Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple gỡ bản cập nhật Mac OS X 10.7.3 xuống vì lỗi hiển thị

Didu
5/2/2012 7:43Phản hồi: 60
Apple gỡ bản cập nhật Mac OS X 10.7.3 xuống vì lỗi hiển thị

Bản cập nhật Mac OS X 10.7.3 mới được Apple phát hành cho người dùng Lion được vài ngày nhưng một lỗi hiển thị xuất hiện trên 10.7.3 đã gây rắc rồi và phiền phức cho một số người sử dụng. Lỗi này nghiêm trọng tới mức [TAG]Apple[/TAG] hiện chưa thể khắc phục và bắt buộc họ phải gỡ bản cập nhật xuống khỏi máy chủ để tránh việc người dùng tải về và cài đặt vào máy. Không chỉ [TAG]Lion[/TAG] mà người dùng [TAG]Snow Leopard[/TAG] cũng gặp vấn đề với bản cập nhật khác. Họ liên tục gặp hiện tượng crash khi sử dụng ứng dụng cũ (viết cho nền tảng [TAG]PowerPC[/TAG]) trên máy cài Snow Leopard sau khi cài bản cập nhật. Apple ngay sau đó cũng đã tung ra bản vá dành để sửa lỗi này.

Apple hiện đã gỡ bản cập nhật 10.7.3 xuống khỏi trang web tải về của hãng và khuyến cáo người dùng hãy sử dụng bản update combo vì nó không gây ra lỗi hiển thị như bản cập nhật 10.7.3 chuẩn. Bản cập nhật combo tuy nặng hơn khá nhiều so với bản chuẩn nhưng nó không gây ra lỗi cho người sử dụng. Mã nhận diện của nó là 11D50b trong khi bản cập nhật chuẩn 10.7.3 là 11D50. Người dùng có thể tải về bản cập nhật combo từ trang web của Apple với dung lượng 1,26GB (nếu tải từ Software Update thì là 1,34GB - như hình trên).

Đối với người dùng Snow Leopard, họ cũng có một bản cập nhật bảo mật trong tuần vừa rồi với tên Security Update 2012-001. Tuy nhiên sau khi cài thì một số người dùng phàn nàn rằng nó gây lỗi crash khi mở ứng dụng viết cho nền kiến trúc PowerPC cũ thông qua framework [TAG]Rosetta[/TAG] của Apple. Tuy nhiên sau đó không lâu, bản vá đã được Apple phát hành (Security Update 2012-001 v1.1) thông qua trang web của họ hoặc tính năng cập nhật phần mềm (Software Update) từ máy tính.

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình bị thằng FF lâu nó treo cứng và ăn nhiều CPU kinh khủng khi nó treo.
Chẳng biết tại FF 10 hay là tại 10.7.3
Không phải tại 10.7.3 đâu anh. Vì em chưa cài mà cũng vẫn bị treo, mà treo thì chỉ còn cách Force Quit. Em nghĩ là do cái add-ons AnonymoX 😁
Có vẻ là đúng:D
Mà không dùng thằng đấy thình anh lại không up hình lên FB đc... đúng là khó chịu :D
vutuanlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix mới update sáng nay xong 😔 đành sài tiếp vậy, hi vọng không bị lỗi gì
haimap87
TÍCH CỰC
12 năm
NetBeans 7.1 treo liên tục. Đã điên với Java rồi còn gặp cái này.
Nhớ ngài Steve Jobs quá đi T___T
may quá sángnay ngồi rảnh định cập nhật ai ngờ nó báo hơn 1Gb tải hết 3 tiếng... thôi để thế sài, chiều đọc tin này 😁:D
mình tải chưa xong nên chưa up đc
toàn báo lỗi sao ấy
ai nói Windows Update hoài làm phiền người dùng? chính update thường xuyên mới giảm lỗi ko may xảy ra như thế này.
nói chung lại sắp có cái mới để xài, đã là Update thì thế nào chả có lúc này lúc kia,vậy mới có việc cho ae làm tiếp chứ
pput
ĐẠI BÀNG
12 năm
htrc đag up dở bản 700mb thì thấy tinhte thông báo nên stop lại, h thì dag chạy dở bản 1.34 này 😁
alphazero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hihi,đã update lâu rồi,may là dùng bản Combo nên vẫn ok 🆒
dinhdung11
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình up bằng bản combo không hiểu sao safari bị treo liên tục.
youshunei
TÍCH CỰC
12 năm
Mềnh update sáng nay, tạm thời chưa thấy gì, hy vọng vẫn ổn. Mong sớm ra bản update mới.
youshunei
TÍCH CỰC
12 năm
Bác Jobs mà còn, vụ này ối thằng xách bị ra đi, ít khi thấy bản cập nhập nào của Mac bị lỗi cả.
Chán mình dùng macbook đời mới nhất. Sai lầm khi lên 10.7.3 nó khởi động vào lây hơn 1 chút. Ngòa ra cảm thấy ko dc ổn định. Có cách nào về 10.7.2 ko nhỉ
Cài mới lại và update lên là được 😁
bacntp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thử Repair Disk Permissions một lần xem sao, việc khởi động được cải thiện. Mình thì thấy bản này chạy tốt hơn.
Cái đấy nó lằm ở đâu bạn.?.........
bacntp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vào Go, Utilities, chọn Disk Utility, chọn ổ chứa MacOS sau đó bấm vào Repair Disk Permissions. Ok!
Chuẩn lun, khi boot vào Mac thì lâu hơn hùi 10.7.2, lâu lâu bị giật cục ko hiểu tại sao, nhưng ngoài ra thì cũng ko bị gì nghiêm trọng. Tất cả các app cũ nhìn chung chạy tốt.
Thui ngồi đợi update mới ra vậy, cũng đang tính thay em HDD bằng em SSD hehe. Ai có đường link down bộ gài full Lion ko thì cho em xin với ^^ link MF thì quá tốt ạ.
May là mình mới cài lại toàn bộ máy, update lên 10.7.3 rồi mới cài thêm app nên giờ chưa thấy lỗi gì.
Các bạn cho hỏi đang ở 10,7,3 đang download bản combo về. Và mình mới sử dụng ko hiểu lắm. Định ấn shift để cài lại bản combo vào bản 10.7.3 có được ko vậy. Chả am hiểu cái này lắm
Mở Terminal gõ: diskutil repairPermissions /Volumes/<tên đĩa>
chuyentt
TÍCH CỰC
12 năm
Rất may là mình chưa update

Sent from my iPhone using Tinhte

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095