Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[iOS7] Apple đã sửa lỗi bộ gõ Tiếng Việt trên iOS7.0.6?

cuhiep
23/2/2014 5:31Phản hồi: 265
[iOS7] Apple đã sửa lỗi bộ gõ Tiếng Việt trên iOS7.0.6?
Screen Shot 2014-02-23 at 6.19.33 AM.png

Mình thử một chút thì thấy ổn rồi, bạn @phaikodo cũng phản ánh là bàn phím đã ngon. Nay mình muốn nhiều anh em trước đây từng gặp khó khăn với bàn phím trên iOS7 thử dùng bản 7.0.6 và và dùng thử xem Apple đã sửa lỗi này chưa. Tinh tế từng có bài kêu gọi anh em ký tên để kêu gọi Apple sửa lỗi bàn phím cách đây không lâu. Không biết có ảnh hưởng hay không, nhưng bàn phím Tiếng Việt trên 7.0.6 nếu chuẩn rồi thì là một điều tuyệt vời.

Tải về 7.0.6 trực tiếp từ máy hoặc qua link này:
http://www.tinhte.vn/threads/apple-phat-hanh-ios-7-0-6-de-sua-loi-lien-quan-den-ket-noi-ssl.2256104/
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt vời !

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Ngại restore lại quá.

Sent from my iPhone 5s using Tinhte.vn
@music_editor_9x Lạc hậu vậy ku, update bằng Wifi chứ restore làm chi.
@benkhang Có thể nta đã jailbreak nên ko update ota dc,bác chưa j đã phán
longdaoga
TÍCH CỰC
10 năm
Xác nhận là ổn hơn rồi 😃

iPhone 5s space gray
mệt mỏi với vụ này ghê nhỉ =]]
mikan293
TÍCH CỰC
10 năm
Bản thử nghiệm Apple nó cũng dùng thử 1-2 tuần mới mang ra,chả thấy liên quan tới việc kêu gọi tí nào,hen xui thôi.Dùng 6 cho nó lành 😆.
@mikan293 đúng đó bạn. ĐỢi nó lên iOS 20 bạn hãy thật cẩn trọng mà update cho nó lành.
Test thử xem đã đuowcj chưa nào

Kết luận vẫn còn lỗi với chữ đ
7.0.4 cũng đâu có thấy lỗi j đâu

ypmv2
TÍCH CỰC
10 năm
@trontv1997 Bác thử ấn chữ w xem.
zdakulaz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ypmv2 đúng là mình ko tài nào bấm w được nó toàn ra: ưw
narei
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trontv1997 Mình cũng 7.0.4 và ngon lành. Trước dùng 7.0.2 thì bị.
@trontv1997 Bạn thử gỡ tiếng việt xem cứ ơ với ư xem có bị lỗi không ví dự như dưới chẳng hạn nhất là lỗ chữ W
shintobe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ypmv2 ấn rồi, bình thường, chả bị gì cả
mai sẽ up để coi có hiệu quả thật không 😃
Em hay bị lỗi chữ đ ví dụ chữ "đuongwf đ ường" lúc mới cập nhật gõ thấy được giờ gõ lại vẫn bị lỗi bác Hiệp ơi.. Hic.. Buồn
@phaikodo hấp ta hấp tấp. sự yếu kém trong trải nghiệm làm cho Mod tinhte leo cây.
rút kinh nghiệm lần sau nhé, dù sao cũng ủng hộ em vì chí ít cũng có cái iphone để sài 😃
@meta_tanh02 Ờ.. Nói cũng phải.. Hic
@phaikodo Lần sau phải thử ít nhất là 10 lần nhá.Lon ta lon ton làm bác @cuhiep dính chưởng :p
@phaikodo Ổn hơn nhiều rồi bác ạ. Từ sáng đến giờ chưa bị vấp phát nào cả.
Chưa có thời gian ra cafe mà cập nhật nữa!
Mong sao bản 7.1 bớt màu nè đồng bóng hơn bây giờ! Nhìn giao diện iOs 7 bây giờ ra đường k dám xài sợ thiên hạ bảo mình gay 😔

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@doinho Em đang tìm đường tẩu tán em nó đây bác, rước về em android vọc cho đã nhìn cho sướng! iDevide, iOs từ khi SJ chết nó cũng chết ngắc luôn rồi
@tiachopmiennhietdoi Bác mua đt về vọc à. Bác cũng rảnh quá nhỉ. Android phù hợp với bác.
@dennisdang91 Em like bác 😁

Sent from my iPhone 4s word 16gb nứt màn hình , trầy trụa đủ kiểu using Tinhte.vn
@tiachopmiennhietdoi bê đê mà sợ ngừi ta bảo Gay...

iphone 1
khactiepa1
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi 1 chút, nên update gián tiếp bằng cách down về máy thì tốt hơn là update qua wifi phải ko các bạn ? vì nghe bảo nếu up trực tiếp bằng wifi thì sau này ko jb đc ? mình đang từ 7.0.3 có lên thẳng dc ko hay phải chạy lần lượt từng phiên bản nhỉ ?
Up xong hôm qua ! Thử trên ipad 2 thấy mượt hơn !
\
Định chờ khi ra 7.1 lên 1 thể nhưng nếu 7.0.6 mà khắc phục lỗi bộ gõ tv thì có khi phải lên ngay thôi 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Khổ thân các bác đợi dài cổ hơn con lạy bố
bluesight
TÍCH CỰC
10 năm
w vẫn lúc đc lúc ư nhé
huuminh999
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bluesight Cái này tưởng là mặc định telex hở các bác. k tin các bác cứ thử gõ chữ w trên máy tính xem. còn lúc đc lúc k là khi để phím shift thì bị còn khi để thường thì k bị.
Cho 7.1 luon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019