Apple giới thiệu iPhone 5: màn hình 4" Retina, 4G LTE, CPU Apple A6

Didu
12/9/2012 17:13Phản hồi: 3.569
3.569 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói chung em rất ghét iphone, chân thành, một phần vì dùng từ ip 2 ==> 4 đen tù tội luôn, một phần vì nó quá lằng nhằng rắc rối trong kết nối vs pc. Hôm qua em cũng thức chờ ip 5, thực sự hi vọng đây sẽ là 1 sản phẩm mang tính đột phá như ip 4, cuối cùng ... Chả hiểu các ifan nghĩ gì khi nâng bi apple như thế, rõ ràng ip 5 chả có đột phá gì cả :| Trước các bợn ấy phán như thánh về màn hình 3.5" thế nọ thế chai giờ thì sao ..? Nói thật em cũng thấy S2 nhìn trông rất tàu, vì Samsung chả bao giờ có 1 cái thiết kế đẹp, nhưng nếu bảo chọn ip 5 thà em mua 2 con sony xperia S về đập nhau còn hơn. Giờ ra đường gặp toàn các mợ các mẹ dùng ip 4/4s với cả đội trẻ con lon ton 😆 Em chả thấy cái ip nó thể hiện ra cái đẳng cấp gì ? Tao có cái điện thoại gần 20 củ và vẫn đi cái xe máy 20 củ à, hay là dùng táo dở thì che được đi não nhẵn ( mấy thằng hay bắn thuốc lào cùng em tòan lái xe khách nhưng ip 4s ầm ầm ạ) Thế giới công nghệ mỗi ngày trôi qua đã là 1 sự khác biệt. Apple đang đi theo con đường của Nokia chăng ? Ngày xưa hồi ip 2 ra em cũng thấy Nokia có cái gì đó giống Apple bây giờ...
dungmxlk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sjlentnow Bạn ví Apple với Nokia công nhận đúng, thật ra thì ios đẹp tất nhiên hơn hẳn Symbian của Nokia rồi, nhưng 2 HĐH này gần gần giống nhau ở một điểm là: NSX cho dùng cái gì thì cứ thế dùng, muốn thay đổi gần như ko thể. Lời khen táo về sự đơn giản, dễ dùng, đàn ông đàn bà người già trẻ con ai cũng dùng được thì ngược về 5-10 năm trước có thể áp dụng nguyên xi cho mấy chiếc Nokia, trước đây bác nào dùng mobile mà chả nghe ngta khen Nokia phần mềm tốt nhất. (Nokia trước đây nhé, các fan No đừng ném đá 😁 )
@dungmxlk Apple và Nokia, ai thích dùng đơn giản thì nó đơn giản, ai thích phức tạp thì nó phức tạp. Muốn làm gì thì làm. Chỉ cần biết Hack sym và jailbreak IP. Nói như bạn thì khr năng là không biết hack và jb.
@dungmxlk Có cái xe máy, không được đổ xăng. Hỏi làm cách nào cho nó chạy được?
Khả năng nó làm được thì lại không cho làm rồi đố này kia.
Giống Android muốn up rom cook thì phải root, recovery... Thì IP hay Sym cũng tương tự thôi. Nó là 1 phần của quá trình mà.
Ps: IP đầy theme, khả năng tuỳ biến từng thành phần trong hệ thống rất cao. Vd, theme, font chữ, màu chữ, hình nền động, thông báo....
dungmxlk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanh_nhan Android nó dek cần root cũng cài dc theme ô ạ, (nó như windows 7 ý, ô lên mạng mà down theme về cài) customize thoải mái, thay luôn cả Home screen luôn cũng được, thíc thì giống hệt giao diện IOS cũng được, thíc thì giống WP cũng xong. Root để up rom cook thôi ô ơi (thic thi làm ko thì đầy ô ko root cũng customize thoải mái) và vọc sâu vào thay đổi HĐH như kiểu ông vào windows sửa file host để vào facebook ý ô ah. Còn symbian thì ô ngồi đó mà mơ jb với chả hack với chả root. Đek biết mà phán như thánh ý. Cái ví dụ xe đổ xăng của ô chả ăn nhập dek gì cả nói chả hiu j.
tients
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là chưa từng ưa iphone và có lẽ là sẽ không bao giờ ưa nổi iphone...😁
@tients 26% phụ kiên trên ip là do samsung sản xuất chưa kể các hãng khác nữa. trước chê ss nhẹ cầm không thật tay làm từ nhựa rẻ tiền còn bây giờ ip làm bằng kim loại nhưng còn nhẹ hơn. không biết ip làm từ loại kim loại rẻ tiền nào hơn cả nhựa nữa
Thực sự cái mình mong chờ nhất ở IP5 lần này là thiết kế thôi. Chứ còn phần cứng hay các thứ khác thì mình tin là Apple làm rất tốt rồi. Vì thực sự mà nói trước giờ Apple vẫn nổi tiếng ở HĐH iOS quản lí rất rất tốt cộng với kho Apps. Thực sự là khi ip4/4s đc ra mắt mình cực kì thích nhưng vì cái màn hình có 3.5 inch thôi mình tay to cầm nhỏ quá =,.= thành ra ko mua làm gì xài tạm còn hTC 4.3 inch nhưng vẫn thấy nhỏ nhỏ so vs tay 😁 còn về việc tỷ lệ vàng thì ko biết mọi người giải thích sao về vụ này nữa :D nchung là hầu hết người xài smartphone dù to hay nhỏ thì cũng đa số là xài bằng 2 tay. nhất là lúc nhắn tin này nọ. Còn nếu với các tác vụ đơn giản thì màn hình cỡ như 4.5 hay 4.3 inch cũng đều có thể với tới rất tốt. Cái mình thực sự cần ở Apple bây giờ chỉ là thiết kế thôi. Nếu ở Ip4/4s mình kỳ vọng màn hình lớn hơn thì bây giờ ở Ip5 mình lại kì vọng nhiều hơn cả về thiết kế lẫn màn hình lớn hơn. :D nhưgn có 1 điều là form máy 4/4s của Apple với tỷ lệ như vậy là quá chuẩn so với 3.5 inch. Máy nhìn cân đối và thực sự rất đẹp. Nhưng lần này Apple chỉ kéo dài 1 chút về chiều dọc khiến máy theo cảm nhận mình mất cân đối quá. nhìn cứ tnào ấy, giống cái điều khiển hơn đt 😆. giờ chỉ cần Apple tăng chiều ngang tý chiều dọc tý. Woala, máy nhìn cân đối lại ngon ngay kể cả với cái thiết kế cũ này. Cơ mà nói vậy thôi chứ lên Ip5s/6/7 mà cứ kéo dài thế này chắc cạch Apple sớm o.0
P/S: mà cho hỏi tý Ipod nano đổi mới vậy thì liệu sau này có còn bán phiên bản nho nhỏ cũ kia để mình làm đồng hồ + máy nghe nhạc ko? =,.=
Chip A6 hình như vẫn là chip lõi kép đúng ko 😃| Mình là ifan, cơ mà thiết kế iphone 5 này thấy nó tù tội wa', ko bứt ra nổi bóng dáng của con iphone4. 4S đã ko thoát ra đc rồi 😃| Cơ mà dù sao vẫn thấy e nó mướt hơn S3 😃) nhìn S3 thấy cứ quê quê
Việc mọi người so sánh hay fan nào thì ở đâu chả có =,.= ifan ngày trk chê SS nhẹ rẻ tiền giờ IP còn nhẹ hơn thì biết nói sao :-S Nói chung là fan hãng nào mình nghĩ cũng tập trung ở cái post 153 pages này hết =))
Cơ mà ý kiến mình thì sẽ cưới em Lumia 920! :X Kể mà Ip5 thay đổi thiết kế tinh tế đc như 4s là mình đặt hàng ngay từ hôm qua rồi =,.= Cơ mà bao giờ Lumia xuất xương ý nhỉ?
Tôi rất hoan nghêng apple màn hình 4" là quá chuẩn cho những ai đồi hỏi màn hình bự rồi . Còn kiểu dáng vậy tuy không có gì mới nhưng củng tạm được , phải chi đừng kéo dài ra mà chỉ kéo dài màn thôi thì rất đẹp và còn độ dày nửa tại sao cứ phải mỏng dính mới chiu để như cũ cầm còn lỏng lẻo nửa là . Dày lên cỡi 2mm nữa để pin em nó trâu bò chút hehe
Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
vuonghoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
199USD, 299USD và 399USD tại Mỹ giá thì như nàỳ về vn mấy bố cho lên như 1 mình mấy ông có ấy
Mà em nhìn nó dài như cái điều khiển tivi ấy
@vuonghoat gà lại còn chém,cái hợp đồng nó gấp 5 lầb cái giá mua nữa đấy.tui mua free đây này còn đau lòng thấy mẹ đc
vuonghoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huydinhhd90 Hehe bác nói vui nhỉ, mấy bác trên kia nói chỉ có thừa tiền mới mua nó, em k tiền k biết nói vậy đúng k, tại nó k có j thay đổi nhiều so với 4s k có trải nghiệm mới, chỉ có dài hơn
@vuonghoat đau lòng thật đấy bác ợ cái giá đó ko hề hấp dẫn
Hơn 3000 comments , thật khủng kiếm ifan với samfan chém lộn dữ quá
@harrypham89 có nofan nữa! that's me=))! mới chuyển từ sfan sang nofan đây! 😆
@optimus207 Tui không biết là tui là fan gì, xài điện thoại cùi , nghe gọi thôi. Ipad 3 4 G 32 .có cái 3gs đưa em gái xài rồi. Bữa thấy cái lumia 920 và 820 đẹp quá, thích ghê. Lần đầu tiên thấy thich một chiếc điện thoại, 4 4s có dùng thử qua của người nha nhưng không thich lắm, mau chán với tôi dt chỉ nghe gọi thôi, không chơi game, chát yh với web có ipad 3 vs lap rồi . Định xem ip5 có gì đột phá hay thiết kế siêu đẹp nào không, nhưng giờ chọn 920 hay 820 thôi. Không biết giá nó bao nhiêu
@harrypham89 mình nokia n82, nofan =>iphone 3g, ifan=>nokia n8, nofan=> galaxy s+galaxy y, sfan=>sẽ mua lumia 920, tiếp tục là nofan! =))cúi kùng r kũng về nokia, vì sản phẩm nokia bền tốt luôn kảm nhận đc sự hỗ trợ từ nokia!
@optimus207 Cái điện thoại đầu tiên mua hồi 2008 của mình là nokia không nhớ model nào giá chỉ cỡ 1 tr. Nhỏ gọn màn hình màu, bộ nhớtrong chỉ 10MB, ko có thẻ nhớ, chụp hình mờ nhưng tạm , 1380 1580 hay gì đó không nhớ nỗ, rồi 2010 vừa chơi ss star 5233 với c3 luôn....nokia bền nhưng sau này kiết thế xấu không đẹp
nói chung là không có gì mới mẻ cho lắm. nhưng vẫn rất đẹp. nhất là cái logo với cái nắp lưng bằng nhôm...nhìn thích hơn bằng kính. có điều tỉ lệ màn hình này trông iphone dài ngoằng. và ốm nhách như steve jobs lúc gần chết ấy....so với mấy cái 4" 16:9 của các hãng khác thì iphone 5 như bị suy dinh dưỡng ấy. sao cái viền trên không làm cho ngắn đi nhỉ. chiếm nhiều không gian quá....
con nay ve viet nam la gom tien xuc lien .trong mong em no lau lam roi hehe
ifan. yeu tam ca san pham cua Apple. Dep Dinh va Cong nghe cao.
Có vẻ cạn kiệt ý tưởng rôi - nhưng mà ko sao ! dân vn sài đồ thương hiệu mà - nó có là j đi nữa cứ có hình quả táo là mua để tán gái, ra oai thôi 😆 - đến khi ra ip 5 - ta mới hiểu : tại sao ip lại kiện ss vớ vẩn như vây 😃) - ko kiện ss thì có mà thua vỡ mồm...
thất vọng thế, ko khác biệt nhiều lắm so với 4S 😔
... Theo thông tin mới nhất thì bản unlocked sẽ được bán với giá 649$ 16G, 749& 32G va 849$ 64G nhu ip4s lúc mới ra taih Mỹ, và 699 AUS 16G cho bản tại Úc ...
ối giời ơi, ai xài đt nào thj thấy đt đó đẹp thoi, chứ kó j mà kãj nhau chý chóe wàj thế k pjt! wa nay um xùm kả lên!
sạx, tới xe honda lun r hả? 😆
@optimus207 :p, sắp đến xe Toyota, Yamaha rồi.
Cách khoe IPhone 5 nơi công cộng khi chưa có nano Sim

Các bạn cần dt nào đó có chức năng share 3G = Wifi , xong đăng ký 3G 1 tháng rồi để dt đó vào túi quần bên trái
Còn iPhone 5 mới về thì làm sao có SIM để mà gọi , bạn vào appstore search callfreecalls rồi cài vào máy , tiếp đó là đăng nhập wifi do điện thoại kia share
Xong ra nơi nào đông người móc IPhone 5 ra gọi rồi nói chuyện thật to vào. Đảm bảo ai củng sẽ nhìn bạn cho dù người ấy có am hiểu công nghệ đi nữa sẽ tự hỏi là tại sao nó có nano Sim sớm vậy chẳng lẻ có bà con với nhà mạng Vina,Viettel
@toanquan1995 Sao phải khổ sở như vậy nhỉ??? Có sao dùng vậy, khi nào có sim đó hãy dùng. Dùng 4S hoặc Đt hãng khác có chết ai đâu???
Linh Việt
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy mua cái nanosim đặt gạch trước vậy. Để dành tiền mua ip5 sau.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019