Apple giảm giá tối đa 50% cho các phụ kiện, adapter USB-C để chuẩn bị cho MacBook Pro 2016

Duy Luân
4/11/2016 22:32Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phụ kiện thì không đáng ngại lắm, dùng macbook chuột nó ngon lắm rồi. Thỉnh thoảng úsb, ổ cứng mới chuyển sang USB.
Vụ apple bỏ thẻ SD đi cũng bình thường, người dùng phổ thông cả năm dùng 1-2 lần đọc thẻ SD. Còn người sử dụng liên tục chắc dc 1-2%
kataro92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dream8x Nó có bộ cả cổng đọc cả usb, cả HDMI mà . Mang theo 2,3 cái chuyển là cùng chứ mấy . Mà hiếm có khi nào cả 1 cty lại toàn dùng mac cả đâu. Mà nếu có thế thật thì chẳng lẽ ko có lấy 1 ông nhớ ra là mang adapter chuyển =))
@Dream8x Bạn có tiền mua ô tô, thì lo gì tiền đổ xăng.
Dream8x
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenbathanhtk4 Bạn nhầm, xăng là nhiên liệu chạy xe giống như điện để chạy lap.
Cái cổng đọc nó giống 1 phụ kiện kèm theo xe, nhưng bị cắt giảm.Phụ kiện này có thể ít xài, nhưng đã cần thì bắt buộc phải có, ko thì chỉ có nước trợn mắt. Ví dụ hơi khập khiễng như túi khí của oto chẳng hạn.
@Dream8x Bạn máy móc quá. Ý mình là người có tiền mua macbook thì mấy phụ kiện có đáng gì. Họ mua máy máy chục triệu còn mua dc, trong khi phụ kiện 1-200k
Mình hay bán phụ kiện cáp chuyển thunderbolt, đầu đọc thẻ...Chả khách nào ý kiến gì cả, báo loại rẻ họ còn không lấy, bảo cho a loại nào tốt, chính hãng. Sản phẩm chạy ổn định đáp ứng được yêu cầu công việc của họ là được, tiền ko còn quan trọng nữa.
tưởng giảm 50% giá Mac thì mình còn mua. chứ giảm đống phụ kiện này thì vẫn ..không mua
Màn hình 5K đang giảm 25% luôn
Quá đã
@cuhiep Có bài nào hướng dẫn mua hàng từ trang apple.com không mod ơi? Mua tại vietnam ạ. Vào check trang apple.com nó đòi hỏi zipcode các kiểu. Mò mạng thì hà nội là 100000 ~ 150000 mà ko đc.
Nhờ mod chỉ dẫn, thanks mod!
@quanghung1989 đơn giản là vì nó không cho mua ở VN, bạn muốn mua thì 1 là nhờ người nhà ở nc ngoài nhận hộ, 2 là nhờ các bên dịch vụ trung gian
"
  • Multiport adapter HDMI, USB, USB-C giảm từ 49$ còn $69
  • Multiport adapter VGA, USB, USB-C giảm từ 49$ còn $69"
giảm hay tăng vậy mod @Duy Luân
VuQuangbds
ĐẠI BÀNG
7 năm
Điều này chứng tỏ các con chiên của app bị hút dịch mà còn bị hút bonus tới 50& từ trước tới nay 😆))
Vtcnsnev
ĐẠI BÀNG
7 năm
* Tùy thuộc vào số lượng và giới hạn áp dụng. Giá hiệu quả 27 Tháng Mười - 31 tháng 12 năm 2016.
* Subject to availability and quantity limits apply. Pricing effective October 27 - December 31, 2016.
Trên trang chủ Apple đó các bác, mua không tăng giá
Như trong bài la tăng nhé mod. Từ 49 lên 69
Mình nghĩ việc bỏ hết tất cả cổng kết nối và thay bằng 1 cổng USB C tuy bất tiện nhưng cũng có cái lợi trong một số tình huống nhất định, chẳng hạn như việc người ta sẽ không thể ăn cắp dữ liệu cá nhân của bạn khi mà chỉ đem theo USB A hoặc ổ cứng rời HDD phổ thông hay thẻ SD (đa số là người dùng phổ thông). Và nếu làm việc ở văn phòng thì khó ai có thể vọc máy bạn khi mà không có các bộ chuyển đổi cổng truy xuất dữ liệu, khi đó laptop của bạn dù để một chỗ không dùng cũng sẽ yên tâm hơn 😁
Dream8x
TÍCH CỰC
7 năm
@Lê Xuân Khoa Cái này cũng chỉ có người ấu trĩ như bạn mới có thể nghĩ ra.
Thế cái vân tay sinh ra để làm cảnh à ?
Lúc cần copy dữ liệu cỡ 1,2 Gb mà mạng công ty giới hạn tốc độ ko thể up lên thì trợn mắt lên nhìn nhau tiếp à ?
potm90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lê Xuân Khoa Tức quá nó lấy lun cái máy nhé 😆 đừng ghẹo chuỵ
@Dream8x Bạn không hiểu ý mình rồi, tình huống mình nói đến là khi người ta để máy trên bàn làm việc để đi làm việc khác ấy, còn muốn copy dữ liệu gì thì có thể trao đổi để gặp nhau làm việc mà 😃
@potm90 Cái đấy thì khỏi bàn rồi 😁
macbook 2015 1 cổng USB C cũng phải mua mà
derailed
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái gì cũng có tính tương đối. Củ adapter của laptop hãng khác đều to vật vã, sao không kêu? Cái USB lưu trữ dùng mấy ngày một lần? Tỷ câu hỏi để mà so sánh. Chẳng qua là nhu cầu của ai thì dùng cái nấy, thậm chí khả năng đáp ứng kinh tế thế nào thì dùng. Nghiệm ra toàn ông không bao giờ là đối tượng khách hàng của Apple vào ném đá
VuQuangbds
ĐẠI BÀNG
7 năm
@derailed Theo như thánh này thì chắc nhìn thấy siêu xe nào cũng phải khen là định nghĩa lại về xe, là dẫn trước thời đại =)))))
@VuQuangbds Nói thật, nếu tôi mua Mac thì tôi sẽ lựa con nào có cổng kết nối hợp với thiết bị và công việc của tôi. Apple đâu bắt tôi mua Mac 2016. Quyền là ở tôi? Nhưng nếu tôi xác định thích Mac 2016 thì tôi cũng phải xác định mua thêm phụ kiện. Ngta mua thì ngta tính cả rồi bạn. Chẳng ai bắt chúng ta mua đời mới cả. Mà nói thật thì mấy cái phụ kiện ở trên đâu phải ai cũng dùng hết, mỗi cái đi với một thiết bị khác nhau, nếu tôi chỉ dùng cho việc gắn thẻ nhớ thì nó đâu có tùm lum dây dợ như mấy thánh trên nói. Quyền là ở ng dùng thôi.
VuQuangbds
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nasty.R Hay cho câu quyền ở người dùng, thế bạn người dùng đang bảo vệ quyền lợi cho táo hay cho ai vậy? Người dùng bỏ một đống tiền để mua tiện ích hay để mua thêm công sức, chi phí? Mà người dùng thấy sao khi có 1ip7 1mbp mà lại phải mua thêm dây để kết nối??? Ngu người luôn. Mà tốt nhất sao ip k dùng úb c luôn đi cho bắt kip tương lai, hay dùng lightning cho mb luôn mà định nghĩa thời đại. Vl!
Ngon rồi 😃
ngtamabc
TÍCH CỰC
7 năm
Thêm mớ phụ kiện rối rắm vậy mà suốt ngày ngụy biện
Xàm xí đú
Giá có vẻ hợp lý đấy 😆 vài trăm k cho đên 1 triệu là được rồi, hóng ổ ứng rời kiêm các cổng kết nối xung quanh , mình ko có nguồn lực không mình cũng làm phụ kiện cho táo rồi
nynohu
TÍCH CỰC
7 năm
Mod @Duy Luân cho hỏi cổng usb C đầu ra của cái này có hỗ trợ USB 3.1 với ThunderBolt 3 không nhỉ? Trong phần tech specs ko thấy ghi.
ip3g
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có giảm camera connection kit ko mấy bác
iReview
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bạn cứ yên tâm. Ít tháng nữa thì USB C rất rất phổ biến. Phụ kiện nhiều hãng ra mắt ngập trời thì giá sẽ giảm đáng kể
Hi vọng ở Việt Nam có giảm để mua 1 cái Multiport 😁
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
7 năm
Má, cái cổng mi ni đít bờ lây bọt ra HDMI chạy ra applestore nó phang 2 củ rưỡi. Về seach lazada 122k. Dùng ngon choét.. má.. hút máu khách làng chơi
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
7 năm
Một sản phẩm đẹp tinh tế mà nhìn cái đống dây rợ, phụ kiện cần thiết thì đúng là chả còn tinh tế tý nào :v.
Hàng hiệu có khác, đọc mỗi cái SD mà đã tới 29$. Mà cái khe đọc thẻ SD có làm mac dày thêm đâu mà không tích hợp vào. Mấy bác hay dùng ảnh ọt chắc không thích điều này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019