Apple giới thiệu iPhone 5: màn hình 4" Retina, 4G LTE, CPU Apple A6

Didu
12/9/2012 17:13Phản hồi: 3.569
3.569 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tui ghanh tị với mấy ngừoi có nhiều tiền và Tui ghét Apple bởi vì Tụi nhiều tiền có Iphone 3,4,5,còn Apple không có Iphone cho ngừoi ít tiền.
Bất công xã hội,phân biệt giàu nghèo. Hu.. hu.. thèm có Iphone 5 quá.😔
ko phải mình nói chip s3 kém, mình nói android bị phân mảnh chip, có những trò chip này chơi được chip kia thì không, cài ứng dụng phải xem coi nó có hợp với dòng chip của mình không. Hết xem xét CPU thì lại coi GPU có hợp không. Nản lắm. Mình chỉ so với S3 vì lý do mình có S3. Và mình có thể kể tên các game mà android không chơi được luôn nè. Infinity Blade, Heroes of Spartan 2, Sky gamblers Air Supermacy..v...v nhiều lắm bạn à. Đơn giản vì android không có. Thế ai nghèo ứng dụng giải trí hơn bạn?
namnh2901
ĐẠI BÀNG
12 năm
@levantam2508
ăn chơi mà cũng phải nản à, giống như máy tính thôi, game mới ra thì đòi cấu hình cao hơn máy mình ko chơi đc là chuyện bình thường
@namnh2901 mình nói gì đến ăn chơi hả bạn? game mới hay cũ gì, khác chip là ko tương thích thôi. vd: chip tegra 3 và exynos 4 khác nhau.
mắc cười mấy bác chê apple quá, người ta cứ mua iphone là nói người ta đú theo đời àh, chỉ có vài đứa xài iphone cho là đẳng cấp thôi, ko phải tất cả mà mấy bác vơ đũa cả nắm như thế. Và hiện tại xài S3 hay dt nào màn hình to cũng là đẳng cấp đấy, đâu chỉ riêng iphone

Cái bác j đó nói xài qua 6 cái iphone và người quen xung quanh ai cũng xài iphone, xin lỗi phét nó cũng phét vừa vừa thôi, bạn ko thích iphone thì đâu có xài qua 6 cái ip mà làm j, bựa thế. Còn ng quen của bác chắc toàn ng giàu, ko thì là người ko có điều kiện mà muốn đú xài đồ TQ.

Không phải ai xài ip cũng muốn thể hiện đẳn cấp, và ko phải ai xài Android cũng đều am hiểu công nghệ, cứ đem 2 chữ công nghệ ra lòe thiên hạ trong khi mình chỉ dc thừa hưởng công nghệ của người khác, hợm hĩnh.
Chả thích con này mấy, giờ apple k còn như xưa nữa, sự thay đổi thừ 3GS đến iPhone4 là 1 bước tiến, xong rồi chả thấy mấy thay đổi đáng kể, mỏng hơn hả? dài hơn thì chả mỏng hơn
Mọi người có biết chi tiết con A6 ko, nghe nói là vẫn giống chip của ip4s nhưng cải thiện về sung nhịp thôi, nếu thật vậy thì buồn quá T_T
ở đời có tiền có quyền, ko có tiền sinh đố kỵ hoang tưởng. ko có tiền bảo người có tiền là ko thông thái, là mù quáng...khổ thân các thanh niên hoi
Mình thật sự thích iPhone 5 này quá! Phải nghĩ cách làm việc hiệu quả hơn để hưởng lương cao hơn mua em này ngay khi em về Việt Nam ngay thôi.
đành đợi tháng 9 năm sau vậy, haizz...
baden009
TÍCH CỰC
12 năm
:> trên youtube có trailer Ip 5 rồi đó. Đặc biệt nhất là màn hình dài ra + cái nhận dạng vân tay trên nút home. wa' cool . ngon. phải lên ip 5 mới được. 😆 phân vân là ko biết chọn màu nào :> :>
Thích nhưng vẫn ngại vụ nano sim ...
@ngayngo Quan trọng là máy chứ sim thì lo je` 😆 e chỉ cần cái máy đã =))
chaiens
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngay khi vừa ra mắt, Công ty GooPhone (Trung Quốc) - Công ty chuyên sản xuất điện thoại lớn ở Trung Quốc cũng bắt đầu lên kế hoạch kiện Apple vì dám nhái thiết kế của Goophone I5 - chiếc smartphone được cho là giống y chang iPhone 5 nhưng lại ra trước. Nghiễm nhiên, Goophone I5 được coi là chiếc điện thoại xịn, còn iPhone 5 trở thành điện thoại nhái.

GooPhone I5.
Chưa dừng ở đó, GooPhone thậm chí còn đem mẫu thiết kế sản phẩm của họ đi xin cấp bằng sáng chế về thiết kế và Goophone I5 được chấp thuận. Hiện công ty này có đầy đủ pháp lý để kiện cấm bán iPhone 5 ở Trung Quốc.

Phát biểu khi iPhone 5 ra mắt giống hết Goophone I5, lãnh đạo của Goophone nói: "Thật đáng tiếc khi Apple nhái sản phẩm của chúng tôi. Tôi không muốn bình luận gì lúc này. Chúng tôi sẽ kiện nếu iPhone 5 bán ở đây. Chúng tôi đã được cấp bằng sáng chế và có đầy đủ quyền để làm điều đó".
http://tintuconline.com.vn/vn/dienthoai/20120914143757937/scandal-bua-vay-sieu-pham-iphone-5.html
Hóa ra các ifan cũng chỉ cuồng một thứ đồ nhái thôi
@cunxinh13 câu đó để mình nói , bạn quăng lên cái link 1 bài báo rồi chưa đọc cái phán ng ta ngu này nọ , phải không ? bạn đã đọc hết bài đó chưa mà phán bậy
@hugremix Lịch sự của m đây !
@hugremix Phán hay ko là việc của ng khác. Ko đến lượt m lo. Định làm anh hùng rơm hả?
@cunxinh13 đay , lịch sử bi tráng của ban đây , xem ai chửi trước
Ghê quá. 1 trận chiến nảy lửa trong tinhte o.0 ngồi đọc hết luôn 10 pages gần nhất à... Nchung là hầu như khi điện thoại mới nào ra thì cũng sẽ có đủ các fan của các hãng vào tranh luận thôi. Vì nói gì thì nói nta ai ai chả muốn có nhiều nhất với cái giá ít nhất. Kể cả các hãng như No hay hTC Sony... đều có ảnh hưởng nhất định tới thị trường sp. Còn việc các bạn bên and bảo xài mọi người xài apps free sao mình ko xài? Ờm. Khi nào bạn thử đi làm rồi ko đc trả lương xem cảm giác tnào? ;) hay chỉ đơn giản đời học sinh chẳng hạn? Cho bạn chép bài cuối cùng điểm nó cao hơn mình. Đúng là ko phải ai cũng 100% dùng phần mềm trả phí nhưng ít ra nta cũng cố gắng để giúp đỡ phần nào những ai phát triển ra nó. Chứ thực sự nếu ai ai mà cũng xài app free thì chắc đến 1 ngày nào đó chả còn apps mà xài nữa =)) tạo ra làm gì để rồi bị .....? Mình phải biết tôn trọng cái thành quả của ng # chứ? Trên đời mình ghét nhất là cái thể loại người đánh người khác thì đc nhưng người ta đánh mình thì bắt đầu thái độ. Xài đồ free do người khác làm ra nhưng sếp trả lương chậm hay bố mẹ quên đưa tiền tiêu là lại bắt đầu cằn nhằn blah blah blah =) sống ích kỉ vừa thôi chứ. nếu như ko thể 100% mua thì 50 cũng đc. 10 cũng đc. bao nhiêu hay bấy nhiêu trong khả năng của mình.
Còn về việc so sánh giữa and vs ios thì bản thân mình thấy and xài đôi khi khá là rắc rối =.= còn ios thì có vẻ như hơi nhàm chán 😁 chắc cũng là do mình ko biết cách vọc vạch thôi. And thì mình biết nghịch ROM này nọ trên xda còn ios thì mình chỉ down apps về chơi thôi chứ ios mình đang xài vẫn là nguyên bản update từ phía apps. Mỗi OS đều có hướng đi riêng và có khách hàng riêng của nó, mình dám chắc 1 điều chả ai có quyền để phán xét OS này OS nọ cả. Khi nào có 1 người tạo ra đc cả 2 thì mình rút lại lời nói. Bởi lẽ chỉ có chính cha đẻ của OS mới hiểu rõ nhất đc OS đấy thôi. Tiếc là ko có 2 OS cùng 1 cha. Còn về And thì mình cũng nói thẳng ra là sau khi Google làm ăn vs App trong vòng 3 năm ở vị trí cấp cao thì And mới đc ra đời dựa trên iOS nhé. Bạn nào ko biết có thể tìm hiểu 1 số bài đố kị giữa App vs Goo. Rồi thì SJ đã từng tin tưởng CEO Goo ntnào và đấy cũng là lí do App ko muốn kết hợp vs Mark từ Facebook vì sợ có thể 1 ngày nào đó FOS lại ra đời o.0
Còn về sự phân mảng của And cho những ai chưa hiểu thì đó nghĩa là sự khác biệt giữa các dòng CPU và GPU với nhau. Bản thân mình đang xài đt của hTC và mình thấy khá là khó khăn khi tìm phiên bản của game( thi thoảng cũng root tý :D) nào là Sharp ver khác rồi Quad ver khác rồi GPU này nọ nói chung là rất lằng nhằng mà trải nghiệm ko đc trọn vẹn như ở iOS. Đó chính sự phân mảng Android.
P/S: Đọc hết 10 pages mình bắt đầu suy nghĩ lại vấn đề mua Lumia quá. Liệu có sợ bị No bỏ rơi ko? Và cách đánh T.V trên WP đã dễ dàng hơn chưa? Đấy là cái mình qtâm nhất chứ nếu xài đc 1 time tự nhiên Nô bỏ 920 thì biết làm sao? Ko lên đc WP9 nữa chả lẽ thay đthoại? =.= Chứ nếu thực sự có nguy cơ Nô sẽ bỏ 920 thì mình qua IP5 mất. VÌ thực sự đã và đang xài And và ko muốn xài lại nữa 😔 Vì sự phân mảng của nó khá là bất tiện trong việc trải nghiệm rồi blah blah blah chứ ko chắc mình cũng cưới e Note II :D. Rất muốn đc thử WP nhưng sợ rằng Nô bỏ 920 thì... Không biết ý kiến mọi người tnào?
Peace!
iphone 5 sẽ không thất bại đâu, nhưng riêng cá nhân tôi chỉ iphone4 là đã đủ rồi,không cần đến 4S.
ăn nói có học tí bạn ơi, dân android nhìu người thừa sức mua iphone đó thôi, người ta ko thix thì ko mua thôi việc gì bạn phải nói ko có tiền này nọ
ko bik đừng nói bừa nha bạn, s2 s3 làm gì có vụ kiếm chém chậm như rùa, có xài qua chưa mà phán nghe ác zậy
@bonbonpi
quanbhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật hài những người Mỹ đã cuồng tín Apple. Khi ông Jimmy Kimmel cầm cái IP4 ra đường gặp người dân và bảo họ đó là IP5, xin họ cho nhận xét. Mọi người đều bảo trông nó đẹp hơn, màn hình to hơn, nhẹ hơn, mỏng hơn.... Ngay cả 1 ông đang cầm cái IP4S trên tay cũng bảo cái IP5 (thực chất là IP4) trông có vẻ tốt hơn và chắc chắn hơn. Hài vãi.
Đây ! 1 sp mà các Andrfan đánh giá là thất bại ê chề .
Lượng iPhone 5 cho đặt trước hết sau 1 giờ, khách hàng phải đợi thêm 2 tuần: http://www.tinhte.vn/threads/1513893/
Nước Mĩ nó giàu nhất thế giới , vả cả những cường quốc châu âu nữa hồi chưa có IP thì Nokia là nhất . Khi có IPhone thì những hang đt khác dần đứng sang 1 bên và apple 1 mình 1 đường . Ở các nc tư bản phát triển thì họ rất thực dụng . Cái gì tốt thì họ dùng . Điều đó phần nào lí giải apple thành công đến thế . Apple mang đến cho người dùng sự hài lòng khi cầm trên tay sản phẩm của họ , nên họ thành công là quá đúng . 1 CEO tài ba ,1 chiến lược kinh doanh tốt . Vây mà các bác ko thích apple chê kinh quá . Chắc là các nc phát triển họ ngu cả đấy mà họ đổ đống đi xếp hàng mua IP . Chắc nc họ giàu vì họ ngu ? Khổ thân các bác , thông minh thế mà vẫn nghèo hơn họ .
Yêu công nghệ, đợi chờ Iphone 5 từng ngày nhưng chỉ cảm thấy buồn bực. Smartphone đỉnh cao của công ty đắt giá nhất thế giới mà không hỗ trợ NFC, không kết nối HDMI, chỉ dừng lại ở khả năng lưu trữ 64GB và camera 8 chấm đã sắp lỗi thời ư?Quả thật Iphone 5 không có điểm nhấn đột phá nào khiến tôi phải nôn nao bỏ tiền mua sắm như cách đây 4 năm về trước, thôi quay về với Note 2 của Samsung vậy!!!!!!!!!!!:oops::mad:😔
hardeeboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu iP5 mắc hơn note II thì các bạn sẽ chọn ai ?;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019