Apple giảm giá tối đa 50% cho các phụ kiện, adapter USB-C để chuẩn bị cho MacBook Pro 2016

Duy Luân
4/11/2016 22:32Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ở Mỹ ko mà biết😆 bạn kia nói đúng rồi. Student discount nhá
MicahNguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm

vậy là sao
quachlaogia
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang đợi ểm mac về rồi phang mấy phụ kiện....ngày nào cũng check mà chưa nó chưa chuyển hàng...
Sắp tới sẽ có hàng loạt phụ kiện của hãng thứ 3 xem giá cạnh tranh thế nào
aktily
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tối giản kết nối trên máy
Tăng phụ kiện mang theo
Tiếc mỗi cái là bỏ cái cổng sạc nam châm -,.- sao lại vậy ta
thunderbolt 2 ra vga nhiều khi còn tiếc tiền mua :v
Mấy store vn không thấy giảm nhỉ :p
giỏi kiếm tiền thế.không biết mai kia apple làm oto có ghế ngồi,có vô lăng có đèn xe không nưxa.không có xe vẫn đi đc nhưng muốn đi tốt thì bắt buộc phải mua.mà đã mua rồi thì dùng sp tiếp theo không thì bỏ phí.
Thế rốt cuộc bao giờ mới bán bản 15 inch ở Việt Nam đây
Eldimio
CAO CẤP
7 năm
Trước mình làm dev, dùng máy Win (Asus N550JV). Dạo này đổi nghề mà hay đi chụp ảnh, làm ảnh nhiều nên thử đổi gió dùng Mac xem sao. Sau khi xem xong màn ra mắt Macbook Pro mới, đắn đo cân nhắc các kiểu thì mình đã làm ngay em Macbook Pro Retina 2015 và cảm thấy đắt sắt ra miếng, không hề hối hận 😁 Ngay từ cái hộp đựng, phụ kiện bên trong đã toát lên đẳng cấp, còn độ hoàn thiện tinh xảo thì đúng là bậc nhất. Về hệ điều hành thì mình mới dùng vài hôm chưa biết gì nhiều nhưng cũng sẽ chẳng có ý định đánh giá gì cả bởi vì cái mình dùng nhiều nhất là app (Adobe Photoshop) chứ đâu phải OS. Mình cũng chả phải fan, thấy gọn đẹp và ít trục trặc thì mua thôi. Vài dòng của dân công nghệ lần đầu dùng hàng Apple 😃
@Eldimio
Nói thật là màn của MBP mà làm ảnh thì chuẩn :D
  • Multiport adapter HDMI, USB, USB-C giảm từ 49$ còn $69
  • Multiport adapter VGA, USB, USB-C giảm từ 49$ còn $69

GGWP haizzzzzzzzzzzzz thua MOD

SOINGAMTRANG
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình không ham hố hàng apple bao giờ nhưng vẫn mong sức ảnh hưởng của họ có thể lan rộng
Từ xưa mình đã nghỉ rằng nên sử dụng 1 loại cổng kết nối cho tất cả,kể từ bây giờ công nghệ đã đáp ứng đc rồi nên sau này thiết bị gì cũng sử dụng chung một kiểu thì hay quá.
Em sài MacBook 12inch, thật sự là hiện giờ rất ít khi dùng adapter.
- Cần đưa đưa file dung lượng lớn thì hoặc gửi mail link One Drive để bên kia download về hoặc dùng USB-C Transcend (2 đầu, 1 đầu USB-C + 1 đầu USB-A).
- Cần trình chiếu thì mới dùng adapter HDMI, cái này mỗi khi hẹn gặp khách hàng thì mình chuẩn bị trước.
- Cần đọc thẻ nhớ thì dùng Satechi (khi đi công tác cần chụp ảnh).
Sướng nhất là khoản mang vác nhẹ nhàng (900g) chả bù cho trước kia vác ME294 2kg đi đâu cũng mệt... Tất nhiên ME294 vẫn có nhiều cái hay nhưng cơ bản em dùng Văn phòng thì 12 inch thừa sức làm, kể cả PS hay AI chỉnh sữa nhẹ nhàng...
@tuanminh_outbound
vâng, sao nhiều bác bảo mất mấy cổng thấy bất tiện. e chả thấy bất tiện gì, trình chiếu máy chiếu qua cổng HDMI thì lâu lâu mới làm 1 lần, lúc đó hãy xach theo. còn chép thẻ nhớ thì đâu phải lúc nào cũng gắn vào đâu, lâu lâu mới đi chụp hình 1 lần, đầy cái thẻ nhớ rồi về nhà gắn vào chép 1 lần. còn cái cổng usbc-to-usb-a thì đúng là nên luôn mang theo. mà cái cọng đó nó quá nhẹ và gọn rồi có gì đâu ta.

sẵn e hỏi ké luôn, là cái vụ đọc thẻ nhớ chả cần mua cái usb-c transcend làm gì luôn. cứ dùng cái đầu đọc thẻ mua ngoài chợ 50k gắn cái thẻ vào xong gắn vào cổng usb-A là được rồi. Cái cổng usb-A lúc nào cũng mang theo mà.

tại e định mua mỗi cái cable usb-A và cable HDMI thôi. e có đầu đọc thẻ nhớ rồi. như thế có hợp lý không mọi người. em đang cần tư vấn ạ, có thiếu gì hông để em mua luôn ạ. em cảm ơn.
tdathcs
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho mình hỏbansHaf Nội chỗ nào bán cổng. Thanks
Mini DisplayPort to VGA
em chào mọi người,

em mới dùng macbook lần đầu tiên, và mới mua con mac 2016 bản không touch bar. Nhờ mọi người tư vấn một thiết bị adapter nào có thể hãng thứ 3 cũng được nhưng chất lượng tot là được ạ. còn nếu dùng đồ của apple thì là dùng những món gì.

E dùng để kết nối ra cổng usb thông thường, cable mạng, thẻ SD, máy chiếu.

mong mọi người tư vấn. e xin cảm ơn
giảm giá thì ngon mua một em sạc đề phòng thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019