Apple đang bán màn hình LG UltraFine 4K: kích thước 23.7 inch, hỗ trợ đến 2 cổng USB-C Thunderbolt 3

Mikeknowsme
22/5/2019 3:12Phản hồi: 79
Apple đang bán màn hình LG UltraFine 4K: kích thước 23.7 inch, hỗ trợ đến 2 cổng USB-C Thunderbolt 3
Apple vừa "lên kệ" màn hình gắn ngoài LG UltraFine 4K trên website Apple với giá 699 USD, khách hàng có thể đặt mua ngay và sẽ giao hàng sau một ngày.

Màn hình có kích thước 23.7" (3840 x 2160) hỗ trợ 8 triệu điểm ảnh, độ sáng 500 nits, gam màu sắc P3, hỗ trợ 4K tối ưu việc xem video, xem ảnh, và làm việc đồ hoạ. Đây là phiên bản lớn hơn so với màn hình UltraFine 21.5" trước đó, tuy nhiên độ phân giải thấp hơn so với sản phẩm tiền nhiệm là 4096 x 2304 vì khác nhau ở tỉ lệ khung hình.

Mặt sau màn hình LG UltraFine mới bao gồm 5 USB-C trong đó 2 cổng USB-C Thunderbolt 3 để người dùng có thể gắn thêm một màn hình 4K khác thành 2 màn hình, kết nối với MacBook hoặc iPad Pro 2018 qua sợi cáp C - C (được tặng kèm) cũng hỗ trợ Thunderbolt 3, ngoài ra nó có thể sạc điện 85W cho MacBook Pro và MacBook Air 2018 theo tiêu chuẩn Power Delivery. Người dùng tận dụng 2 cổng Thunderbolt 3 này để gắn ổ cứng hoặc eGPU, về tổng thể sẽ tối ưu kết nối theo dạng "Daisy Chain" một cách dễ dàng.

Thêm 3 cổng USB-C còn lại có tiêu chuẩn USB 3.1 truyền dữ liệu 5gbps, hoặc để sạc cho các thiết bị di động khác. Tóm lại, có 2 cổng thunderbolt 3 là điểm nâng cấp giá trị nhất trên chiếc màn hình.

Theo Apple
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đắt phải biết
timmytrinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nnkjsc so với Dell U2718Q thì sao bạn?
DuyJoseph
ĐẠI BÀNG
5 năm
@timmytrinh So với Dell U2718Q vẫn đắt xắt ra miếng hơn vì có thunderbolt 3. Hơn nhau ở vụ này.
@timmytrinh Có thunderbolt hông? Vẫn chưa dùng type-c ah?
THiết kế ko đẹp 😔
chơi con Benq 10 bit màu cho đã 😆
KhangTz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khungtanthoi chắc là 8bit + frc
@khungtanthoi Đúng, vì vậy nó chỉ dừng lại ở 16 triệu màu, bạn nên biết số màu của màn hình là 2^n, n = 8 thì chỉ đk 16triêu màu thôi, 😆
Ns đến số bit là biết có bao nhiêu màu rồi, và ngược lại ns đến số màu biết ngay số bit,
Mình đọc nó có 16trieu màu thì lấy đâu ra 10bit,
@Thiệu Vĩ Khang Yup! Chỉ là dùng từ không đúng thôi! Trêu vui tí!
@huykhanh95hup Không cần phức tạp quá! Chỉ cần dùng đúng từ chuyên môn để người khác nhạn định chính xác là ổn rồi!
Kiểu dáng xấu, viền dày. Apple chuẩn bị ra mà hình mà sao còn bán thằng LG này nữa :eek:
superx2016
ĐẠI BÀNG
5 năm
@JoseyHan Viền dạy lại đẹp hơn viền mỏng, mình dùng 2 con Dell U2312HM với Dell U2414H thì con U2414H viền mỏng Ko đẹp bằng, hở sáng nhiều hơn nữa.
@JoseyHan bán cho hết lô này xong còn bán cái mới chứ 😁
@JoseyHan Con này 23" còn con sắp ra 31" phân khúc khác nhau mà...
StormIce
ĐẠI BÀNG
5 năm
nghe đồn Táo sắp ra màn hình đi lấy con này đi so sánh với mẫu mới à
Giá 😔 ~18 củ khoai bằng con ipad pro 11 ae ạ
@quyetbuu991 giá màn hình cao mà
@quyetbuu991 Có con trâu (case) tốt cũng phải có dây chạc xịn chứ bác. Dây chạc 18 củ khoai thì con trâu nó cũng tầm đâu đó 40-50 củ và hàng tháng nó cũng cày ra bèo bèo 20 củ. Nói chung là, nội nào úp vung nấy 😁
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
5 năm
chắc ko dùng dc cho cho mac 2015 nhỉ
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn nó cứ thô2 kiểu gì ý nhỉ 😁
Sagaa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@i.ntluu Trông thiết kế như từ những năm 2000 ấy nhỉ
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sagaa Hihi 😁
gariru
ĐẠI BÀNG
5 năm
Màu P3 rồi 4k 2 thunderbolt là ngon lắm rồi đấy, cơ mà mình vẫn còn trọng hình thức nên vẫn vui vẻ với em 2719dc 😆
@gariru Bạn mua giá bao nhiêu.
Mình mới mua hôm thứ 7 xong 😁. Lúc mua còn 1 con duy nhất.
Mà nhìn hở sáng quá, còn lại đẹp thôi rồi :3
màn của LG thì đẹp phải biết
Đợi con 31 inchs nữa
giờ có nhiều bác xài màn to đùng ở nhà không hay đều là màn laptop hết nhỉ?
@vule123 Đang dùng viewsonic 32 inches 2k. Đang chán định up lên 32 curve 144hz 4k mà phân vân vì giá.
Laptop dùng ở công ty là chính. Về nhà xài Pc cho khỏe.
@shrelax84 Căn bản mình có cái lap ôm từ nhà đến cty rồi lại mang về nhà
Ước mơ chỉ là mơ ước 😔
TungRivals
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hệ màu P3 chỉ nhỉnh hơn RGB một chút ở dải màu in ấn, chưa kể màn này độ phủ màu là bao nhiêu nữa. Nếu là 86% đổ lên thì tạm ổn, còn không có thể nói là đắt, thiết kế ko có gì đặc sắc, cũng không có Vesa mount để cắm luôn.
@TungRivals Có VESA nhe bạn. Cái chân gỡ ra là có vít bắt.
23.7 nhỏ quá. Tầm 27 là chuẩn. Cong thì càng tốt.
@shrelax84 27 cong chả có nghĩa lý gì 😃
@nnkjsc Hãy dùng và cảm nhận. Ngồi ngay giữa làm việc tuyệt vời. Mọi khoản cách đều bằng nhau. Đó là vì sao rạp chiếu phim dùng màn hình cong đấy.
@shrelax84 Lạy cụ. 27 mà làm như 42 ấy
@shrelax84 Hic, mình dùng Dell 2417 mà cảm giác nó to quá, ngồi xa thì lại phải zoom mọi thứ lên ko thì không nhìn rõ.
Xứng đáng cho danh hiệu màn 4k có inch nhỏ và xấu nhất thế giới....
@demonntl xấu nhất chỗ nào bạn ? Bạn đánh giá dựa vào cái gì mà tự xếp hạng TG thế
tienna.it
ĐẠI BÀNG
5 năm
hic, cái viền xấu quá 😔
Các sản phẩm lắm usb-c này độn giá ghê quá nhể. Baoh usb-c nó mới giảm giá thành đây 😔(
@Điệp Dandy mấy màn hình 5K, 4K LG làm cho Apple giá luôn ngon nhé;
@cuhiep Chất lượng thì khỏi bàn rồi cơ mà nhìn cái viền màn hình mà chán hẳn 😁
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
Dell ngon hơn là dell vẫn ngon hơn ! em đang xài dell 4k và ko muốn dứt ra khỏi cái màn hình ! ngồi vào máy tính là dính vào ghế lun, kaka !
@Mr.Flex Bản 32" 4k hả bác?, tính mua mà mắc quá nên mua con U2719DC 2K, nhìn cũng đẹp phết.
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
@ForeverxAlone em đang xài con U2718Q 27inh 4k ở cty, còn ở nhà em xài con U2518D 25inch 2k do không gian nhỏ hơn. màn 2k hay 4k cái nào cũng ưng cái bụng hết bác ạ ! con U2719DC 27inch 2k mới ra năm nay nên em ko bít sao !
@Mr.Flex Mình thấy 19 này đẹp, bản lề xoay hợp lý, gọn. Nhưng chân đế hơi yếu. Hở sáng là bệnh bẩm sinh của dell rồi nên không bàn tới.
@Mr.Flex 27" 4k mà đòi ngon 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019