Apple giới thiệu iOS 7: Thay đổi lớn nhất Apple từng làm với iOS

Didu
10/6/2013 18:19Phản hồi: 2.098
2.098 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Antifan ng...u vl, nhìn mà bảo giống wp và androi chỗ nào,
@hoanglong0712 Bạn nói cái gì giống Android, Wp? MiUI 7 đó hả :rolleyes::rolleyes:
ta_y0un
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanglong0712 bạn ng...u vl, nhìn vậy mà ko thấy giống WP =))
appleno1
TÍCH CỰC
11 năm
SBSetting,deepend và backgrounder chuẩn bị biến mất trên cydia!!!
@appleno1 SwipeNav, Auto App Updater, NCSettings .... =))
tuingoghe
ĐẠI BÀNG
11 năm
cac bac qua nhanh tay 😆 khi conference is over
cuticuti
TÍCH CỰC
11 năm
Cho update nhanh nhanh nào, phẳng thì ko ấn tượng lắm ,cảm giác đã thấy ở đâu rồi : meego, webos ... , còn tính năng thì đúng là bản cập nhật bự rồi, mong là sớm đc update thoát khỏi cái khổ nạn 6.1.3 này thôi, rất tuyệt
HaingoN95
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhanh và đông vui quá 😁
xiazun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hóng update vãi =))
Air drop, facetime voices call, itunes audio free, giao diện mới, bộ lọc camera, control center, multi tasking thật sự,ôi trời. Cần cydia làm gì nữa đây
Yêu táo quá
Thế này thì lên luôn không cần chờ JB gì hết 😁
dukas
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duynguyend Mùa Thu nhé, giờ chỉ có Developer thôi!
Google đã giao thông với Microsoft,và đây Ios 7,đứa con của 2 anh,Apple thì lo mặc đồ cho nó pro. =))
zesny95
TÍCH CỰC
11 năm
APPLE SẮP KIỆN BẢN ROM MIUI VÀ CẤM BÁN TẤT CẢ THIẾT BỊ CÓ ROM MIUI VÌ .. GIỐNG IOS 7 =))
@zesny95 Fan cuồng choáng thật.. Chịu khó xài qua mấy OS kia sẽ thấy cái giống.
Đẹp quá. Bắt đầu thích Apple rồi.
zz195zz
TÍCH CỰC
11 năm
WWDC đã hết :3
-ios7 rất tuyệt, rất nhiều thứ mới nhưng màu sắc loè loẹt quá và có vẻ hợp hơn với ip trắng.
-tính năng đa nhiệm cũng hay nhưng với việc swipe up = control center thì bắt buộc phải sử dụng nút home cho đa nhiệm hoặc thoát ra màn hình home rồi 😔 phen này có khối bạn phải thay nít home mới 😆
-control center chỉ có nút bật tắt wifi mà ko có nút dành cho 3g, có vẻ hơi kỳ. Chắc là cái này có thể thay đổi trong settings :3
Hơn nửa số cmt trong này là lời chê của các android fan và WP fan.

Bg mình mới thấy các bạn hóa ra cũng GATO phết nhỉ =))))
alucardme87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@reimondo Chắc họ chê thì có chê, nhưng GATO thì chưa chắc bạn ạ, mấy cái mà đối với iOS ngày hôm qua là chuyển biến mạnh, khủng.... blah blah, thì ở các dòng máy khác nó có từ đời nhà Đường rồi bạn. Ko phải ai lên đây cũng là người am hiểu công nghệ, như ng dùng iPhone phổ thông lên đây đọc đc thì họ lại chả hét ầm lên là đột phá này này, đúng tâm lý họ rồi mà, vì có biết các dòng khác nó có gì đâu. Trách sao đc
famille
ĐẠI BÀNG
11 năm
@reimondo Còn dùng iOS lại cứ tưởng mình pro lắm nhỉ :p:p . chẳng phải toàn tính năng Android có từ bao giờ, bây giờ iOS đi sào xáo lại??? Multi tasking, Activation lock, notification center....hơ hơ buồn cười
@famille mình cũng sài 3 hdh mới là bb10, android và ios, còn wp8 chỉ dc sài sơ thôi. mình thấy ios7 lượm vặt nhiều quá và màu mè, mình chỉ thích đơn giản nhanh tiện lợi như ios6, còn cái multitask vuốt lên để tắt app của ios7 con playbook nó làm dc từ lâu rồi và trước đó là cả web os và sau này là wp, chả có gì đặc biệt cả với bộ icon rối mắt. hóng iwatch mãi chả có
có ấn tượng với i0s7 😃
Giao diện mới đẹp. Nhất là bên trong các apps. Màn hình home screen thì các icon nhìn có nét hơi giống dòng Symbian Belle ngày trước hoặc hơi có nét tương tự N9 (tất nhiên không nói Apple đi copy). Nhưng icon này và cái giao diện typography + flat design bên trong apps không hợp lắm, vẫn hơi bóng bẩy quá (đồng bóng 😃 )
Mặc cho người ta nói =; mặc cho mấy thằng thừa hơi nó vào phán xét bắt chước hay ko, mình vẫn thấy thích 😆 vì cứ miễn sản phẩm nó làm ra, update lên tốt cho người dùng là đc rồi. Ko quan trọng đâu mấy ông fan vs anti-fan thừa hơi, quá khích ... Nói chung là đáng để chờ và update! Thế thôi!
Vậy là chỉ hổ trợ từ iphone 4 thôi
tanngocvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
trong WWDC mình mong 2 cái:
- iOS 7
- Câu nói : "There's one more thing"
M3ga
CAO CẤP
11 năm
Cổ Apple bắt đầu giảm và Google bắt đầu tăng sau sự kiện 😁

Sent from my Ne Xợt
Rất nhiều chức năng tuyệt vời thay thế Auxo, SBsettings, Battery Doctor Pro, iBlacklist.... kiểu này thì đâu cần chơi với Cydia nữa 😁
@tgianglk MiUi 7 chắc gì mà Jb đc mà bạn lo =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019