Apple không còn cho phép quay về iOS 7 nếu bạn đã cập nhật lên iOS 8

Duy Luân
27/9/2014 22:57Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DuyPK
ĐẠI BÀNG
10 năm
May quá, vừa về cả 5s lên mini retina hôm thứ 6 vừa rồi...
Ngon hẳn.
ios8 dễ bị out khỏi app lúc đang xài,lên 8.0.2 van bị
anhgiap2007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói thật là ios 8.0.2 là khá ổn định rôi, không lên thì chờ 3 đến 4 tháng nữa mới có 8.X.
Cái mình thấy hay trên ios 8 là custom camera với cái tiên đoán từ nhưng không có tiếng Việt.
Mà ghét nhất là các bố nào cứ than "vừa lên thấy pin sụt nhanh lại xuống". Hệ điều hành thông minh, nó cần mấy ngày để học thói quen người dùng; nó cũng cần phải cùng tuỳ chỉnh như máy cũ thì mới phán được chứ.
hieuvu94
TÍCH CỰC
10 năm
mấy bác cho em hỏi ipad mini1 em đang ở 7.0.4 có lên 7.1.2 đc ko, và 7.0.4 bs 7.1.2 cái nào ngon hơn
@hieuvu94 không được nhé, khỏi thắc mắc, bởi khi up rom bằng itunes phải có mạng để itunes xác nhận phiên bản rom mà bạn up, dù up bằng file có sẳn trong máy.
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
@hieuvu94 Tất cả những thiết bị đc hỗ trợ os8 thì giờ restore lại phải lên os8 hết.os7 bjo về hưu rồi b😃trừ ip4 b có thể lên 7.1.2
chơi kiểu ép buộc khánh hàng, chia buồn cho bác nào dùng 4s.
Lên rồi mới thấy hối hận! Cái gì cũng chập chờn!
athena16
TÍCH CỰC
10 năm
iphone5-ios6, perfect couple. :v
@athena16 Sống thế có khổ không bạn : )) . Tiếp thu cái mới đi chứ, nó phải phục vụ mình mà
@Fan Quả Táo Chính vì nó phục vụ mình nên mình muốn là nó phải làm ,chứ không phải như lên rồi bảo nó xuống nó còn chẳng thèm nhìn mặt 😆
athena16
TÍCH CỰC
10 năm
@Fan Quả Táo sống khổ hay không là do bạn nghĩ, tại sao bạn lại nói mình sống khổ chứ? lên ios cao có gì hot lắm à? :v
rồi sẽ có thống kê là >90% máy đã đc lên 8.
awp1323
TÍCH CỰC
10 năm
ai dùng 4s mà chưa xuống thì vui đấy. Nhục cái sau này restore lại phải lên 8😔
@awp1323 là sao vậy b ? có phải ví dụ mình đang chạy ios 7.1.1 mà gặp vấn đề gì đó, phải restore lại firmware thì k restore đc bản 7.1.1 đó nữa mà bắt buộc phải lên ios 8 hả b ?!
@lightchangeworld đúng rồi bạn . nếu muốn giữ lại fw thì dùng Irex lat hoặc Semi-Restore đối với máy đã jb 😃
Máy chưa jb thì vào Cài đặt > Cài đặt chung > Đặt lại > Xoá tất cả nội dung và cài đặt 😁
@•Táo• giữ lại fw là sao vậy b ? nói rõ thêm cho mình đc k ?
giữ lại fw là cố định ở bản đó, k lên mà cũng k xuống đc á ? :eek:
@lightchangeworld Nếu bạn k muốn lên ios8 mà trong lúc xài ios 7.1.x gặp vấn đề thì bạn dùng iRex lat hoặc Semi-Restore nó giup máy bạn trở lại lúc vừa mới jb
máy bạn chưa jb thì vào đặt lại chọn dòng 2
Sau này bạn k muốn dùng ios 7 nữa thì vẫn lên ios8 bình thường nhưng lên rồi thì k xuống 7 đc nua
haiduongck2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em Air lên có vẻ pin xuống nhanh hơn so với 7, độ mượt có hơn nhưng hình như có vấn đề với cảm biến xoay màn hình, thi thoảng trong app không nhạy. Ai bị tương tự k
mapu001
ĐẠI BÀNG
10 năm
THÁNH TROLL đây mà =))
Lies
TÍCH CỰC
10 năm
ip4s lock nhật 6.1.3 giờ lên 7.1.2 được ko mọi ng @@
jonylee
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Lies thật hiếm hoi, tớ ước được ios 6 lắm
người dùng nên được lựa chọn bản phù hợp nhất cho mình hoặc đơn giản là thích bản củ hơn thì xuống, ép người dùng vậy k nên.
hungpro123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lên là lên nóc luôn khỏi xuống
haputin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình 5 lên ios8 bị lỗi như sau nếu tắt 3g vào sáng sớm hoặc đêm thì vẫn có sóng nhưng k nhận được tin nhắn đến. Lúc sau bât 3g mới có. Đến phát điên luôn.
@haputin Bạn xem tin nhắn của bạn bạn gửi đến có phải tin dạng imessage ko.
VicLove
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy con hàng dung lượng 5G thì nghi chơi rồi
el 1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cho con 5s v ipad air lên hết. Không quan tâm JB lắm 😃
b0ngma01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào lên iOS 8 bị lỗi Air Drop khi gửi nhiều ảnh, báo đã gửi thành công, nhận thành công nhưng chỉ nhận được 1 ảnh ko nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019