Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple iPhone 5 bản quốc tế có giá từ 649$

vuhai6
14/9/2012 1:37Phản hồi: 759
759 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

votu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng ip 4s. Mình nói thẳng: sau 365 ngày lao động với vô số bộ óc được đánh giá là vĩ đại để rồi trình bày một sản phẩm mới nhưng không có tính sáng tạo, không có tính đột phá về công nghệ, về phần mềm nào đặc biệt... Nếu là các hãng khác sản xuất về sản phẩm kỹ thuật số như laptop, table, điện thoại v.v...thì những cải tiến về cấu hình và mẫu mã này chỉ cần đôi ba tháng hoặc có thể cùng một đợt mà giới thiệu nhiều cấu hình lựa chọn khác nhau.
Apple - một tên tuổi lớn - sau 365 ngày nghiên cứu và mua lại nhiều bằng sáng chế chỉ làm được vậy thôi sao...
Đột phá lớn nhất của ip5 k phải là ở kiểu dáng mà mình nghĩ chủ yếu là do con chip A6 và ios 6. Ifan thất vọg vì họ đã quen cảm giác cầm 1 cái đt hoàn hảo về body nên khj ra ip5 mà ko đột fá thì cũng hơi hụt hẫng

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
votu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chip A6 thì A6, có tiền thì mình mua cpu i7, ít tiền hơn thì i5, cũng còn phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng chẳng có gì đặc biệt buộc phải chọn i7.
Os6 là một cải tiến nhưng ip4s vẫn nâng cấp được, vả lại theo thông thường hệ điều hành vẫn nâng cấp theo thời gian như window - chưa đặc biệt. Vẫn chỉ có thế thôi à.
Dù j hàng iphone nó cũng hot và khj trải nghjệm thì nó khá gần gũi. Đag nghe tjn đồn tháng 4 năm sau ra s4. Đến nản vs anh SS

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
em xem trên apple.com không thấy có giá bản quốc tế ở US đâu ạ, bạn e bên đấy bảo giờ mới cho pre-order bản lock thôi. Các bác lấy thông tin bản qte ở đâu cho e cái link với, noel này bạn e về mà nó ko bán bản qte thì chết :-<<<<<
chuẩn bị tầm 20 củ để ẵm e 16GB chắc là đủ 😁
thuanott
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi là bi giờ muốn mua ip 4s bản world thì giá bao nhiêu các bạn? Không biết thằng walmart có bán ở VN không?có tính tiền ship hàng về không?
Ko hiểu bác chủ mua ip5 world ở địa chỉ nào nhỉ? Tìm đỏ mắt cũng ko thấy
😁 Dự là 4s xuống để đặt mua phát. đang dùng 4 chưa có tiền lên 5 nên phải tính cửa 4s
xdd51
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vừa hỏi 1 người quen bên canada thì được biết là cái giá 649$ ấy là chưa có thuế, nếu có thuế thì sẽ gần 1000$, ko biết có thật là như vậy ko, đang có ý định cuối năm nhờ người bên đó mua rồi gửi về
Chỉ thấy nó bán cho :
- new cusumer. Giá 199/299/399
- đang là khách hàng nếu upgrade lên thì tuỳ thời gian kể từ khi up lần trước thì giảm $450/200/0.
-cái giá $649/749/849 là giá bán cho người ko contract 2 năm hoặc ko đủ tiêu chuẩn để được giảm...nhưng mua cái này thì sẽ xài mạng gì vì chẳng thấy apple nói đó là máy Uworld
Các bác vào apple sing hay canada hay france hay.... để biết thêm chi tiết nhé.
Sơ qua: bản 16gb, unlocked:
Sing 948$ chắc khoảng 16.5
Canada 699$ khoảng hơn 14
France 679E khoảng 18.5
Hongkong chưa bán online

Việt Nam theo 1 số trang sáng nay là 23t... Khủng!!!!

Các giá trên là giá ở trang web, không biết lúc đặt mua có thêm các khoản gì không (thuế, phí...). Nhờ các bác chuyên nghiệp đặt hàng online cho biết thêm để anh em có thêm thông tin.

Vài thông tin cập nhật lúc 15h để các bác xem xét.
mr_v
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuan12f Mình đang ở Singapore, muốn mua lại iphone 5 thì xác định là 1250$ cho bản thấp nhất 16G nhá.
Chưa kể về VN phải chung chi hải quan nữa, không thì không vào đc VN đâu.
Giá 23tr cho thời điểm nhạy cảm giờ đâu có mắc. Chờ nó bán rộng rãi thì giá sẽ xuống nhanh thôi
xdd51
TÍCH CỰC
12 năm
Tại sao giá apple công bố cho bản wod lại ko đúng với giá khi bán thực tế nhỉ, mình vừa hỏi người quen bên canada thì là phải tính thêm 12% thuế khi mua
Vậy giá 948 đô Sing là chưa có thuế VAT à ??? VAT bên Sing nó đánh bao nhiêu % nhể ????
JenB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangvuhee Giá trên web là luôn included vat. Hình như sing thuế là 7% đấy
mr_v
ĐẠI BÀNG
11 năm
@JenB Chuẩn, và nếu là khách du lịch (thương gia VN mình chẳng hạn) đi qua sân bay sẽ đc hoàn lại 7% này. Tính ra SV như tụi mình xách về chả lời bằng ^^
Bên mỹ mua được chưa các bác,đang định nhờ ông anh mua 2 con xách chân về nè...nhưng không biết giá luôn thuế về vn là bao nhiêu nữa
Còn thằng mỷ thì sao bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019