Apple đã phát hành bản Mac OS X Lion Preview 2 cho lập trình viên

sonlazio
31/3/2011 0:28Phản hồi: 84
Apple đã phát hành bản Mac OS X Lion Preview 2 cho lập trình viên
Sau khi ra mắt Mac OS Lion Preview 1 còn khá nhiều lỗi thì Apple lại cho ra mắt phiên bản Preview thứ 2 ổn định hơn. Trước đây người ta đã có tin đồn về việc bản preview tiếp theo của Mac OS X Lion sẽ là một bản gần như hoàn chỉnh, bản GM 1 nhưng có vẻ như Apple vẫn còn nhiều việc cần phải làm trước khi Lion xuất hiện vào mùa hè này. Phiên bản Preview 2 có dung lượng 3,7 GB so với 3,5 GB của Preview 1 và cũng chính thức hỗ trợ dòng MacBook Pro 2011. Hiện tại bạn đã có thể tải ngay trên Mac App Store sau khi lấy Redeem Code hoặc đến cafe Tinh Tế để chép vào chiều nay. Chúng ta sẽ cố gắng hoàn thành việc tải về trong buổi sáng. Hy vọng với việc hỗ trợ MacBook Pro 2011 thì MacBook Air cũng chạy Lion tốt hơn.

Nguồn: Apple
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đang dùng Lion preview 1 có thể upgrade lên không ta, hay phải down về cài lại :-s
Cập nhật đi bạn, bạn có bản cập nhật riêng đó😃 cập nhật xong thì có thể up bản mới😃
Dùng thử Lion 10.6.7 Preview 1 thấy cái trackpad thật tiện lợi, như mình đang dùng iOS vậy, nhưng máy hay bị treo quá, đành phải quay về với SL 10.6.7. Hi vọng WWDC 2011 sẽ có bản chính thức của Lion.
có torrent ko bác ? down torrent cho nhanh ......
Buồn nhất là cái trackpad. Chạy cứ như tàu không người lái. Không máu cho lắm. Chờ bản chính thức ra đời thôi.
cho iem hỏi cái này là để làm gì vậy ạ
tuandavinci
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá hay!
Tiếc là mình không phải là lập trình viên!
Nếu ai đang dùng Lion thì có thể vào software update để check, bản update qua đó chỉ có 2,2MB thôi :|
update 2,2Mb thôi á. 😁 Đợt trước cài bản preview 1 làm hỏng mất winxp. Nên bây giờ phải thận trọng hơn. Bác nào cài rồi cho em cảm nhận với. Đã fix đc những lỗi gì rồi? Còn nóng như bản trước k?💀
Chính xác là update 2.2 MB xong mới lấy Redeem code developer để download ở Mac AppStore được. Cũng không thấy gì khác mấy. Calendar khác thì phải.
Có ai có Link Torent không? Share đi
CŨng muốn lên 10.7 nhưng cứ từ từ nằm vùng xem sao đã. ^^
Hên quá, update nữa là ngon rồi
Đang định cài lại máy, tiện có bản này clear phát xem sao hehe
Bản này tin là gần như bản chính thức rồi
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Zo, sắp có bản chính thức để cài rồi
darkera13
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chả hiểu update cái gì mà update có 2.2MB, vãi chưởng :|

---

Không đọc kỹ, thì ra là update này là điều kiện để upgrade lên preview 2.
cho cái link down luôn cho rồi, cứ bắt phải uống cafe mới có. Nản
Lạy thím, down trực tiếp từ apple thì lấy link share ra bằng niềm tin ah :| mà apple nó cũng nghiêm cấm việc share, khi phát hiện sẽ bị xoá nick developer cũng như ban cty chủ quản luôn.

Mất công down về rùi share copy cũng bị nói, haiz.
Rất ghét các bác Comment thế này! Bác nên suy nghĩ thật kỹ rồi mới nói. Không ai vì mấy cốc cà phê mà làm thế đâu!
meoluoios
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy sao bạn không reg 1 acc developer rồi ở nhà mà down, khỏi cafe, khỏi nản -> mà đâu có ai bắt phải cafe mới chép dc đâu
P/S: bạn cũng "bựa" giống avatar của bạn vậy !
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Vẫn đang đợi bản chính thức!.......im lìm.........
update song rồi add redeem code vào Mac Store thì thấy nó bao nhiêu ngay ;))

không biết bản này có ổn định hơn preview 1 ko. Chờ tiếp thôi...
còn em là lính mới cũng muốn dow về cài thử chơi cái mà không biết dow từ đâu, mà cái này cài có giống cài lại mac không hay cần phải thêm gì nữa các bác, em ở Hà Lội chứ em mà ở trỏng là qua chỗ anh Hiệp copy về cài đấy.
lính mới nhẹ tay!
vodanh2025
ĐẠI BÀNG
13 năm
em túm lại vầy các bác xem có phải hông nhé:
bây giờ em down bản preview 1 xong update cái 2 MB là được up lên preview 2 luôn hay phải add redeem code
Phải có redeem code mới download được bản update 1 về. Việc ta update miếng vá 2 MB chỉ giúp ta có thể tải trong Mac AppStore thôi.
Hy vọng sớm có bản download cho mọi người.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019