Apple dạo này làm laptop dễ bị lỗi hơn xưa?

Duy Luân
14/7/2018 0:6Phản hồi: 328
328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mac Pro 2015, táo sáng, full các loại khe, sài ngon nghẻ không lầm lỗi gì, mượt mà, phà phà, cho đến khi up lên Mojave, thi thoảng bị quay quay mấy mấy giây khi sài trình duyệt. Bực không thể tả được. Có bác nào như em không?!!!
tuanlamdn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mikezumi24 macbook pro 2017 xài thấy khá giật, từ High Sierra lên Mojave đều vậy. chắc do cấu hình yếu.
haismit
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanlamdn Apple nó mất dạy như chó .update thì nó phải có trách nhiệm chứ .sao là up lên mà cấu hình yếu rồi nó phá là sao .sao Ko tẩy chay mẹ nó đi
Tình hình là em mới bảo hành còn Macbook 2017 xong, về xem lại thì cái bàn phím nó hơi khác lúc đầu, nhìn trơn nhẵn hơn, cảm giác hành trình phím ngắn hơn. Các bác bảo hành rồi có giống vậy ko?
nhimbkno1
TÍCH CỰC
5 năm
@Bánh Bao Bự Chắc là được cải lùi (thêm bọc cao su để chống bụi), 1 cách fix lỗi kinh điển của apple
ductit
ĐẠI BÀNG
5 năm
Moé lại còn lỗi màn hình bị sọc nữa. Vừa hết bh cái lại bị luôn, điên hết cái đầu, bàn phím thì thỉnh thoảng nút này nút kia kẹt, chịu.
đang tính nâng cấp từ 2015 lên 2018 mà nghe vậy chắc nghỉ luôn
manhhungpl
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gnuhuuh Theo mình thì bạn lên Macbook 2019 với bàn phím kiểu mới luôn đi bạn. Tại máy mình 2017 cũng lâu lâu bị kẹt mấy phím C V B N, H, G do dính tý bụi vô.
@manhhungpl tài chính ko cho phép bác ạ, nên chắc e trung thành với con MF839 này thêm 1-2 năm nữa 😔
Suno
Trứng
3 năm
Cho mình ủa kiến với ạ. Mình đang tính mua macbook cũ đang phân Vân con năm 2011 và 2015 thì sao ạ
@Suno nếu bạn mua trải nghiệm thì có thể mua 2015 còn 2011 nó cũ quá rồi
Cái này quá lạ vì thương hiệu đẳng cấp mà, nên lỗi là phải thật là ít thậm chí chỉ 1/10000 thôi. Chứ lỗi thế này thì căng. Con Dell ghẻ của mình dùng 11 năm chưa lỗi lầm gì, ngay cả ổ cứng cũng vẫn ngon. Màn thì cũng còn rất đã chưa thấy xuống cấp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019