Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple gắn bàn cảm ứng lớn trong Apple Store để trình diễn 3D Touch, mới có 2 cái trên toàn cầu

Duy Luân
18/10/2015 21:32Phản hồi: 68
Apple gắn bàn cảm ứng lớn trong Apple Store để trình diễn 3D Touch, mới có 2 cái trên toàn cầu

Hai cửa hàng Apple Store ở New York và San Francisco mới đây đã được trang bị một cái bàn lớn với chức năng 3D Touch để mô phỏng lại tính năng cùng tên trên iPhone 6s / 6s Plus. Những chiếc iPhone đời mới sẽ được gắn lên cái bàn này. Khi bạn chạm lên màn hình iPhone thì màn hình lớn tích hợp dưới bàn tạo ra sóng nước, và lượng sóng nhiều ít tùy vào lực tương tác của bạn. Và bởi vì mặt bàn đang mô phỏng lại một cái hồ nên Apple cài đặt sẵn hình nền động cho iPhone có hình chú cá đang bơi. Công cụ này sẽ giúp khách đến mua hàng hiểu rõ hơn và trực quan hơn về công nghệ nhận biết lực mới mà không cần nhân viên giải thích dài dòng. Hiện chỉ có 2 cái bàn như thế này trên thế giới, mời anh em xem video để biết rõ hơn về nó.

Nguồn: YouTube
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kilitink
ĐẠI BÀNG
8 năm
1 iphone + 1 thau nước + 1 miếng xốp = ta có cái trải nghiệm 3D Touch😁
louis.os
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kilitink Iphon tõm vào thau nước -> bạn đc thêm 1 lần trải nghiệm ( nỗi đau cừng cực );-)
babydown
TÍCH CỰC
8 năm
GIống cái live wallpaper của Android 2.3 nhỉ
huynhtoan92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Há há 😃
Công nghệ của tương lai, hi vọng sẽ có nhiều hãng làm công nghệ này cho người dùng hưởng lợi.
Cái 3D Touch này vẫn hơi ít tính năng. Cái nút reset trên máy photocopy chỗ em nhấn 1 phát huỷ lệnh đang thi hành. Ấn 2 phát huỷ các lệnh chờ. Án giữ để khởi động lại.

Cái nút volume, power bây giờ trên iPhone cũng làm được mấy công năng. Chắc mai này Apple cũng mang những gesture đó lên màn hình idevices.
quickchelsea
ĐẠI BÀNG
8 năm
@magicboy_pt123 thánh đây rồi, ăn j e cúng.
@magicboy_pt123 Là 1 người dùng bình thường thôi ,nói nghe như cao siêu lắm .
@TCHC - KT - BCA Biết bao nhiu nói bấy nhiêu. Chẳng cao siêu gì cả 😃
ngoalongcang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@magicboy_pt123 đồng ý kiến. Chắc bác cũng phải kinh nghiệm lắm mới biết được cái này trên 30t là ít
vn69
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đỉnh phếp nhỉ
bernerasu
TÍCH CỰC
8 năm
giống cái wallpaper trên mấy cái xperia hồi xưa mà?
Trên Androind có cá Koi thì trên Os có cá Xiêm 😁
Mới ra nhìn củ chuối vãi :v
loveblood
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có khi cái bàn đó chạy Android hay Windows 😆
Mac thì đâu hỗ trợ input cảm ứng, iOS thì đâu xuất ra được màn hình to vậy.
Dùng Android hay Windows tiết kiệm hơn nhiều hahahahaha
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hoang.Luu Lại thầy. 90% doanh nghiệp xài Windows nhé. Ngay cả design cũng kha khác công ty xài Windows vì độ tiện dụng cũng như nhiều phần mềm. Gần như 100% các công ty chạy dây chuyền lắp ráp hoặc thiết kế mạch chạy Windows. Ngay cả các công ty gia công phần mềm thì phần mềm test thiết bị cũng chạy trên nền Windows. Thị phần Windows vẫn trên 80% nhé. Mac làm được gì kể tôi xem thay đổi thế giới thế nào hay là cầm rồi ra quán lên net. Đắng lòng nam thanh niên ảo tưởng
alexmapsu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanphongvt bạn biết kỹ sư khác với nhân viên văn phòng chỗ nào không??? Java, C++...xem Win hay Mac ngon hơn??? Và ưu điểm của Mac là cài dc Win để sử dụng những cái cơ bản như MS...Việt Nam chưa phát triển dc thì đa số doanh nghiệp xài Win nhiều, chứ nước ngoài người ta xài Mac cũng ko kém Win đâu, ngay cả trong các trường ĐH số lượng máy Mac đã chêch lệch khá nhiều rồi.
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@alexmapsu Nói sao nhỉ. Bạn bè toàn làm kỹ sư điện riêng mình thì kỹ sư lập trình (C# nhé nên 100% không xài Mac). Trước làm dự án .Net lẫn Java hay C++ đều dùng Windows hết , đừng nói là kém hay không kém. Khách hàng của các dự án cũng dùng Windows. Cái Mac OS bị nhược điểm là Apple hỗ trợ developer không nhiều nên dẫn đến ít phần mền, đặc biệt là driver kết nối. Đa số các thiết bị ngoài hỗ trợ ít. VD nhé : các thiết bị máy móc y học, dev chủ yếu trên C++ và tiếc thay là không có driver nào hỗ trợ cho Mac cả nên xài Windows 100%, ngay cả các máy quản lý dây chuyền cũng không ai xài Mac (Nói đâu xa thì cũng từng thấy hình bác Chim Cut đi thăm nhà máy của Foxconn, thì dây chuyền test thiết bị cũng xài Windows thôi). Các công ty lớn người ta có cả trăm ngàn nhân công + dây chuyền sản xuất, dân văn phòng thì bao nhiêu người (Chưa tính là không xài Mac 100%) Cài Windows trên Mac chỉ là tạm thời để sử dụng những gì còn thiếu hoặc rất cần thiết. Còn dùng lâu dài thì quên đi nhé. Ngay cả Mac late 2014 chạy được thời gian nóng như cái máy sưởi.
P/S: Không phải Mac không tốt mà là để giành giật thì phần ở mảng doanh nghiệp thì còn lâu lắm.
Thêm cái nữa Developer không bao giờ nghĩ tới chuyện mình mua cái gì cho ngon mà là mua cái gì phù hợp cho bản thân và công việc, không phải Dev Java ngon là mua, cũng không ai mua Macbook chỉ để làm mỗi việc đó. Công ty cấp thì may ra họ xài.
Mình đang thỏa mãn với 1 máy bàn để chơi game và elitebook 8470 để làm việc ^^.
alexmapsu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanphongvt chắc bạn có nhầm lẫn ở đây, .Net trên Win thì ok không nói đến, chứ C++ mà bạn bảo Mac ko hỗ trợ thì bạn chả biết cái gì cả, C++ thì có Eclipse, code PHP thì có zend, dreamweaver...Kỹ sư điện thì mình còn tin là dùng Win, còn kỹ sư lập trình như bạn mà ko phân biệt dc thì mình cũng thua. Không phải tự nhiên thằng Facebook nó để cho nhân viên nó toàn xài MAC không đâu...Và vì hiện tại giá bán của MAC quá chát nên đa số sẽ chọn Win.
Khác về công nghệ nhưng thật ra cái này có từ cái galaxy S3 với cái màn hình khóa nước như thế này!.
@0932372043 Bác chỉ mới nhìn ra đc bề ngoài 😃
@magicboy_pt123 còn bác chỉ đọc lướt qua không thấy ghi khác công nghệ à?
nước chảy này là của con S3
@0932372043 Nước chảy chẳng của thằng nào hết nhé 😃 10 năm trước đã có nước chảy các kiểu. Chỉ là k có smartphone thời đó. Thế thằng nào đem lên trước là thành " của" à.

À mà thôi. Khu vực này nhìu fan. Tôi chỉ cmt cho vui. Tốt nhất nên dừng 😁
Làm cái về chơi game , web thì sướng đừng nói tới
Tưởng ấn xong mà con cá bơi thẳng ra cái bàn luôn thì hay nhỉ
leopark121
TÍCH CỰC
8 năm
L
Linux đó bạn =]
vào đây chủ yếu chơi trò nghịch cá 😁
sao ko lam con ca boi ra ngoai lun nhi
viai_91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp thật đó. Nhưng mà apple làm luôn con cá chọi nó chạy ra ngoài màn hinh to luôn thi đẹp nữa ah
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào có hình nền cá trên 6S+ thì cho em xin với , e đang xài 6+ thường
@RedBee8888 Tìm lịch sử bài viết của e nhá. 😁
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
8 năm
Chức năng vớ vẩn chả giúp ích dc gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp