Apple đã hỗ trợ mạng di động Viettel?

Nam Air
18/1/2010 12:15Phản hồi: 171
Apple đã hỗ trợ mạng di động Viettel?
Vào cuối tuần qua (15/1), trong hội nghị của Bộ TT&TT thì Viettel đã xác nhận rằng họ sẽ phân phối điện thoại iPhone cho thị trường trong nước. Hôm nay, khi cắm iPhone vào iTunes, tôi đã nhận được thông báo về việc nâng cấp Carrier (trước đây thì không có thông báo), như vậy có phải Apple đã chính thức hỗ trợ mạng Viettel ?

Chiếc iPhone của tôi sử dụng Sim Viettel, khi cắm với iTunes thì nhận được thông báo nâng cấp Carrier, kèm theo trang web có thông tin tóm tắt: "iTunes có khả năng nâng cấp file thiết lập của nhà cung cấp mạng cho iPhone của bạn, file này có dung lượng khoảng 10KB, nó sẽ tùy chỉnh những mục như APN (truy cập mạng), các dịch vụ phụ, tin chứng khoán, bản đồ, thời tiết...

Thông tin thêm về bản cập nhật này có thể tham khảo ở đây.

Carrier được nâng lên thành Viettel 5.1 (trước là 5.0)
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe360.vn
TÍCH CỰC
14 năm
Hê hê .. Quả này VT bán Iphone sớm .. Rồi khi chú 4GS ra mắt .. NGon ngon .. Em mơ tiếp đây các bác
quá thơm . em cũng đang chờ để ký 1 cái 😆
Không để ý.Giờ vô 3G k phải nhập v-internet mới biết là máy mình nâng cấp carier lúc nào k hay😁
uhm. Để xem giá hợp đồng ra sao đã
vinhnk1985
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quá chuẩn luôn! Mình restore lại iphone đúng lúc apple nâng cấp itunes, sim mình trước đó có đăng ký 3g viettel. Restore xong là máy có 3g luôn chả phải cấu hình gì cả. Dùng phe phé, nhanh hơn cả wifi cùi nhà mình. Biểu tượng tên mạng của iphone cũng thay đổi thành chữ Viettel luôn chứ ko VNMVIETTEL như trước nữa. Các bạn update dùng đi.
hehe kiểu này viettel ăn đậm.. thông báo bạn bè bít chuẩn bị đạn chiến đấu hi vọng viettel đưa giá hợp lý
luuanhdong
ĐẠI BÀNG
14 năm
cũng đang quan tâm tới cái giá phải trả cho ip VT
Sao em cắm vô nó đâu có báo gì đâu ta...iPhone 3GS lock 16GB...Firmware 3.1.2...thấy iTunes ko báo gì hết 😔(...Sim viettel luôn
bạn làm theo cách sau http://www.tinhte.com/threads/343996-cách-update-Carrier-cho-các-bạn-nào-không-ipdate-online-được
kid2504
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thơm quá. Hehe.

Đúng lúc mình cho em 3gs đi ở 1 tháng😔. Chưa được test cái carrier mới. Cái này config hết rồi à bác chủ thread ơi. Kể cả mms à. Có cần phải config gì thêm không.
davtup
ĐẠI BÀNG
14 năm
hè hé!
Đúng như bác vinhnk1985 nói máy của em cũng được tự động cấu hình các thông số kết nối 3G của Viettel luôn mà không phải cấu hình gì, tất cả các cấu hình trước đây phải khai như v-internet, v-MMS giờ không phải khai nữa 😁 mà bị mất chỗ khai báo luôn thì phải!?
NGon quá hơi bị bất ngờ đó ! Không biết bao giờ Iphone mới có mặt trên kệ của Viettel nhỉ ? Phải chờ mới đc nếu giá ổn thì súc ! 😁
thai007
ĐẠI BÀNG
14 năm
vậy chỉ cần mua sim viettel là dùng đc lun hả
hong phải unlock nữa hả?
Phải chờ xem cái giá mà Viettel đưa ra thế nào hay lại như anh BB thì cũng khổ ! 😔
nghiamt
ĐẠI BÀNG
14 năm
he he update đúng hôm đó luôn 😆 ... thế là ngon lành cành đào rồi...các bác update luôn đi
Ko ai giúp em hết hã...iPhone em là 3GS 16GB bản unlock...iTunes 9...sao em cắm vô ko thấy nó báo update gì hết 😔...ai giúp em với
anzure
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy của bạn là bản lock do đó nó chỉ có thể sử dụng "chính thức" với nhà mạng cung cấp cái iphone của bạn.
Các máy đã update được carrier mình nghĩ chắc đều là bản world cả. Tẹo nữa test máy của bạn gái xem sao. 😃
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu Viettel mà bán giá ko cạnh tranh = hàng xách tay thì cũng chả hứng thú j
Không có lý do gì để VT bán ip giá rẻ cả, nhưng có khối lý do để các bạn tin rằng ip VT giá sẽ trên trời:

- Giá ip hiện trên thị trường VN ngang ngang giá bán đứt đoạn bên Mỹ, cụ thể 3gs 16g bản lock bên Mỹ bán không hợp đồng là 599 usd + tax tùy bang (bình quân 8%), giá tại VN là trên dưới 13tr.

- Lấy giá Mỹ làm chuẩn vì hàng Apple cho thị trường Mỹ thường có giá tốt hơn các thị trường khác (cái này chắc do Steve là người Mẽo).

- IP đang là con sốt, không lý do gì để VT cắt bỏ lợi nhuận của mình (khi mà chiến lược giảm giá cước gọi xuống thì phải đẩy giá trị lợi nhuận của các sản phẩm dịch vụ khác tăng lên để chạy đua với kế hoạch lợi nhuận thôi).

- Lý do đơn giản nhất: VT sẽ độc quyền phân phối ip tại VN.

...... bla bla bla ......

Vì những lẽ đó, mình tin chắc VT không bao giờ có giá hợp lý cho IP.
Ai dám khẳng định Viettel độc quyền phân phối Iphone? Hồi đầu mới ra (2007) thì đúng là nó chọn ở mỗi nc một nhà phân phối thật nhưng giờ nó cho tóe loe rồi, biết đâu nay mai các bạn VNPT cũng phân phối thì sao 😁.
hồi hộp chờ đợi và chông ngóng. Hi vọng sẽ có cái giá ko quá cao su để nhà nhà dc dùng Iphone
Giá máy phải thấp như bên nước ngoài và kèm hợp đồng hợp lý thì quá tốt.hjhj
tmhung
TÍCH CỰC
14 năm
Mình nghĩ giá ko hợp lý lắm đâu , BB về đây giá cao quá chừng luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119