Apple đã hoàn tất việc mua lại Shazam, sẽ gỡ bỏ quảng cáo trong thời gian tới.

Knah
24/9/2018 21:53Phản hồi: 84
Apple đã hoàn tất việc mua lại Shazam, sẽ gỡ bỏ quảng cáo trong thời gian tới.
Như vậy là sau nhiều trắc trở thì cuối cùng thương vụ mua lại Shazam kéo dài từ tháng 12 năm ngoái với giá 400 triệu đô của Apple cuối cùng cũng đã thành công. Thương vụ này vấp phải cuộc điều tra của liên minh Châu Âu vì vấn đề lo ngại độc quyền, tuy nhiên đầu tháng này mọi việc đã được thông qua. Toàn bộ đội ngũ phát triển của Shazam vẫn sẽ ở lại và làm việc dưới trướng của Apple.

Apple cũng mang đến cho người dùng Shazam một tin vui đó là hãng sẽ sớm gỡ bỏ quảng cáo trên Shazam cả trên iOS lẫn Android. Hiện nếu muốn gỡ bỏ quảng cáo trên Shazam, người dùng phải trả một mức phí là 2.99$ và ở Việt Nam là 69.000 VNĐ.

Shazam là ứng dụng tìm nhạc cực kỳ dễ dùng, người dụng chỉ cần bật lên, để ứng dụng nghe nhạc trong vài giây và bài hát bạn cần tìm sẽ hiển thị ra. Theo báo cáo của Apple, Shazam hiện đã có hơn 1 tỷ lượt tải và hơn 20 triệu lượt sử dụng mỗi ngày. Đây là một trong những ứng dụng xuất hiện đầu tiền trên App Store và cũng là một trong những phần mềm nổi bật nhất trên các thiết bị di động.

Nguồn: TheVerge
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HoaSoTu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tin vui từ Apple 😃
Mặc dù Siri sử dụng Shazam để tìm kiếm bài hát nhưng mình thấy Siri tìm tốt hơn là app Shazam. Hiện tại chắc đây là công cụ tìm bài hát tốt nhất rồi. "Hey Siri, what's this song?" -> Nhạc Anh, nhạc Hoa, nhạc Hàn tìm đc tuốt.
taikhoan79
ĐẠI BÀNG
6 năm
@denmilu xạo bà cố!
@taikhoan79 trừ nhạc không lời và hòa tấu mình không tìm ra bạn nhé, còn có lời mình thấy nó chơi tất 😁
longgaca
ĐẠI BÀNG
6 năm
@empty77 Tiếc là track id của sony khai tử rồi
@mimi_emyeu Theo em biết thì Cortana bị MS bỏ skill này rồi. vừa thử trên lap với phone lumia
Gỡ bỏ Qc là ngon rồi. Apple rất biết quan tâm ng dùng!
@nguyenvan.can.3382 apple muốn ta mua tai blutooth hoặc airpop dùng đó bác 😁
Phan Ryan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenvan.can.3382
Từ 2-3 năm trước Apple đã luôn miệng nhắc đến cái gọi là tương lai không dây rồi bác. Từ lúc giới thiệu Airpods cùng với iPhone 7 ấy. Đến nay cũng hơn 2 năm họ đã hỗ trợ người dùng trong việc làm quen với tầm nhìn của họ bằng việc tặng kèm Jack 3.5 rồi, vã lại Headphone bác mua chung với iPhone là dùng được luôn cho iPhone từ 7 trở lên mà không cần Jack 3.5. Coi như cái Jack 3.5 kia chỉ tặng kèm thôi.
Nếu bác muốn dùng tai nghe khác thì chuyện thường tình là bác phải bỏ tiền ra mua thêm rồi.
Mà vụ bỏ Jack 3.5 ra khỏi danh sách phụ kiện đi kèm giống như kiểu Internet Troll ấy. Hàng Apple chả bao giờ rẻ cả. Điện thoại cũng hơn hai chục triệu 1 cái, mà người dùng lại cằn nhằn việc mua 1 cái phụ kiện chưa đến 200 nghìn để phục vụ nhu cầu riêng của mình (không phải ai cũng dùng tai nghe của hãng khác Apple).
Lúc trước cài app này thấy ko hiệu quả lắm. Xóa... H cài lại xem thế nào 😁
@Knah Thật ra là nó work tốt với những nhạc có lời. Mà mình thì lại hay nghe nhạc ko lời :p
Tony_Tony
ĐẠI BÀNG
6 năm
@guardianknight Mình thấy nó ngon mà, chưa thấy ( mà thực ra sài mỗi cái app này từ trước đến giờ 😆 )app nào ngon hơn app này. Có trackID của sony cũng ok mà bị khai tử rồi.
Nghe nhạc có lời hay ko lời gì cũng nhận đc tút
@guardianknight mình dùng nhạc có lời nó tìm ngon, còn chưa thử không lời 😁
PS: mới thử các bài hòa tấu guitar thì nó bó tay 😆

Có lời với không lời đã khác nhau, rồi lại còn cả guitar rồi piano nữa thì nó thua =))
chienfz
TÍCH CỰC
6 năm
@Knah Cover kg tìm ra bạn ơi . mình tìm rồi . nhưng cái track ID trên con sony internet bravia cổ ngày xưa lại tìm được . hài
M.A.T
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhạc tiếng anh tìm bằng giai điệu chuẩn lắm
Đăng.vh
ĐẠI BÀNG
6 năm
ơ thế là nó sẽ k có suggest link spotify nữa hả ?
@Knah Giờ nó chỉ có Apple Music thôi chứ làm gì còn cái khác nữa đâu mà sắp tới.
ted presley
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đăng.vh Câu hỏi xuất sắc.
@Đăng.vh Thật ra bác chỉ cần không update thì sẽ vẫn còn spotify như trước đây, và chỉ có người dùng android mới bị quảng cáo chứ mình thấy trên ios không có quảng cáo trong các bản cập nhật gần đây
Đăng.vh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TrinhMinhCanh hồi trước mình dùng shazam nó có suggest cả Spotify, Youtube bác ơi. giờ update thế nào mình k rõ lắm
Gỡ quảng cáo đi. App cài mà cả năm chả mấy khi xài
rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng từ thời Symbian 😁
Dùng 1 vài lần rồi gỡ, nhu cầu cái này ko nhiều lắm.
wolfee
TÍCH CỰC
6 năm
Mỗi lần xài Shazam chưa 1 lần thất vọng!
cu kum
TÍCH CỰC
6 năm
Biết app này từ thời xài WP, nó rất hay, đôi lúc nghe bài hát hay nhưng k biết hoặc k nhớ tên bài hát, mở nó ra là biết ngay bài hát gì và nằm trong album nào 😁
anhmk95
TÍCH CỰC
6 năm
thật ra dùng shazam lite trên android cũng có thấy quảng cáo đâu nhỉ
@anhmk95 dùng full thì nhiều chức năng đã hơn chứ
dmaingoc2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhmk95 uh cũng chả thấy QC đâu, xài lite gọn nhẹ
vuvanhai88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng tải về mà dùng dc có vài lần =))
Haha app ngon lại về với tay apple 😁
app này search nhạc tiếng anh chỉ trong vòng.. một nốt nhạc, search nhạc việt nếu từ giữa bài thì chuẩn, chứ từ khúc dạo đầu thì đôi khi có thể nhảy lung tung cả.
Vài hôm nữa lại có tin samsung đang lên kế hoạch để mua ứng dụng tìm bài hát tương tự shazam apple 😁
diephonam
TÍCH CỰC
6 năm
@Bruce Wayne USA Mình cũng nghĩ vậy! Ke ke
TTX_412
TÍCH CỰC
6 năm
App này có từ thời Symbian. Apple không phải là 1 công ty sống nhờ quảng cáo nên việc gỡ bỏ quảng cáo có lợi cho người dùng. Cơ mà em dùng bản lite trước giờ chưa thấy quảng cáo
Đức Tr0ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Shazam và soudhoud cái nào dùng tốt hơn các cụ nhể ???
Tony_Tony
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đức Tr0ng Shazam
Tuyệt quá gỡ được quảng cáo là chuẩn bài rồi ao ước bấy lâu, app tìm bài hát tiếng anh cực chuẩn, đôi khi đang đi dạo trong siêu thị hoặc ngồi nhâm nhi chút cafe bỗng 1 melody bắt tai vang lên, như 1 thói quen rút đt ra bấm shazam search tên bài => thỏa mãn và đắm chìm cùng giai điệu đó
@huubinh1987 Mình thấy app shazam khá tiện dụng, đôi khi nghe được bài hát nhưng không biết tên bài hát đó là gì, dùng shazam là ok
@Bruce Wayne USA đúng vậy , trước giờ mình dùng nhiều nhưng cũng hơi khó chịu vì quảng cáo, nay xem được bài này thì ko thể ko vui sướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019