Apple iPhone 6s sẽ có pin dung lượng 1715mAh, thấp hơn so với iPhone 6?

ART+
10/9/2015 4:51Phản hồi: 191
Apple iPhone 6s sẽ có pin dung lượng 1715mAh, thấp hơn so với iPhone 6?

Trong đoạn video trình diễn công nghệ 3D Touch trên iPhone 6siPhone 6s Plus, bạn nào để ý kỹ và tinh mắt một chút thì sẽ phát hiện ra rằng iPhone 6s đang dùng viên pin dung lượng 1715mAh. Như vậy là so với iPhone 6 có pin 1810mAh, thì Apple dường như đã giảm dung lượng pin trên thế hệ mới. Lý do dễ hiểu nhất để Apple đưa ra quyết định này có lẽ là vì họ cần phải đưa thêm nhiều linh kiện mới vào iPhone 6s, điều đó trực tiếp làm giảm không gian của khu vực pin. Như video thì ta thấy Taptic Engine chiếm một phần diện tích, đây là bộ phận cho phép phản hồi rung một cách nhạy và chính xác hơn.

Mặc dù giảm dung lượng pin còn 1715mAh, vẫn còn quá sớm để kết luận rằng thời lượng sử dụng iPhone 6s sẽ bị giảm theo. Apple trước đây cho biết iOS 9 và các công nghệ mới mà họ áp dụng sẽ giúp cho máy hoạt động hiệu quả hơn, dùng ít năng lượng hơn. Dù sao thì chúng ta cần phải có trên tay iPhone 6s / iPhone 6s Plus để kiểm tra một cách cụ thể hơn.

Một số thông tin cho biết pin của iPhone 6s Plus cũng bị giảm còn chưa tới 2800mAh nhưng cũng chưa ai xác nhận.

Các bạn tua đến đoạn 2:49, nhớ chuyển sang chất lượng HD để nhìn rõ hơn nhé!​

191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ọc mới đọc xong trên vnexpress trên tinhte mới đăng xong.
http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/dien-thoai/iphone-6s-co-pin-thap-hon-iphone-6-thoi-gian-cho-10-ngay-3276924.html
=> dung lượng pin iphone 6S plus cũng giảm.
ngqnamanh
TÍCH CỰC
9 năm
haizzzz pin và pin vấn đề muôn thủa, đt thì em chọn để nghe gọi nt giải trí chỉ nghe nhạc lướt web. còn bảo chơi game pc thẳng tiến haizz
Mình xài iphone 6 thấy pin cũng tạm được, mà hết pin thì xài ipad 😁
@tuanminhktqn Mình tưởng hết pin thì cắm xạc chứ :D
@tuanminhktqn xài ipad có nghe gọi được ko bạn? bạn dùng đt để làm gì vậy ta?
battery-capacity-iphone-6s-revealed.jpg Zoom nào...
Các thương hiệu hạng lông đua nhau tăng pin 4000, 5000 trong khi đó mấy anh hạng nặng lại đi theo chiều ngược lại là giảm dung lượng pin xuống, cắt luôn cả vụ thẻ nhớ ngoài. Rõ chảnh.
@coixaygio6789 để đc cái body mỏng đấy bác
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vãi apple ,dày hơn 0,2 mm so vs ip6 mà pin lại giảm đi
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonvt9x ko hơn nhé mỏng vẫn như nhau.
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cé Ci xem lại thông số đi thím
iphone 6s vs 6s plus đều dày hơn 6 vs 6+
cụ thể
7.1 7.3 vs 6.9 7.1
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
không có nâng cấp gì đáng kể, ngoài cái cam và 3d touch... ít chụp ảnh không cầu kì thì i6 vẫn ngon chán
iphone giờ cạn ý tưởng, đem thứ 3d touch là dạng niche feature để câu khách chứ chả có y nghĩa gì trong sử dụng. Không rõ đến 2020, phone nó thế nào nhỉ.
@congthanhgiong Nghe cách trả lời =))
Thân ái & quyết thắng! ;)
@I is Edge Mình ko đề cập nhiều tới software vì software trên store nhiều lắm mấy cái 0.99-1.99 usd đáp ứng dư sức mấy cái bác list ra. Chừng 10-20usd là có đầy đủ cho bác xài, app update thường xuyên. Em thì ko cứ tính được như bác bỏ ra trên 15 triệu để có được những cái ứng dụng từ app đó.

Cái cần cân nhắc khi mua dt là những cái "cứng". cái mà sau đó bác ko thể mua được trên store hoặc bất cứ nơi đâu. Đó là trải nghiệm, máy bền, ko lag, hoạt động ổn định theo năm tháng. Ứng dụng hoạt động tốt nhanh. Chứ còn nếu cụ thể cho những người có trẻ con và tránh nó thức giấc nếu mở hình, hay trẻ con nghịch phá thì e ko bàn.

@ cái số 5 của bác nhiều khi khơi cho trẻ con nó thấy nhiều khi bác đi toilet ko để ý nó tấy mấy nghịch thử thì rồi cũng giống cái remote hư kia.. Mấy cái remote thì Nhat Tao 100k có đầy. mua 2 cái tha hồ bấm cho nó nghịch có phải hay ko ;))
I is Edge
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pn_tienson16 Mua trên store thì nói làm gì? Ở vn 1.00$ thì cũng là tiền, A/e tinh tế và sv vn toàn mua điện thoại trả góp. 😁 SS giúp người dùng không phải mất thêm 1 khoản phí nào. Bạn đang cuồng iPhone quá rồi.

Mấy cái app đấy chỉ có lịch âm dương + thêm thời tiết là căng nhưng lại thiếu "sự kiện ở vn như tết nguyên đám, rằm tháng riêng, quốc khánh....vv" và không thêm sự kiện riêng của bạn đc. Muốn có đấy đủ các chức năng bạn phải cài ít nhất 2 app + 1 app mặc định của iOS.
Không tin thử xem, cãi nhau vs bạn mệt quá!
@I is Edge Bác cứ bảo sinh viên trả góp. Sinh viên mà đu được S6 thì cũng hay rồi đó. Cái vụ app 1 usd nữa. Bỏ ra trên 15 triệu được, thậm chí khi mua xong, vài tháng sau giảm 2-3 triệu bác vẫn thấy bth trong khi vài trăm ngàn mua app bản quyền thì so đo..hài. Ko thì app ..... nếu ko có tiền. Trên store nhiều lắm chỉ là ko có thời gian ngồi duyệt thôi. Nó ko giống y chang nhưng đã là software thì có thể bổ sung được tính năng. Còn cái em nói bác là phần cứng và sự ổn định lâu dài, cái này mới quan trọng. Còn bác so App thì nói thật trên iOS có những App cực kì hay mà trên android ko có. Một số người mua iPhone chỉ vì 1 vài cái app đó đó.

Còn những sản phẩm mới của Sam mình chỉ thích mỗi S6 gọn gàng đẹp đẽ dễ bỏ túi, ko thích cái Edge như đã giải thích.
dù ai nói ngả nói nghiêng
thì ta vẫn đú apple cho sang
😁:D:D:D:D:D:D:D:D
I is Edge
ĐẠI BÀNG
9 năm
@facebook.com/loptuva Tôi với bạn không cùng đẳng cấp khỏi cần nc tiếp. Có câu tặng cho bạn và anh em "tinh tế" ít tiền thì để mà tích góp đường có sĩ diện hão mà mua iPhone làm gì? 😁 :D :D
@I is Edge chán chả muốn nói với b, tiền tôi chả thiếu, đừng đặt ngang hàng với tui, z nha, đừng quote nữa, não không dùng tới thì có nói cũng vô dụng, đọc 1 câu k hiểu ý nghĩa của nó, đúng là tay nhanh hơn não thật, z nha đừng quote nữa, tôi biết b giàu rồi =))
I is Edge
ĐẠI BÀNG
9 năm
@facebook.com/loptuva Đúng là anh/e tinhtế có khác chỉ dùng đi dùng lại mấy câu như: "Không não", "tay nhanh hơn não", "không có tiền mua thì đừng chê" .. ba la ba la. Không nói được câu nào sáng tạo của riêng mình là biết bạn thông thái đến đâu rồi? Hãy đi học trước khi đi mua smartphone nhé.
@I is Edge Một quý ông thượng lưu chia sẻ 😁.
Plus cũng bị cắt 1 miếng pin do cái taptic enzine chiếm dụng
Nhưng qua Apple watch thì mình ko thấy cái này cần thiết. Thực ra nó là cục rung thôi nhưng nó rung dễ chịu hơn rung phản hồi của các thiết bị khác
giảm hơn 5% dung lượng pin + thêm ít kinh kiện dùng pin chắc thời lượng giảm rồi
tommykp
TÍCH CỰC
9 năm
thêm cái này thì phải hy sinh cái kia thôi
yếu sinh lý mà còn bị rút bớt pin quá nhọ cho đội Táo tàu 😁
Có vẻ căng...
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
Ko sao.. cúc sẽ gõ đầu các anh lập trình phần mềm bắt họ làm 400% sức giúp cải thiện pin 😁
Ko thấy sạc dự phòng do apple sản xuất nhỉ... mình tưởng năm nay là có rồi chứ
makimso
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trung bình xài 1 ngày thế là đủ.....
anti-fan
TÍCH CỰC
9 năm
@makimso Trung bình ngày sạc 2 lần, thế là đủ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp