Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple iPhone X: thiết kế mới, màn hình OLED 5"8, nhận dạng khuôn mặt 3D, không còn Touch ID

cuhiep
12/9/2017 18:23Phản hồi: 1.165
1.165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cái thanh đen làm phân tán tư tưởng quá. Không đẹp tý nào sất
nhấn giữ nút nguồn để gọi siri
Vậy tắt nguồn phải ls nhỉ ae
Carl
CAO CẤP
7 năm
Xin lô
Xin lỗi! Sao
Cảm ơn bạn đã bỏ thời giờ làm một hướng dẫn chi tiết. Nhưng thông báo đó chỉ áp dụng cho Touch ID. Lỡ lên Face ID hai trường hợp restart và failed attempt xài chung 1 thông báo thì sao? Thực tế là hiện giờ trừ người trong Apple ra không ai có thể định rõ tai nạn trên sân khấu lần trước là do lỗi gì. Thậm chí những người được trải nghiệm iPhone X cũng không được cho phép cài đặt Face ID. Thành ra thí nghiệm của bạn làm cũng chỉ mang tính gợi ý với giả định hệ thống thông báo trên 2 đời máy là như nhau, chứ không làm bằng chứng thuyết phục được. Muốn chắc chắn chỉ có nước đợi ai đó đã sở hữu iPhone X làm thực nghiệm giống bạn.

Thân.
@Carl À, Apple đã đưa ra giải thích rồi đó bạn, và tôi đúng hahaha
Carl
CAO CẤP
7 năm
@editzrapper Chúc mừng! Bạn thật may mắn 😃
Mod viết bài vãi quá, "mặt lưng bằng kính nên có thể truyền điện qua". Làm ơn!!!!!!! Hãy là mod "Tinh Tế" dùm.
Cuối cùng lại trở về với thiết kế cột sóng điện thoại như bản ios ngày xưa.
xấu như con gấu
Hai năm nữa nhìn lại mới thấy nó chuối nãi bự cỡ nào... giờ còn hót hehe
Kawan Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mặt trước và sau liệu có chống trầy sước không ?! Không thấy mô tả nhỉ.
hungproda
TÍCH CỰC
7 năm
Apple toàn vả vào mặt ifan
Tràn viền
Oled
Sạc k dây
Độ phân giải màn hình cao
Mặt kính đồng bóng.....
Rồi trc có bài gì apple tích hợp vân tay dưới màn với sạc k dây cách 1 mét 😆. Các ông vào tâng lên trời 😃)
Giờ nó bỏ mẹ cả cái vân tay. 😃) và dùng cái sạc chuẩn qi cách đây 3 năm 😃)
@hungproda Tràn viền thì sao? Tràn viền mà không có công nghệ chấm chạm thì tràn làm gì
Oled thì sao? Oled mà màu sai, bẩn bẩn, rỗ rỗ thì oled làm gì?
Độ phần giải cao thì sao? Độ phân giải cao mà độ phân giải hiển thị thấp thì để làm gì? Đẻ cho máy render cho lag chơi hả?
Sạc không dây thì sao? Có phổ biến đc không? Hãy đợi sau khi iPhone ra mắt để xem sạc không dây nó đi đến đâu rồi chém cũng chưa muộn.
Mặt kính đồng bóng 😁 cái này xác nhận đồng bóng.
hungproda
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Bẩn bẩn rỗ rỗ thì chỉ có chú mơi bảo vậy thôi 😆
Trc kêu hd là đủ rồi. 😃)
K dây qi thì chờ apple định nghĩa laj . Cả oled nữa 😃)
@hungproda Đừng cố lẩn tránh hãy đi tìm một cái U11 hay Sony mà so xem màn hình Amoled nó lởn thế nào.

Luôn phải biết đòi hỏi, không bao giờ dừng lại. Những cái gì trên Ss hay Android bây giờ hầu hết đều đáp ứng những đòi hỏi từ những người như mình thôi. Chứ như bạn thì cho cái gì xài cái đó
hungproda
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep 😆. Ghê a hiệp đòi hỏi dc cả ss với androi 😃). Khiếp vậy
😃) thằng ss hay apple dêud ngày càng hoàn thiênn để cạnh tranh nhau chứ k thì chết như nokia ấy .
Thế a táo nhà hiệp thì k phải thay đổi à. Hay tỉ lệ vàng với màn phân giải hd hay dưới hd là đủ . Hay lcd . Sạc k dây. Chắc mấy thứ đó thừa
Ra mắt một sản phẩm tuyệt vời rồi 2 tháng sau mới bán.
Apple thật là gian ác
Các bác thì chỉ biết chê rồi soi mói,ai fan samsung thì mua xài,ai fan app thì triển ngay luôn.Còn tôi ko fan của táo mà cũng ko phải sam sung,nhưng theo nhân xét cá nhân thì vãi cái androi,ram thì ngút ngàn mà 1 time thì chạy càng ì ạch,thao tác ứng dụng thì loạn xạ,...hazzz.Còn riêng thằng samsung thì tui ko thích,xài vài tháng sao nhìn lại giống đồ chơi con nít,mạng mỏ thì chập chờn....còn các bác chứ chém kiểu thằng này ăn cắp thằng kia,xin thưa các bác,cái đầu của họ họ nghĩ ra cái gì nữa cơ,đơn giản như chup hình các bác cũng thấy 8m,rôi lên 12m,nhưng bác samsung lại nhức đầu để chạy theo.Tui nói zậy ai chém cứ chém,nhưng cẩn thận kẻo mấy anh ảnh móc cổ bỏ lên xe,rồi ko biết chừng bị thiêu hủy..kkk
hungproda
TÍCH CỰC
7 năm
@mrduclan Thánh chém. Ss dòng ít tiền k biết vì đây k sài. Chứ dòng cao cấp bảo lag thì chịu
Ip thì thằng nào bảo k lag vào đây. 6s+ dùng chưa dc 2 năm đơ lòi mắt
hungproda
TÍCH CỰC
7 năm
@mrduclan Thánh chém. Ss dòng ít tiền k biết vì đây k sài. Chứ dòng cao cấp bảo lag thì chịu
Ip thì thằng nào bảo k lag vào đây. 6s+ dùng chưa dc 2 năm đơ lòi mắt
valuelove
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hungproda Samsung s8+ chạy võ lâm mobile map tần thủy hoàng có 1k ng chơi thôi mà lag k ra skill dc lun chứ nói,trog khi ip7+ vẫn bình thường ko tin vứ việc test boss xuất hiện t5 với chủ nhật 21h55
Bỏ hăn 19tr5 mua s8+ chơi game đó mà có chơi đc đâu thằng nào dám bảo k lag bước ra test k thua mất đt
Đẹp. Và cuộc chiến giữa Táo và Sam không biết bao giờ mới đến hồi kết 😁
@trachanhsv quả Ava chất đấy. Anime/manga gì đây bác?
Sam mồm mép như tôm tép, làm 1 nói 2,3. Nghe nói Sam đang điên vì iPhone 8.
mramato
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm nhận cá nhân nhưng mình thấy phiên bản này, nhìn ngoài, giống samsung tn ý.
Wolverie
ĐẠI BÀNG
6 năm
"iPhone X sử dụng mặt lưng bằng kính, tức là nó có thể truyền điện qua được" --> nghe có gì sai sai, đúng ra là "cho "từ trường đi qua" mới đúng!
cvlgamer
ĐẠI BÀNG
6 năm
Năm nay viết ngắn thôi hiệp nhé 😆
Quá đẹp ,2021 mới tậu em nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119