Apple giới thiệu iPhone 5: màn hình 4" Retina, 4G LTE, CPU Apple A6

Didu
12/9/2012 17:13Phản hồi: 3.569
3.569 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ờ đấy 😁 Cái hay của ip là nó nổi tiếng nên phụ kiện dồi dào :D cứ sắm cỡ 7 cái ốp mỗi ngày 1 cái 😆 Còn vụ xước thì mình cũng nói vậy thôi chứ chả biết xước ko 🤔 vì giờ cũng làm kính bền hết r mà. chứ đâu thể nào nâng như nâng trứng đc. xài thi thoảng cũng phải rơi vài lần.
Có mỗi cái IP 5 mà cãi nhau kinh khủng
Hài quá ..😁
Tôi nghĩ ai thích HĐH nào thì dùng HĐH đó, IOS hay Android là tùy mỗi người .
Nhưng ko hiểu sao nhiều hãng ĐT lại dùng Android cho sản phẩm của mình nhỉ?
ném đá tiếp nào 😁
Gớm. Cái này có ai muốn tranh cãi đâu chứ? Thực sự là sống ở đời chả ai muốn phải gây hấn vs người khác làm gì cả.
Kết lại thì mỗi người luôn muốn 1 đẳng cấp và giá trị riêng cho bản thân mình và những gì mình dùng thôi. Nhiều người cứ bảo đứa nào nhìn mặt bắt hình dong là vớ vẩn nhưng thử trả lời thành thật xem. 1 ông nhà giàu trên người quần áo trị giá hàng nghìn đô. cầm điện thoại vertu. bước ra từ 1 con xe RR hay Bentley và 1 người ăn xin khố rách áo ôm. Thì mọi người sẽ nhìn ai lâu hơn? Có ấn tượng vs ai lâu hơn? Nhỡ đâu ổng đại gia kia do tham ô mà có tiền? Nhỡ đâu người ăn xin kia là 1 đại gia với đồng tiền trong sạch nhưng chẳng may vì lí do nào đó mà mất đi tài sản? Thử tự hỏi bản thân và trả lời thành thật xem. Rồi rồi gần như 100% cũng nhìn mặt bắt hình dong thôi. Tính cả mình luôn. Hay đơn giản hơn thấy 1 tk xăm trổ đầy mình thì tránh xa thấy 1 a tươm tất thư sinh thì quý hơn trong khi biết đc trong bụng ai nhiều dao hơn?
Ủa, con SIII tận 4 nhân, mỗi nhân tốc độ là 1.4Ghz mà benchmark chỉ hơn iPhone 5 2x1Ghz có 150 điểm là sao. Em tưởng nó phải gấp đôi là ít chứ🤔
@phamhainguyen68 Yes, dual core như thế là quá khủng.
Còn dùng điện năng với nóng máy ko thì chưa rõ vì ip5 chưa ra hàng

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
@YPMVSTAFF Bác Samsung mà chịu khó đầu tư cả vào công nghệ CPU và customize ở mức sâu và rộng cho Android cho nó mượt (hoặc tốt hơn nữa là phát triển hẳn một HĐH với hệ sinh thái riêng) thì chắc Apple ko có cửa đâu bác nhỉ (bỏ qua mặt kiểu dáng vì 9 người 10 ý).
@phamhainguyen68 Thời cuộc bây giờ ko như 2006 nữa nên rất khó. Nếu Appl làm lại bây jo cũng khó khăn thôi.

Vụ cpu A6 này appl nó ko dùng nhân A9,15 mà theo tin ko chính thức thì nó tự tk nhân cpu giống như Quancom với scorpion(bọ cạp, có thể viết ko cx), krait.
Làm rất tốt.
Ss nó chỉ tk chipset Exynos chứ nhân vẫn mua về

@phamhainguyen68 Cũng có thể nhưng mình sợ rằng lúc đấy giá của SS ăn lãi cũng sẽ cao hơn 😁 vì đơn giản là nó làm tốt thì nó đc quyền tăng giá chứ :D
Nói chung việc benchmark thì cũng ko nói lên nhiều điều. Quan trọng là các hỗ trợ luôn đc tốt nhất ở trên youtube do iOS nó là hệ đóng. Việc trải nghiệm là ko cân phải lo lắng. Nhưng ở Android hay ví như S3 đôi khi phát triển đâu có đc tốt như nó? Vì phân mảng mà. Bao nhiêu dòng chip bao nhiêu dòng GPU. Đợi dev phát triển đc toàn diện hết tất cả không biết đến bao h. OS nào chả có điểm mạnh yếu mà.
haismit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bữa trước mình cầm con s3 ngồi uống cafe.ông chủ quán cafe hỏi đt gì đấy.mình nói là đt samsung.vậy mà ông ấy phán một câu xanh rờn:đồ cứt.

Sent from my s3
ai thích xài gì thì xài , tiền của mình , mình có quyền , mỗi người đều có có nhu cầu sử dụng dt khác nhau , mỗi dt đều có ưu nhược điểm riêng , người nào thấy dt nào hợp với nhu cầu của mình thì mua , quan tâm chi nó là của hãng nào chi cho mệt , hơi đâu thành fan của ip hay ss rồi đả kích lẫn nhau
@quoc viet 3005 Đâu phải ai cũng nghĩ đc như bác hả bác :-<
@quoc viet 3005
Đúng òi. Nhưng ghét chém gió các kiểu như thổi phồng ...
Thực ra việc sử dụng and đơn giản hơn do nó có nhiều cái tương đồng với pc/lap, nhất là vụ sd-card ấy. chứ nói thật giờ hỏi người xài and xem đc mấy ai biết sync này nọ hay chỉ mở cái sd card rồi cop vô...
kenpham2310
ĐẠI BÀNG
12 năm
chẳng hiểu cái android nó có cái ứng dụng nặng như thế nào mà cứ so chip lõi 3 lõi 4, em dùng lõi kép đây mà còn chẳng biết xài vào cái gì cho hết nữa @@. Nói chung là vẫn thích iOs hơn
Android chạy nặng lắm k mượt như ios cho nên mới cần cấu hình cao. Vận hành của 2 hđh nó khác. Android thì vận các apps 1 cách ngang hàng còn ios thì lại ưu tiên app đag đc ng dùng sd nên mượt hơn android

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Đơn giản vì cách xử lí đa ứng dụng của 2 OS là khác nhau thôi.
9 xác và đầy đủ về app bi giờ
Mà lạ nhỉ các bác cứ cãi nhau ỏm tỏi thì các hãng cũng đâu cảm ơn mình đâu nhỉ mỗi người 1 quan điểm cứ nhớ đó đi đúng hay sai gì thì sau này sẽ có thông tin 9 xách đánh giá mà để coi ios hay android thắng đường dài mới biết ngựa hay mà chắc cái nào yếu kém không bao giờ sống lâu đc quy luật tất yếu mà
Từ S2 cdma cùi bắp (° . *)
ba[quo danhte="RVHT, post: 23895098, member: 922654"]Không có gì mới mẻ, vẫn là bình mới rượu cũ.
Con iPhone 5 này sẽ là một thất bại của Apple. Thấy nó bình thường quá!​
Nếu là một người tiêu dùng thông thái, họ sẽ chọn S3 hoặc Note II. Nếu là người tiêu dùng thích thương hiệu họ sẽ chọn iPhone 5.​

Thấy thiết kế của con iPhone 4/4S vẫn đỉnh nhất.​
[/quote
bác này đươc liệt vào danh sách hồi giáo cực đoan ! phải bắn thôi
IFAn mà thế ah?
Hờ hờ. Thức ăn sau tiêu hóa là đấy

@YPMVSTAFF bản chất của mấy a Sàmfân đây mà. Ko có dùng lên ghen ăn tức ở. Kk. Họ ko nghĩ đc rằg ss chỉ là bọn ăn cắp 😁
@bichuoi Ko ưa thì cứ nói cá nhân t, đừng nói cả nhóm người tiêu dùng hàng ss như thế.

T đang cm với người ta kia, thì vào bã đậu với bã mía cái gì, chỉ rõ chỗ bã đậu đi, "thức ăn sau tiêu hóa" ạ!

@YPMVSTAFF 1 lũ rẻ rách ghen ăn tức ở
@thichlaclick Mình vừa tảo mộ nhà cậu à?

@YPMVSTAFF Hà hà. Càng nói càng lộ rõ bản chất của 1 tên Sàmfân. Như m nói ko thích thì đừng có chê bai này lọ. Bọn Sàmfân kiểu gì cũng nói đc. Ng ta dùng đồ đắt tiền thì bảo ng ta khoe mẽ. Mà khoe là việc của ng ta. Ng ta có ng ta khoe kệ ng ta. Tụi m ko có khoe thì cay cú ném đá à. giẻ r'... 😁
Ầy. Sao ai ai cũng thích cái cấu hình cao ngất ngưởng trong khi trải nghiệm ko bằng? Mình mua điện thoại để dùng để trải nghiệm hay mua về để ngồi ben vs xem cấu hình? Apple cũng phải công nhận nó đắt ở thương hiệu. hưng nó cũng rất đắt ở kho apps dồi dào và hỗ trợ 100% cho iOS. Chứ như And kho apps đâu có vậy? Nó có ver riêng cho CPU này, CPU nọ. Có ver riêng cho GPU này nọ. Làm nhiều vậy thì sao mà tốt đc? Chứ còn SS thì xét về cấu hình ko nói làm gì. Nhưng sẽ nể SS hơn nếu hệ Bada bá đạo đc như And bây giờ. Chứ ko phải là xài 1 OS miễn phí ngoài như vậy. VÌ nếu Bada phát triển thì apps trên bada cũng sẽ hỗ trợ 100% trên dòng SS. Trải nghiệm lúc ấy ăn đứt IP5 do chênh lệch cấu hình.
Chấp chi ông, cái bọn nước cống mà cứ nghĩ mình đại dương ấy mà

sủa nhạt quá thằng rr ạ loại hèn mọn này ông già mày chết có khi cũng chẳng có tiền mà lo đám ấy chứ

thêm 1 con núp sủa vọng
@thichlaclick Văn hóa của hai bố con nhà cậu ko hợp với mức chung của diễn đàn.
Không giao lưu.

@thichlaclick thôi bạn ơi, lẽ ra bạn phải tự hào và vui mừng vì có 1 lũ lông nhông lo lắng quan tâm ko công đến tiền cua bạn chứ =))
Thôi e ko tham gja nữa, chửi ko lại =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019