Apple đã khoá sign tất cả các phiên bản iOS dưới 10.2

Quang Thái nè
21/12/2016 3:18Phản hồi: 199
Apple đã khoá sign tất cả các phiên bản iOS dưới 10.2
Apple vừa khoá sign tất cả các phiên bản iOS dưới 10.2, đồng nghĩa với việc người dùng không thể hạ cấp từ iOS 10.2 về các phiên bản thấp hơn được nữa. Tuy nhiên nếu anh em không có nhu cầu Jailbreak và hiện tại đã lên iOS 10, thì mình vẫn khuyến cáo nên update lên bản iOS mới nhất là 10.2 để được fix các lỗi nhỏ trong quá trình sử dụng, từ đó máy có thể hoạt động ổn định hơn. Trước đây thì người dùng có than phiền về iOS 10.1.1 bị lỗi hao pin, sụp nguồn và camera bị đơ hoặc quay video bị giật.

Sẵn đây chia sẻ với anh em. Mỗi khi có phiên bản cập nhật mới thì anh em nên thực hiện việc update thông qua phần mềm iTunes trên máy tính hoặc Restore lại hoàn toàn bản firmware qua DFU Mode, mục đích là tránh gặp phải một vài lỗi nhỏ như hao pin, nóng máy, hoặc máy chạy chậm hơn bình thường. Để đề phòng mất dữ liệu, đừng quên sao lưu một bản backup.

Mời đọc thêm: Hướng dẫn kiểm tra xem phiên bản iOS cũ có còn được phép hạ cấp hay không

Bạn nào chưa biết cách về DFU Mode thì xem qua 2 bài này:
Các đưa về DFU Mode và Rocovery Mode
Đưa iPhone 7/7 Plus về chế độ DFU để restore với iTunes
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên 10.2 đúng là k bị hao pin, xài ổn hơn rất nhiều (ipad mini 2)
@Cupertino Nhưng mà pin có lo tụt nhanh không hả bác, em chỉ sợ lên rồi xong lag với pin tụt nhanh mà lại không xuống được thì nhọ. 😁
@Quang Ngọc 2401 Nhiều hay ít thì tùy cách bạn xài. Vì cục pin bạn càng ngày càng chai mà bảo xài trâu hơn thì chỉ trong 1 thời gian ngắn rồi đâu cũng vào đấy thôi. Nên cứ việc xài thôi, nếu nó sụt nhanh hơn mức bạn đang xài 30- 40% trở lên thì là có vấn đề. Hồi giờ mình toàn restore mỗi khi có những phiên bản lớn như 10.0, 10.1, 10.2 và thấy ổn nên bạn cứ yên tâm mà lên. Ah mà ipad air thì kg có vân tay lên 10 hơi bị cực đấy nhé.
@allstreet Xạo cạo quen thói
@ngocbich.c thiệt, mjh cũng vừa lên
Có mỗi cái bài khóa hay ko cũng lên trang chủ... bó tay tinhte thật:oops:
cần cập nhật người ta lên ipsw me là biết cái màu xanh là chưa khóa. thế thôi cũng đăng lại rồi lên trang nhất...quỳ😕
@kungfu9999 Đâu phải ai cũng giỏi như bạn mà cũng chẳng ai mới biết được một tí là coi trời bằng vung như bạn!
endlesslovei
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kungfu9999 Bác ta đây quá nhỉ.... ngạo mạn
@kungfu9999 bạn này nói như bố đời ấy nhỉ. nghe ngứa thật. đăng lên cho người chưa biết thôi, biết rồi thì ra ngoài cmt chi tỏ ra hiểu biết à
@ly_tam_hoan thôi đi bạn ơi,...thế vài ngày apple nó cập nhật ios hay khóa sign thì top này có cập nhật ko...ko cập nhật thì lại sai ở thời điểm sau này nhé...chỉ cho rồi còn thái độ😕
Mới nghe ngóng tin có khả năng JB được 10.2 là khóa 10.1.1 ngay @@
ngocbich.c
ĐẠI BÀNG
7 năm
Pin 5C dùng 10.1 2day lên 10.2 còn hơn 1 day. Ức chế xuống lại, kkk
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngocbich.c 5C căn bản ở iOS 9.x.x đã không xài được quá 1 ngày rưỡi rồi, làm sao lên được iOS 10.x mà chạy 2 ngày nhỉ ? Nếu vậy thì chắc hẳn bạn cũng không dùng đến điện thoại nhiều, chẳng hạn như lướt web, nghe - gọi điện thoại, hoặc dùng 3G phải không ? 😃
ngocbich.c
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kevin_lukas KKK, call, sms, Facebook giờ nghỉ trưa.
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngocbich.c tầng suất như thế thì 1 ngày rưỡi - 2 ngày là đúng rồi hehehe... cái đấy thì cũng chưa chính xác lắm nếu test khoản pin trâu với iOS này 😁
longjack
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ipad mini 3 có nên lên os 10 ko mọi ng. Hiện tại máy đc os 8
@hacbq211 lên gg sệch ipad mini3 xem đi hã phán...
@hacbq211 iPad Mini 3 có vân tay rồi ông nội.
longjack
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hacbq211 mini 3 có vân tay mà bạn. Mình chỉ lo máy lag thôi. Có các nào lên 9 ko nhỉ ?
@ngocbich.c buồn
về cơ bản thấy nó mượt nhất trong số các bản ios 10 cho iphone 5C
iPhone 4S 9.3.5 đếck quan tâm 😁
@Nokfev Từ ngày 4s của mình lỡ up lên ios9 là mình chia tay vs nó luôn rồi, dù rất quý nó. Thấy nặng nề quá
@Nokfev Đồng cảm :D
phucphuc21
ĐẠI BÀNG
7 năm
Điện thoại mình mỗi khi update phiên bản mới thì lâu lâu liệt cảm ứng, lần trước lên 10.1 cũng bị lâu lâu vài tuần mới hết. Có anh em nào bị chia sẻ cách khắc phục giúp mình với.
@phucphuc21 Đặt lại tất cả cài đặt, tức là rs dòng 1. Hết ngay ko cần suy nghĩ.
phucphuc21
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trải nghiệm ứng dụng Vẫn không hết bác ơi.
abcxyzte
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình hiện đang dùng Iphone 7 Gold ZP/A, A1660. Mình dùng bản 10.0.3 theo máy, mình xài đến giờ vẫn ổn không có gì phải phàn nàn. Mình muốn hỏi mọi người là có cần phải lên bản 10.2 không ạ, em mong mọi người cho em lời khuyên. Em cám ơn anh chị em trước, và chúc mọi người một ngày vui vẻ. Trân trọng !
@abcxyzte iPhone 7 mà, cứ lên thoải mái bạn 😃
@abcxyzte Chời ơi chời, xài IP7 mà lăn tăng chi, cứ đú theo nó đến cùng, Apple bảo sao cứ làm vậy đi,vì IP có cái gì để mà vọc vọ đâu.
dungden
ĐẠI BÀNG
7 năm
@abcxyzte Lên ngay và luôn đi bạn hiền, 10.2 phải hơn 10.0.3 chứ. Với lại Iphone đời mới lên thoải mái 😁.
kukai
TÍCH CỰC
7 năm
Mini 2 lên 10.2 dùng mượt hơn 10.1.1 thật, nhưng vẫn thua 9.
sanhangre
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có như thế mới ổn chứ 10.1 hao pin lắm cơ.
@sanhangre 7 plus 10.1 của mình đây. Pin trâu 😃
V_P942
TÍCH CỰC
7 năm
đag ở 10.0.2, cuối tuần này chắc cho lên mới nhất lun bằng itune cho an toàn, 7+ 😃
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
Ipad air 2 bản 10.0.1 pin ok lên 10.2 mượt nhẹ nhưng pin giảm
Mỗi lần ra FW mà restore lại hả mod. Thời gian đâu mà dành cho việc này. E down fw rồi update qua iTunes là thấy cũng mất time lắm r
@thanh_satria Mình gặp rất nhiều trường hợp các bạn phản ánh update qua ota gặp lỗi này, lỗi kia, nên mình khuyến cáo các bạn thực hiện qua iTunes. Nói rõ là khuyến cáo chứ không phải là ép 😁

Nên nếu bạn thấy update qua OTA ổn thì cứ up thôi, còn nếu có thời gian thì dùng iTunes hoặc Restore lại Firmware như mình nói.
Vẫn đang xài 9, thấy khá ổn và ko có nhu cầu lên 10 😁
gmthang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod cho hỏi, mình gặp tình trạng 5s lên 10.0.1 bị lỗi không nhận vân tay (2 lần), trước đây đã về lại 9.3.5 thì vân tay lại hoạt động bt.

Giờ cũng muốn lên 10.2 thì có cách nào để đảm bảo không bị mất vân tay không nhỉ? Giờ lên thì không xuống được nữa rồi. Mình cũng muốn update lên vì os 10 đỡ hao pin hẳn.
(5s, 32gb, bản vietel quốc tế)
@gmthang Mình nghĩ nếu mất vân tay thì do cảm biến vân tay lỗi thôi chứ update lên iOS mới không làm hư vân tay được đâu bạn.
gmthang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@uit.edu Rất tiếc là xảy ra đúng như mình nói, vì mình đã thử 2 lần. search trên các diễn đàn cả nước ngoài cũng ít thấy tình trạng này xảy ra.

Nếu ra FPT hoặc Vietel để kỹ thuật up firmware và bảo hành thì họ có nhận không nhỉ?
Đã lâu lắm rồi từ hồi ios8 mình đã ko còn quan tâm tới 2 chữ JB
Cứ mới nhất là Update luôn ko phải đắn đo.
Apple làm ăn nhanh vãi, mình đã lên tận 10.2.1 beta 2. Mới là up nên ko quan tâm khoá hay ko 😁
Up bằng cách tải Fw về up qua iTunes mình thấy khá ổn.
Con iPhone 7 vẫn ở 10.1.1. Chỉ lên 10.2.1 cho em 6 ghẻ :D
Boy2lua
ĐẠI BÀNG
7 năm
Và cái iphone 5 của mình đã giảm được tốc độ chệnh lệch so với loài rùa 😔((((((((((((((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019