Apple đang trên đà trở lại ngôi vị công ty nghìn tỷ USD

Mikeknowsme
6/4/2019 12:7Phản hồi: 116
Apple đang trên đà trở lại ngôi vị công ty nghìn tỷ USD
Cổ phiếu Apple (AAPL) tăng 0,5% lên mức cao nhất trong 5 tháng vào phiên giao dịch thứ 6 vừa qua, dường như họ đang đi đúng hướng trong việc tăng trưởng để trở lại ngôi vị công ty nghìn tỷ.

Hiện Apple có mức vốn hoá thị trường cao nhất tại Mỹ với 928 tỷ USD, vị trí thứ 2 đang thuộc về Microsoft với mức cổ phiếu 919,2 tỷ USD. Cổ phiếu Apple tổng cộng đã tăng được 25% từ đầu năm đến nay xét trong ứng dụng chứng khoán (Stocks).
Screen Shot 2019-04-06 at 7.32.27 PM.png

Theo WSJ, Apple Music vừa vượt mặt Spotify về số lượng người dùng trả phí tại Mỹ, sở dĩ Apple Music luôn được cài sẵn trên thiết bị iPhone / iPad, kèm theo những gói đăng ký có sẵn nếu người dùng iPhone đăng kí qua nhà mạng Verizon. Doanh số khủng từ ứng dụng cũng đã góp phần lớn đến kì tăng trưởng cổ phiếu Apple vừa qua, có thể sễ không bao lâu để công ty "mấp mé" quay trở lại con số "Nghìn tỷ Đô".

Tham khảo CNBC
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chả thấy cái lý do nào khả quan để Apple quay lại con số một ngàn đó cả . Microsoft đại đế còn nghe đc .
tuanvaman
TÍCH CỰC
5 năm
@Thuc4891 Ko biết chuyện khác nhưng MS giờ mình nghỉ là nhờ office
@tuanvaman Nhờ Cloud tăng trưởng khủng 😁:D:D
@minhthuvc Có Amazon đang trên đà vượt mặt thì lại dính scandal của ông chủ.
@tuanvaman Chính xác nhờ mảng doanh nghiệp
Chắc được mấy hôm
@Duy Luân Cũng phải xem có biến ko đã mod
@Duy Luân Cùng ý kiến với a.
Lên thôi. Quay về đúng vị trí của mình.
Egoistar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Hạ xuống đi anh ơi, sắp gục rồi haha
hugo1m8
CAO CẤP
5 năm
@cuhiep Lên đỉnh rồi, chuẩn bị lăn xuống dốc bên kia thôi.
HD6969
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep "Lên đỉnh rồi xuống nghỉ ngơi tí, rồi lại lên tiếp, chứ ở trển quài sức đâu chịu nổi." - Tim said. :p
Lên rồi lại xuống thôi. Dù sao con số cũng thật khủng khiếp.
Phong độ có thể lên xuống thất thường, nhưng đẳng cấp là mãi mãi
Với vị trí người tiêu dùng như chúng ta thì điều đó chẳng có một ý nghĩa nào, giá trung bình smartphone ngày càng cao, điều đó làm cho cái ví của chúng ta ngày một lép . Thôi em đi nấu mì ăn cho đỡ đói đây.
taducanh
TÍCH CỰC
5 năm
@tr4nphuong Giờ Iphone phải trên 30 mới mua bản dung lượng đủ xài được.
@Belolem89 Khi bạn tăng xs max cho con gái, điều đó có nghĩa bạn đẹp trai :v tăng con oppo giờ này chắc nó ghét luôn quá 😆
@tr4nphuong Bậy. Seeder chỉ có tiền mua A5, J7 thôi. Còn flagship thì coi trên mạng á. 😆) làm gì có tiền mua nổi iPhone X trở lên
@tr4nphuong Ko đáng mà ng ta vẫn mua ầm ầm, 1 năm bán hàng trăm triệu chiếc. Còn các hãng khác trên 20tr thì chả mấy ai mua 😃
Apple ko phải là công ty nghìn tỷ đô đầu tiên đâu nhé
@teoteo_tt Theo em được biết thì là Saudi aramco của Ả rập xê út. Nó được định giá khoảng 2000 tỷ đô.
Bom4.2019
TÍCH CỰC
5 năm
@teoteo_tt Bkav
@vn_ninja Lo kiếm cơm đi suốt ngày kiếm chuyện.nó có cho đc cắc nào ko mà lo quá
@ThuanNguyen94 https://www.washingtonpost.com/business/economy/apple-is-the-first-1-trillion-company-in-history/2018/08/02/ea3e7a02-9599-11e8-a679-b09212fb69c2_story.html?noredirect=on&utm_term=.09d9a49a2a91

Phải là công ty đại chúng đầu tiên trên thế giới nha bác, chứ bọn cty nhà nước chúng nó muốn bơm bao tiền chẳng được tiền chùa mà😁
Ngon. Tố chất của 1 đại đế 😁
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
5 năm
chả quan tâm
dark_baron41
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Micron B tiết kiệm dc khối tiền nhờ các công nghệ giá rẻ của xiaomi đấy bạn
Micron B
TÍCH CỰC
5 năm
@dark_baron41 Tôi chỉ hỏi có làm Mi Fan giàu hơn không? Có hoặc không việc khác không bàn! Cũng chỉ đang hỏi 1 thằng cuồng tàu khưa đến phát rồ (là cái nhân vật trên), nên bạn có ý vơ vào người bạn thì cũng miễn, tôi không hỏi bạn hoặc 1 ai khác ngoài nó!
@dark_baron41 Cũng rảnh. Chuyện thiên hạ tự dưng vơ vào
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@Micron B t nghĩ tiết kiệm đc mớ tiền đã giúp Mi Fan giàu thêm đc mớ tiền đấy 😃
mystogann0
TÍCH CỰC
5 năm
Có bác nào biết cách mua cổ phiếu mấy cty nước ngoài như apple k?? Xin chỉ giáo với ạ?
@mystogann0 Xài app. Robinhood, E-Trade.
mystogann0
TÍCH CỰC
5 năm
@hoanganhkhoil Có an toàn k bác, muốn mua sll có dc k?
@mystogann0 An toan 😃 cty mình cho mình stock qua E-trade. Stock của cty mình là cái bạn đang hỏi mua 😃
Xẹp lép mấy hồi. Người tiêu dùng ngày càng thông thái thì iphone càng ế.
@hoa su nha nang Sam ế giảm 60% doanh thu, ngày càng thông thái gì kỳ vậy!?!
@ThuanNguyen94 Ko phải “quay dần” mà là “mở thêm”. Mảng cũ như iPhone, ipad, watch vẫn bán chạy đều, tuy có dấu hiệu suy giảm nhẹ nhưng ko có nghĩa là ế.
Micron B
TÍCH CỰC
5 năm
@hoa su nha nang Thằng cuồng tàu, phát rồ vì tàu khựa!
duy.pham2991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThuanNguyen94 Ai cũng biết thị trường smartphone bão hoà khoảng 2 năm nay rồi. Trong khi các hãng khác còn đang dồn sức cho cuộc chiến phần cứng trên smartphone, thì apple đã bắt đầu đổi sang mảnh dịch vụ rồi, thị trường dịch vụ còn lớn hơn cả phần cứng, không quá khi nói tầm nhìn apple trước các hãng khác 5 năm rồi.
hell no
TÍCH CỰC
5 năm
Thấy có nói "dự tính sẽ giảm giá Macbook Air 2018" mà chưa thấy gì hết.
amazing T
TÍCH CỰC
5 năm
Ủa hok liên quan lắm mà trước nghe HTC mua nhượng bằng sáng chế iphone 10 năm mà giờ hok ai xài HTC vậy sao nó trả nợ ta @.@
hugo1m8
CAO CẤP
5 năm
@amazing T Đang thắc mắc giống bác, lâu rồi ko nghe tin tức gì về htc, hay là chuẩn bị bán thân cho ai rồi.
Lên rồi lại xuống thôi 😃
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
Tụt để bay cao hơn hay là sẽ lên xuống bất ổn đây 😃
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
5 năm
bọn tham lam này lại có dịp nâng giá iphone lên mức cao mới khi nó quá tự tin
changngok86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ôi những con số 0 nhiều cty hàng mơ ước giá trị đc gía trị hàng trăm mà cũng k đc
thuanvodoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không dám công bố doanh số iPhone là hiểu rồi 😁 phần cứng ko lại với tàu vs hàn rồi! Giờ đổi qua phần mềm thôi :D
duy.pham2991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thuanvodoi Trong khi tàu hàn vẫn còn đầu tư cuộc chiến smartphone thì apple đã chuyển sang hút máu bằng hệ sinh thái xung quanh, khi đó iphone chỉ là sản phẩm connect, tầm nhìn mấy công ty tàu hàn vẫn còn hạn hẹp lắm
@thuanvodoi Phần cứng đã bão hòa từ lâu, hiện giờ trend chỉ xoay quanh hơn thua 1 cm2 màn hình cho camera trước, ko có nghĩa lý gì cho UX. Doanh số và phần cứng xiaomi chả thua thằng nào nhưng lại hoàn toàn ko chung mâm với mấy a lớn.
@duy.pham2991 Vậy chú ko biết Xiaomi à . Apple đang học thằng này đấy .
@ngoinhala Học ở chỗ nào vậy 😆 b nghĩ apple sau nó làm mấy cái ấm cái fix hay nồi cơm điện như xiaomi à 😃)
Hst của apple nó hìn thành từ lâu rồi ,gói gọn trong mấy thiết bị của nó và khai thác từ đó. Còn xiaomi là hst khác, từ a-z ,đầy đủ hơn những vaath dụng cần thiết nhưng Apple nó k đi theo hướng đó.
Apple giờ nó kinh doanh phần mềm r, xiaomi vẫn là bán sản phẩm phần cứng...khác nhau mà.
@ngoinhala Chú mì xào chỉ nổ khi tung cổ phiếu chứ có làm kinh doanh mảng dịch vụ đc đâu.
xt30
TÍCH CỰC
5 năm
Cổ phiếu apple tăng có lẽ 1 phần hiệu ứng do apple mới ra loạt phần mềm và dịch vụ mới, nhưng vấn đề cốt lõi của apple lại là phần cứng, nhất là ip, doanh số ip cứ giảm thì kéo theo thị phần giảm thì phần mềm dịch vụ cũng giảm theo, vì vậy giá trị thin trường của apple sẽ ko thể tăng liên tiếp khi ip ko tăng trưởng
@xt30 Nó đã chuyển trọng tâm hơn vào dịch vụ là nó quan tâm hơn đến người dùng iPhone thực tế. Cái lý giải lý do của các hãng là điện thoại bền hơn và người dùng lâu thay điện thoại hơn. Apple giờ nó quan tâm hiện nay có 800 triệu active iPhone users, quý sau 810 triệu là được.
@xt30 Apple nó giảm và android cũng giảm còn thảm hơn, trong khi dân ifan thì đã iphone thì sẽ mua cái gì đó từ apple , dịch vụ họ cũng chỉ quan tâm nhiều đến cái gì apple đẻ ra, ngược lại bên android sẽ không có thứ này
xt30
TÍCH CỰC
5 năm
@vnstockguru Bạn nói chuyện dốt vậy? Nói tới nói lui về lại vị trí ban đầu mà mình cmt , thế vậy bạn replay cmt của mình làm gì vậy? Sợ ng khác ko biết bạn dốt à?
@xt30 Thị phần ko giảm nhé. Còn nói về doanh số thì cả thị trường giảm chứ ko phải riêng Apple. Ít ra Apple nó còn bán sp đắt tiền giá trên 1000$, doanh số giảm chút ko đáng kể, còn mấy thằng khác đã bán hàng giá bèo còn giảm thì khóc ra tiếng mán.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019