Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple đang nghiên cứu để Apple Watch và iPhone có thể nhận dạng dấu hiệu mất trí nhớ

Mikeknowsme
8/8/2019 6:1Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hết mốt đc cấp bằng sáng chế giờ sang mốt "đang nghiên cứu" chờ apple nghiên cứu xong chắc sheep xuống lỗ hết rồi. Toàn thông tin pr là chính.
@Kiến sợ quá Mốt đó Samsung trùm rồi, cái màn gập tung tin cả mấy năm
Chắc là nhắc nhở nâng cấp iphone
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 Nâng cấp aw thôi vì tính năng này thiên về aw nhiều hơn. Aw tiếp xúc kĩ hơn
Hi vọng nhanh nhanh
nếu có thì giá nó càng ngày càng cao thoai.
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lexuancuong95 Cái giá của chất sám đâu có rẻ
Hay quá
Anh em lên chưa Public beta 5 ios 13
Mất trí nhớ mà xài được iPhone và AW thì đâu có gì trầm trọng kkk...
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@schtroumf Mất chí nhớ thì giống như đứa trẻ mới sinh. Nó vẫn có lợi hơn vs những ng hay quên
@BongHoaSen Hahaha....tui mà biết sắp bị mất trí nhớ là tui đi mượn tiền hehe...
@schtroumf Là mất trí nhớ năm nay chưa nâng cấp 2 em đó ấy
Chơi vầy ai chơi lợi trời?
Toàn những tính năng thừa .
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhmutcobedi1990 Ko thừa đâu. Giờ tỉ lệ ng già hay quên khá nhiều. Nên rất có lợi. Cái khó là người già rất lười tìm hiểu kĩ như thời trẻ. Hạn chế là trợ lý vẫn hơi rốt và ko hỗ trợ vietnamese
@BongHoaSen Vậy con cháu lại tốn thêm khoản để mua cho các cụ nhà ta dùng rồi
Thay vì cứ gõ phím chửi nhau ...thì nhìn nó làm rồi xem mình có hợp nhãn ko rồi tính tiếp. Toàn rãnh háng !
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bão Sài Gòn Bọn này giống với con thiêu thân nè. Ko nhìn kĩ xong cả lũ lao vào bóng đèn rồi chết vì ngu
leetromas
TÍCH CỰC
5 năm
Nó làm cũng chả phải là quan tâm gì sức khoẻ này nọ. Đơn giản đó là mỏ vàng cho nó khai thác.
Giờ dân giàu lên thì sẽ chú ý và sẵn sàng đầu tư cho vấn đề sức khoẻ nhiều lên. Và đó là cơ hội cho họ.
Mình tin không chỉ Apple mà các hãng khác cũng đang nghiên cứu kiểu như thế.

Cái đồng hồ sẽ trở thành 1 thiết bị theo dõi sức khoẻ.
Sau này có thể nó sẽ liên kết với các hệ thống bệnh viện lớn, và người tiêu dùng sẽ kí hợp đồng với cả bệnh viên, chọn bác sỹ, và kí hợp đồng.

Đồng hồ sẽ gửi data cho bệnh viện, và bác sỹ mà người dùng muốn chọn để chăm sóc sức khỏe. bác sỹ có thể dựa vào data do đồng hồ nó thu lại, nếu thấy bất thường sẽ yêu cầu tới khám và xử lý.

Nghe có vẻ viễn tưởng, nhưng mình tin là trong tương lai gần! (Mạnh dạn đoán mò).
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leetromas Tất nhiên r bạn. À ở nước ngoài nó có bác sĩ gia đình rồi. Cứ như bạn thì đã hay
leetromas
TÍCH CỰC
5 năm
@BongHoaSen Hơi viễn tưởng, nhưng mình tin nó sẽ tới sớm thôi. Việt nam thì có lẽ mất thời gian hơn chứ mấy nước tiên tiến thì khả năng là sẽ sớm.

Bây giờ cái gì cũng mang lên đám mây, cũng sử dụng AL.

Nếu như các dữ liệu sức khoẻ được gom lại, cho AL tính toán, từ đó dựa vào các triệu chứng nó có thể tính toán, dự đoán các bệnh tật.... nghe rất thú vị! kakaka.
Công nhận Aw ngày càng ngon
@cienkang Quá ngon nhẩy
VictorNQT
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vẫn thích đồng hồ cơ hơn mặc dù mấy chiếc smart watch này có nhiều tính năng khá hay.
Còn xa lắm, biết bao giờ mới đi vào thực tế đây?
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhược Vũ Cứ ủng hộ sp aw mới là có money phát triển chất sám ngay
@BongHoaSen Mình thấy cái aw này công dụng k xứng đáng với giá tiền bỏ ra, hiện nay mình thấy 1 số bộ phận người đeo để giải quyết cái nhu cầu khoe mẽ thôi
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhược Vũ Thì mình kệ họ đi. Bạn sẽ thấy xứng khi bạn được nó giúp. Cũng như tính năng gì đó dùng cho người hay bị đột quỵ, tai biến đó bạn. Nhiều ng bị đột ngột mà k có ng phát hiện là coi như bị chết. Còn nếu aw theo thì nó còn thông báo đến ng và bệnh viện. Chỉ là những chức năng của aw chưa thực sự thực dụng nhiều các quốc gia. Chứ mẽo mấy cái này nhanh lắm
@BongHoaSen Ok
có ích
Apple chừg nào có chức năng theo dõi giấc ngủ nhỉ
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@John Chris Iphone có tính năng này rồi đó. Bạn vô ứng dụng đồng hồ khác thấy.
@John Chris Trên đồng hồ thì mình ko biết
Chứ trên ip thì thua samsung quá. Ko theo dõi dc
Healthy thế 😁
Điên
@Kẻ Ngoại Đạo Sao vậy bác
khóai Apple về mấy cái sức khoẻ
cứ thấy đeo Apple Watch mà ko có iPhone bên cạnh hoặc thấy cầm iPhone mà ko có Apple Watch gần đó, hoặc đéo bao giờ thấy đeo thì đích thị là người hay bị mất trí nhớ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019