Apple iPad những điều cần biết

vuhai6
2/2/2010 3:46Phản hồi: 191
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghebeo123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Việt Nam rất máu công nghệ, cũng rất giỏi, mỗi tội hơi nghèo 😔 còn nhìn các bác doanh nhân toàn dùng 1200, 1110 hay mấy cái điện thoại cùi mà nản lên nản xuống :(
sao phải tôn thờ một thương hiệu đến mức thần thánh như thế chứ:sad9cd: apple đâu phải là một thứ tôn giáo:sad9cd:
các pác bớt cãi nhau chút đi😃
mà nói thật phải công nhận rằng chưa có 1 hãng nào có thể tạo ra 1 lượng FAN như Apple, có thể tôn thờ Apple như thế.... như một thứ tôn giáo

riêng mình mình chả bao giờ để bất kỳ 1 thương hiệu nào lên đầu thờ như thế, cái nào tốt thì xài thôi :p, và tò mò khám phá công nghệ thôi
bởi thế chả có cái điện thoại nào thỏa mãn được mình, ngay cà Iphone - cá nhân mình, mình ghét bàn phím ảo của iphone lắm, ai thích thì thích chứ riêng cá nhân mình, mình không thích chút nào, mình thích bàn phím vật lý QWERTY thật của blackberry hơn :eek: - quan điểm cá nhân thôi ;)

còn cái IPad này, mình chưa xài qua, chưa cầm, chưa thấy hình thật ngoài đời nên không ý kiến nhiều, nhưng qua thông tin nắm được trên mạng mình thấy không thích cái này lắm :dull8ay: mình thấy nó giống thiết bị giải trí số cá nhân hơn, thiên về mặt giải trí hơn là công việc, nhưng nếu cần một thiết bị giải trí cá nhân như thế thì mình thích mua Itouch hơn ;) nó không phải laptop, không phải netbook, không phải mobile phone nói chung nó "ba rọi" quá à!
nghebeo123
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác trên này nóng quá nóng quá, bình tĩnh lại đi. Mỗi người 1 ý kiến khen chê ko ai giống ai, nếu giống nhau thì đã ko sinh ra xã hội phân chia giai cấp rồi.
Mọi người đừng cãi nhau, mày tao chí tớ nữa ghê sợ chết đi đc:sad9cd:

không bình tĩnh đc đâu bạn à toàn fanboy cả mà

máy mac đc mỗi cái đẹp thời trang cấu hình cũng vừa nên nhiều người dùng , nhưng mà để làm phim hay đồ họa người ta thường dùng những dòng cao cấp của dell hay vaio vì cấu hình cao và dùng win vì nó phổ cập và quen dùng rồi với cả mấy cái card đồ họa chuyên cho đồ họa có driver tương thích với win hơn mac

còn về con ipad này nếu xét trên khía cạnh tablepc thì đây là 1 sản phẩm tồi còn nếu trên khía cạnh là ebook thì lại là 1 cái ebook tuyệt vời ko đơn điệu nhàm chán như mấy cái kindle của amazon, lại có thêm nhiều tính năng hơn , mà tính ra nếu ipad có flash thì dùng con này còn hay hơn dùng netbook vừa mỏng vừa nhẹ vừa nhanh

mà bác chủ topic bảo lướt web trên màn 16:9 kém 4:3 là nhầm hoàn toàn h hầu hết màn PC đều 16:9 lướt web dễ hơn hẳn 4:3 vì ko phải kéo sang hai bên để xem hết ^^!
Oài, màn hình laptop đời sau này mới 16:9, đòi truoc cũng đâu phải 16:9 đâu =.=, 1 số màn hình LCD dành cho desktop sau này cũng mới theo xu hướng 16:9

vả lại Imac cấu hình cũng khủng mà, nói chung mình xài hay ko do cảm thấy phù hợp với nhu cầu thôi, nhiều lúc cái sag trọng lịch lãm lại là yếu tố chính nữa àh
dân làm phim hay dùng Mac vì nó hỗ trợ đồ họa tốt ( mình nói làm những phim như kiểu Hollywood kìa 😃 ), Làm phim hay đồ họa thì không thường dùng Win đâu bạn ạ. Hơn nữa, mình nghĩ bạn chưa dùng nên mới kết luận là Mac chỉ được cái mỏng với thời trang(mình cũng có đứa bạn kết luận như này :" macbook được cái mỏng thôi " mà thấy thương cho nó- lòng tự nhủ :" thằng nhà quê" ->nhà quê trong cách đánh giá : nhìn mặt mà bắt hình rong. Hãy dùng, trải nghiệm và cảm nhận đi rồi hãy nêu ý kiến.
thân
Hôm nay là mùng 1anh em ơi..có jì bõ qua hết đi..ăn tết cho nó thật vui rồi mùng 2 mình lại...... bõ qua tiếp nha 😁
Nên xếp iPad vào loại gì nhỉ? tablet? thiết bị giải trí cá nhân?

Theo mình duyệt theo tỉ lệ 16:9 cũng có cái thú vị nhưng khi lướt web thì thấy hai bên trang web khá thừa. Trước đây duyệt theo tỉ lệ 4:3 cũng không đến nỗi phải kéo qua kéo lại nhiều 😃 Dạo này do xài blog Multiply có chế độ duyệt inbox theo kiểu panorama nên mới cần 16:9 chứ bình thường cũng ít cần

**Ai cũng có thể góp ý với nhau, nhưng mình mong vài cá nhân đừng gộp chung cả một cộng đồng lại là cuồng, là thế này thế nọ; bởi vì trong một cộng đồng, không ai như ai.
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Không có mợ chợ vẫn đông =))

Chiến trường này em xin phép các bác cho em làm khán giả thôi nhá, mất công ba ngày này có tí men trong người lại cãi nhau hăng quá bị mod ban nick thì xui :laugh8kb:

Nào, dzôôô... Chúc mừng năm mới :rofl8yi::rofl8yi::rofl8yi:
xkhoax
TÍCH CỰC
14 năm
Apple thật là tuyệt, khi nào người ta cũng tranh cãi tưng bừng về các sản phẩm của nó!
yêu thích 1 sản phẩm, đam mê với trải nghiệm mới mà gọi là mù quáng, bạn thật đáng thương. Nếu không có IP thì liệu con người có được biết đến multi- touch sớm như thế? Và liệu dòng điện thoại cảm ứng " THỜI THƯỢNG" mà các bạn cứ đem ra so sánh với IP có ra đời hay không? Các bạn nên chấp nhận chính IP là kẻ tạo nên trào lưu cho cho các bạn hưởng thụ ngày hôm nay. Và các sản phẩm của Apple đều mang tính sáng tạo cao , từ IP cho đến Magic mouse rồi cái touch pad trên Macbook . Các hãng khác chỉ hoàn thiện những gì mà Apple tạo ra mà thôi, mình chưa thấy sản phẩm nào mang tính đột phá về công nghệ như những sp của Apple 😔
Ipad rẻ hơn cả netbook. Mình định cũng mua netbook nhưng chắc tích tiền mua laptop của dell dùng cho ăn thua, cái này ko chơi!
"nói như bác rất là đúng thằng nào chi biết cầm lên alo thôi thì mua iphone về xài thật là phí cả đời trai, mua iphone về chỉ có dân hi tech mới nên xài vì phải cài đặt jailbreak đủ thứ còn điều khiển cả xe ô tô nữa thì cở như obama mà làm sao xài được, mỹ đen thì chỉ có nấu cháo điện thoại với nhắn tin thôi. còn đoàn nguyên đức và lê phước vũ thì còn không có thời gian về ăn cơm với vợ nũa là xài iphone muốn gọi điện phải nhờ thư ký thì mua iphone cũng vô ích. có nhiều cái không phải có tiền chơi nổi hay không có tiền thi không xài nhưng mà phải hiêu biết và thưởng thức những phát minh của công nghệ tớ không biết khi bác này làm giám đốc bác mua xế hộp đi hay mua xe đạp nhẽ. không chừng lúc đó lại dấu cái iphone trong tui vì sợ người ta thấy mình đã chót chê cố nó rồi. bạn có biết là bill gate nghỉ hưu là để cho vợ ổng được xài iphone không nhỉ."
Obama có quyền quyết định Apple có tồn tại nữa hay không.
Obama chắc là nổi tiếng hơn S.Job, nước Mĩ mà ổng đang làm tổng thống to và lớn hơn Apple
Bác bảo billgates nghỉ hưu là em biết rồi 😆
Nhắc lại nhớ cái lần ra 3GS bác job ngại không dám ra mặt 😃)
"Do bạn chưa xài thôi, 1 cái IP 2G cũ giờ cũng tầm 4 -5tr, mua thử xài đi sẽ thấy nó không như mình đã từng nghĩ, như tui nè, hồi đó để dành đc 7triệu nhất quyết ko mua IP là ko mua, mấy thằng bạn đang xài IP kêu mua tui cũng ko mua, đi mua N82, rồi T-mobile G1 chạy androi, E71, vài cái HTC chạy Winmo, đến khi chán hết ruì thấy chỉ còn IP thì thui mua thử, nghĩ trong đầu là xài thử cho biết, chắc mau chán nó lắm, có gì bán gấp đỡ lỗ, ai ngờ xài xong ruì thấy khoaí luôn hàng APple, cả Ipod, MAcPro v.v. Xài thử, vọc thử mới cảm nhận được, chứ đừng mua về rồi mỗi lần chép nhạc cứ chạy ra tiệm đưa 150k cho nó làm tất, chán là điều tất nhiên heheheh"
Bác hỏi xem có ai ở đây xài sybian mà cầm tiền ra quán cop nhạc không? (nếu hồi bác xài N82 mà bác đi cop thì em không nói) , em thích ipod nhưng chả khoái iphone thí nào, có lẽ tại em thích phím hơn cảm ứng
còn riêng HĐH của apple thì chán quá không nói nữa...
uh, xài cái gì 1 thoi gian cũng chán thui, tui đổi wa lại liên tục giữa mí cái HDH, rùi đổi wa lại giữa cảm ứng dzới phím vật lý, bởi dzị nghèo hoài nè =.=, còn nói tui xài n82 mà ra tiệm chép nhạc thì coi thường nhau wá, nhìn vào cái năm tui login dzô tinhte đi ^^
Để biết rõ hơn về những tính năng của iPad, bạn có thể tham khảo trực tiếp tại địa chỉ www.apple.com/ipad/gallery/ , tất cả những tính năng đều thật là hấp dẫn. Với iPad bạn vẫn có thể vừa đọc truyện vừa nghe nhạc, hay check mail, lướt web cùng một lúc.

Mấy dòng trên có thật không đấy bác, nếu được như thế thì còn gì mà phải lăn tăn nữa?
Tuy nhiên, nếu cả HP slate và Ipad đều ra cùng 1 lúc thì em vẫn kết con HP hơn các bác ạ
Bạn đã dùng ipod touch bao giờ chưa ? 😃
nói chung là phải chờ hàng ra mới rõ được
hoang hô bác alllove_vn vì bài viết có ích blackberry là số 1 em sài thử iphone một tuần thấy ứng dụng thực tế (chat chit,emal,đọc báo...) của nó hầu như không có hoặc quá yếu.nó chỉ được giải trí thôi(mấy cái phần mềm thổi bay áo quần chọt bể màn hình này nọ tao lao thôi).Em thấy bác nói thế hơi mạnh miệng thế nên bị chửi là phải rồi.Ai lại nói thẳng thế như tát nước vào mặt^^.Mà em nói thật anh em blackberry thường ngày mạnh miệng thế mà không ai bảo vệ bác alllove_vn một câu nào chỉ đựoc bác long9668 là mở miệng nói hộ thôi.Em đề nghị các bác blackberry phải nhảy vào topic mà bảo vệ anh em chớ làm thế không được.BlackBerry ông nội của Iphone.
cuong2
CAO CẤP
14 năm
Chú nói chuyện "trẻ con" quá. Mà lạ nhỉ? Tất cả mọi người khi dùng cái đt nào đó là cái đó phải nhất nhất nhỉ? ^^ ---> 1200 của em là nhất, không điện thoại nào sánh bằng.. haha.... 1200 ông nội BlackBerry..hoho...
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Chú này bị chứng gì thế? Làm mang tiếng cho dân xài BB với các HDH khác quá đi! 1 thằng đầu tiên ăn nói kiểu đó bị chém là đúng rồi, bênh nó làm gì, giờ lại thêm đứa nữa. Anh em khác mê công nghệ chính hiệu đâu có ai cuồng như vậy đâu. Đừng có nhiễm thói iFan chứ.

P/S: hôm nay xem như hết tết rồi ạ, em xin phép chiến tiếp đây :laugh8kb:
nghebeo123
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác thật là hài hước =)) thế thì 1200 thành tổ tiên của iPhone roài ư :shocked7fl: (nếu như BB là ông nội của iPhone)
lambell2908
ĐẠI BÀNG
14 năm
Riêng về khoản thiết bị đọc sách thì cho em đăng kí cho BB một vé nhé. Đã từng xài qua nhiều điện thoại và nhiều phần mềm rồi mà chưa thấy điện thoại nào đọc prc trên mobi reader tốt như BB: màn hình sáng, đẹp, font chữ thay đổi dễ dàng tuyệt vời. Pin lâu nữa. He he..symbian uiq hay iphone chắc là không qua được khoản này đâu. Duy chỉ là chưa đọc được font unicode thôi mà phải dùng unicode dựng sẳng nên có bất tiện đôi chút ^^
Từ thời sinh viên nghèo em đã ôm cái 87 rồi, đọc qua biết bao nhiêu sách, truyện cũng nhờ BB đó. VN mình còn nghèo nên mấy thiết bị đọc sách chuyên dụng khó tìm quá, giá lại đắc đỏ hic hic

Có bác sẽ bảo thằng này lúa, nhưng kệ, em xài BB chỉ nghe gọi, nt và đọc sách thôi. Riêng về khoảng pin lâu thì iphone phải kêu BB bằng cụ nhe he he. Đàm thoại thì trong vắt. Chuông thì to, rung thì tê ... + ipod + psp là vô đối rồi.
ipad cũng chỉ như iphone thôi, quá chán mua về lấy le là chính, thất bại là rõ rồi.Sản phẩm tầm thường bỏ nhiều tiền marketing lừa được các fan cuồng apple là chính . các bác nên thông minh chọn theo nhu cầu của mình, không nên để bọn apple lòe
dib
TÍCH CỰC
14 năm
Bảo dùng iphone lấy le là sao đây !? hhehehe ! Rẻ hơn mobiado nhìu mà ! Tớ mà lấy le , tớ dùng Goldvish cơ...😁
paper9
ĐẠI BÀNG
14 năm
"đọc truyện" là coi ebook phải không? nếu vậy thì hơi kỳ à. Táo chưa có làm phần mềm đọc ebook nên đâu hổ trợ multitask cho nó mà làm cùng lúc với mấy cái kia được?
07712089
TÍCH CỰC
14 năm
Kindle là j trời.đa nhiệm với đọc sách có liên quan hả.vừa nghe nhac vừa đọc sách là ok rồi
Mấy bác kia nói font bb đẹp hơn iphone thì chả hiểu sao luôn 😆
xin phép các bác là fan ruột của IP,e la fan của BB. iem xin đc đóng góp ý kiến chút! tình hình là e thấy mấy a e bb kêu gọi sang topic này này vì nghe các bác ý bảo rằng ở bên này các bác IP ăn nói "thiếu lịch sử " với a e bb quá! e cũng đã dùng qua IP rồi nhưng nói thật là IP không tiện,không thông minh như BB. IP không có hệ thống phím tắt,phím nóng hoàn hảo và thông minh như bb! nói tóm lại là IPhone NGU hơn BLACKBERRY
Xin phép anh em mình có vài lời:
1. Mình thì OS nào cũng khoái: WM, RIM, iPhone, Linux, Palm... và thấy thằng nào cũng có cái hay. Vậy nên mình đang dùng iPhone, WM, Palm, BB nhưng cũng chẳng là fan của dòng nào cả. Mỗi cái mình thấy có ưu, nhược riêng và mình cố gắng khai thác ưu điểm và hạn chế nhược điểm từng dòng.
2. anh em nhà Táo và anh em BB hay có cái nhìn cục bộ về sản phẩm mình đang dùng, do đó dễ sinh tranh cãi khi bàn luận về sản phẩm.
3. Bản thân mình thấy Apple hay RIM đều có ưu điểm tuyệt đổi ở điểm mạnh của nó, không thể mang ưu điểm của BB so với nhược điểm của iPhone/iPad và ngược lại - đó là nguyên nhân của những cuộc tranh cãi triền miên.
4. Mỗi người lựa chọn cho mình 1 hay nhiều dòng sản phẩm để phục vụ cho nhu cầu cá nhân, và cơ bản là họ thấy hay, thấy nó phù hợp. Thích hay không thích, hay hay không hay là do người dùng quyết định, đó là chủ quan từng người chứ không thể áp đặt được. Mình đặc biệt không thích những phát biểu như: "iphone mới là số 1", "BB mới là số 1", hay "BB mới là chuẩn không cần chỉnh"...

Anh em tham gia diễn đàn, việc trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm là thiết thực và bổ ích hơn sự tranh luận tiêu cực. Bản thân mình quen nhiều anh em qua việc chơi công nghệ, và kinh nghiệm là: anh em vì công nghệ mà quen nhau, chứ không phải chơi với nhau chỉ vì công nghệ.
Vài lời đóng góp, hy vọng anh em đừng chém nặng tay.
PS Mod/Admin: Mình nghĩ BQT nên đóng topic này lại để giữ hòa khí cho anh em tinhte.
Chài ui, Iphone quản lý tác vụ theo ram ấy, ví du dùng kindle đọc truyện ram ít nên còn trống cho cái ipodmusic, tuy nhiên dzô game nặng nặng là nó close ko thuong tiếc cái nghe nhạc cho mà coy.

Uh, "Iphone ngu hơn BB", vậy mà storm I và II ra để cạnh tranh với thằng ngu Iphone, BB cũng khôn thiệt, mà cái điện thoại thì không có khôn hay ngu, quan trong người sử dụng nó khiến nó trở thành khôn hay ngu thôi, và người nói câu "iphone ngu hơn BB" thì cũng ngu như ai thui kakakak.
Deck biết, Obama nó dùng BlackBerry 8700 đó thôi, nó mà dùng iphone thì em cũng éo dám chê các anh dùng iphone
paper9
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kindle là ebook reader của hãng thứ 3 không phải của chính Táo sản xuất => không được Táo hổ trợ đa nhiệm sẵn như các trình nghe nhạc, lướt web xem mail blah blah blah ... của nó. Bạn nghe nhạc, bấm "home" cho nó chạy ngầm, vào trình Kindle đọc truyện, ok chả sao nhưng làm ngược lại thì không được. Bây giờ đã hiểu ý và câu hỏi của mình chưa các tinh tế ? (không bàn jailbreak)

Tự hỏi tự trả lời luôn rồi :dull8ay:
Thế quái nào mà bài mình viết về iPad mà cứ lôi iphone rồi blackberry vào đây nhỉ ? Ai còn lạc đề nữa thì mình xin phép xoá nhé.

Xin cảm ơn và chúc mọi người năm mới vui vẻ ....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019