Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple giải thích rõ hơn về Touch ID và thành phần Secure Enclave trên chip A7

ND Minh Đức
27/2/2014 3:57Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

an12toanhvt
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 cốc nước lạnh hất vào mặt những hãng sao chép
Quy trình bảo mật vân tay có vẻ rắc rối và phức tạp quá nhỉ?
Thật sự đây là một topic đáng để tìm hiểu và suy ngẫm. Và khi mình đã đọc đi đọc lại rồi mình mới nghĩ ra, rằng mình chả hiểu gì cả. 😁 :D :D

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
ko hiểu gì cả . Cứ thế mà dùng
Đồ dùng nào rồi cũng sẽ hỏng!... và khi "đồ công nghệ có độ bảo mật cao + độc đáo + ......" mà hỏng thì .... 😔
không phải fans của hãng nào nhưng đang dùng ip5s thấy cảm biến vân tay rất nhạy mà sao mọi ng nói không nhỉ.em ko bị ra mồ hôi tay nhưng thỉnh thoảng tay ướt sờ có lúc đc có lúc cũng ko đc thật nhưng lần hai hơi chạm mạnh hơn vẫn ok ngay mà.công nhận là công nghệ nước ngoài VN còn lâu mới theo kịp @@
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
Mịa, rắc rối gớm vl. Dốt như mình xem qua mà cứ như vịt nghe sấm @@. Ai túm cmn gọn lại dùm mình cái 😃
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
Cho hỏi ngu, tính năng vân tay của 5S với S5, cái nào bảo mật tốt hơn?
@thqt1b Với cách làm của 2 bên thì tạm thời thấy 5S an toàn hơn, vì chỉ có hệ thống mới can thiệp được chứ app ko được quyền đụng vào (trừ khi jb), còn S5 thì cho app can thiệp vào luôn nên có lẽ sẽ ít an toàn hơn.
Nhưng mà nói thật là mình rất thích cái app dùng cảm biến vân tay thay cho việc bấm nút home, nhưng chỉ xài được nó sau khi jb thôi. Chỉ có thế chọn 1 trong 2, tiện dụng hoặc bảo mật 😔 chan'
noob
TÍCH CỰC
10 năm
@pklong là sao bạn 😁
@noob Sau khi jb xong, trong cydia có 1 app có thể khiến việc bạn đặt tay lên Touch ID có tác dụng tương tự như bấm nút home vậy. Tên app thì mình quên rồi, bạn chịu khó search vậy nhé 😃
Nếu cháu nó ra đi thì các thành cũng xcmnđ là khỏi thay mới nhá 😃
Nói túm lại thì tay dơ thì không ăn id touch

Gửi từ Ring Home của tôi sử dụng Tinhte.vn
Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Rất có thể đây là chương trình thu thập dấu vân tay trên diện rộng của NSA.
ok.cảm ơn bạn đã cho mình biết thêm kiến thức.
Mình mới dùng nên thấy mở khóa bằng dấu vân tay trên IP5s thấy tiện nên đã chọn nó
- Nhưng khi dùng thì thấy không ăn thua lắm:
+Thêm dấu vâng tay rất khó, rồi khi thêm được, lúc thì mở được 1 lần, tắt đi mở lại lần nữa nữa thì không được
+ Lúc thì tắt đi mở lại 3 4 lần liên tục đều không nhận.
- Mình không biết là máy sao, tại máy mới mua lại, máy cũ, nhưng vỏ còn rất mới, nhờ ae check in thì là máy quốc tế, LL/A, còn bên trong thì mình không biết thế nào.
AE, ai có cách khắc phục, hay ý kiến gì cho mình xin ý kiến, tại mới mua được 1 tuần, mà trổ người quen trong nhà nữa, mình nên đổi máy khác hay thế nào.
Cảm ơn rất nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019