD
@ironic_haha Quả thực thì trẻ con ko nên cho coi tv đặc biệt là sử dụng ipad từ bé đâu,nhà bà cô mình từ hồi sinh thằng cu e là cả nhà ko bao giờ thấy mở tivi luôn,đúng là nuôi con kiểu khoa học nó khác,giờ nó thông mih kinh luôn.
@buiphuongduy94 thằng cháu mình cũng đâu có ngu, cho nó giải trí có kiểm soát và và xem các chương trình vui vẻ, học tiếng anh v.v.. cũng là 1 cách hay. hihi
pherocong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kho ứng dụng luôn là điểm cộng của Apple
Cũng may đc cái này kéo lại.Android thì ... chưa có cái nào luôn.
Đt và MTB dùng chung luôn !!
cái này cũng 1 bài tin tức riêng hả trời ?
ntlvn
CAO CẤP
8 năm
Đang tính đổi iPad mà thấy quả camera lồi tụt cmn hết cảm xúc. Dell có Macbook gì nữa ráo. Chán Apple toàn tập.
ntlvn
CAO CẤP
8 năm
@BengPr0 Thấy ghi "cảm xúc" không. Tính năng giờ không phải so sánh làm chi cho mệt, dùng éo bao giờ hết. Thích thì mua thôi. Dùng con 6s plus có quả cam lồi làm lúc đặt để ngượng ngượng tay nên có ác cảm về thẩm mỹ. Thấy nó không đẹp, không trơn tru mượt mà. Nó phải đẹp mới có động lực thay con Air chứ.
@BengPr0 ngồi lâu dùng laptop chắc sẽ ngon hơn rất nhiều... nằm trên giường coi tv điều khiển bằng iphone rất toẹt dzời . cầm ipad air 2 trần coi truyện rất cảm giác và nhẹ hơn có cover
@BengPr0 đã trên bàn thì dùng pc, trên giường chỉ có ngủ, điẹn thoại để check mail, ipad để di chuyển hoặc ngồi nghịch thôi
@BengPr0 Tại hạ xài trên giường suốt nè,các hạ cho ý kiến phát tay thì ko đc có cơ bắp à hay phải ẻo lả như bd vậy :v
không dám phủ nhận thật 😃
thế giới có 2 loại tablet: 1 là ipad, 2 là những thứ còn lại mà ko cần nhớ tên vì đằng nào cũng sẽ quên.
Chẳng phải cái cách lập luận là làm nhiều phiên bản cho nhiều đối tượng khách hàng thì hãng nào cũng làm, đặc biệt đó là chiến lược của SS áp dụng cho điện thoại ngay từ đầu, nhưng SS thì các mod bảo là đẻ nhiều, còn Apple làm thì giờ đó là chiến lược phục vụ khách hàng tuyệt vời. Đúng hài 😁

P/S: đang xài Ipad air 2, kẻo lại công kích cá nhân :D
1 phần nguồn thu của Apple ^^
ipad của apple thì hết chê ròi còn tabelat của đám androi chết hết rồi sao ý toàn hàng tàu với hàng dạt thôi
hiu nhà có đủ đt + mtb + laptop nhưng thật sự chỉ có đt và laptop là mình làm việc đc 😃 mtb nó cứ lỡ cỡ thế nào ý, thường để dùng làm phương án thứ 3.
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
Mình thì k có cover ko chịu đc. Vì pc bỏ lâu rồi. Chả dùng gì đến. Thỉnh thoảng cần soạn văn bản hoặc in ấn gì đó mới bật pc. Game chỉ chơi trên ipad. Nên ko có cover dựng mỏi lắm. Trên giường cũng dùng cover dựng nằm nghiêng coi film. Đỡ phải cầm đt đeo tai nghe rồi dí vô mắt. Chỉ có ra đường mới xài đến ip
@BengPr0 tùy nhu cầu mỗi người mình làm việc thiếu con pc ko được. ipad chỉ dùng coi truyện . coi phim mình khuyên bạn mua con apple tv về dùng ngon hơn nhiều trên ipad khoản trở mình hay 2 vợ chồng cùng xem cũng dễ . trước cũng giống bạn cầm con ipad lên giường xem thì vợ chồng mỗi người 1 hướng mua cái apple về coi chung tinh cảm gắn kết hơn dù phải ưu tiên ý thích của vợ
Nói thì nói nhiều apps vậy thôi,chứ đa phần người dùng có ai xài hết đâu,mà cũng có mấy cái apps tào lao cũng bỏ vào nữa,Việt Nam nhiều thanh niên cứ nghĩ lúc nào cũng phải nhiều apps,mà thực tế ra tới hồi cài vào cho cả đống vào có thấy thằng nào xài hết đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019