Apple lên kế hoạch ra mắt phiên bản mới giá mềm hơn của Macbook Air vào Quý 2/2018

agp8x
4/3/2018 5:18Phản hồi: 117
Apple lên kế hoạch ra mắt phiên bản mới giá mềm hơn của Macbook Air vào Quý 2/2018
Tuy không có gì nâng cấp gì đáng kể trong vài năm vừa qua, Macbook Air vẫn là một trong những mẫu máy tính xách tay phổ biến nhất của Apple. Chính vì vậy mà theo nhà phân tích Ming-Chi Kuo, Apple sẽ ra mắt phiên bản Macbook Air mới trong Quý 2 năm nay, với mức giá còn mềm hơn hiện tại.

Ming-Chi Kuo là một trong những nhà phân tích có tỉ lệ dự báo chính xác cao về các sản phẩm của Apple. Ông cho biết việc ra mắt phiên bản Macbook Air 13 inch mới với mức giá thấp hơn hiện nay sẽ giúp Apple đẩy mạnh doanh số laptop.

Lần cập nhật gần nhất của Macbook Air là vào hè năm ngoái, khi Apple chỉ nâng cấp bộ xử lý lên 1,8 Ghz. Mức giá hiện tại của Macbook Air là 999 USD.

Bên cạnh dự đoán về Macbook Air, Ming-Chi Kuo cũng cho biết Apple nhiều khả năng sẽ giới thiệu phiên bản mới của tai nghe AirPod và sức cầu của dòng loa thông minh HomePod chỉ dừng ở mức trung bình.

Theo The Verge
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng macbook pro i5 mới mạnh hơn i7 đời trước
T có mấy thằng bạn đú đởn, mua macbook cài win.
Được cái mượt thật
@quocanh_ltk Máy mấy chục củ chạy ko mượt thì quăng luôn cho rồi 😁
@quocanh_ltk nực cười thật, xài macbook cốt yếu để đồng bộ iphone với máy tính thôi. chứ nếu mua mà chạy win thôi mua dell/thinkpad xài đã hơn
Ralph
TÍCH CỰC
6 năm
@quocanh_ltk Mình xài macbook 13 retina gần 5 năm rồi. Ngày trước mua với giá 33tr. Trước đó đã đổi 3 con lap trong vòng 4 năm. Lỗ khoảng gần 20tr cho 3 vụ đổi đó. Theo bạn thì có đú không?
@quocanh_ltk 1 thanh niên đéo có tiền mua gato vs thg bạn =)))
Dòng air này mình cứ thấy vô dụng kiểu gì ý
@dunggrap vô dụng hay ko do người xài thôi 😁
@hoangduy203 Vô dụng hay không là do người ta dùng làm gì mới đúng. Với mình thì P/P con Air là sida. Thế thôi
hoanloc
CAO CẤP
6 năm
@dunggrap chuẩn rồi, đang xài retina mà sờ vào con air thì thôi chán luôn, thà mua con pro 13 đời cũ cò hơn
@dunggrap vô dụng với bạn thôi, chứ tôi dùng air để trader coin chứng khoán, hữu ích cực kỳ. nhanh gọn lẹ.
kisschau
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cấu hình như cũ, giá giảm và lên được cái màn retina là ok nhất!
@DarthTyr retina nó là màn ips lcd thôi, apple đặt ra cho nó sang mồm
konkot
TÍCH CỰC
6 năm
@DarthTyr Bạn có biết màn tn là gì không Mb air sử dụng màn ips lâu rồi nhé
@konkot Vãi =]]]]]] Mày tìm ra đây được con MB Air nào có màn IPS tao lạy mày luôn. Troll vớ vẩn vừa thôi.
Linlinchin
TÍCH CỰC
6 năm
@kisschau retina nữa éo ai mua pro sao bác!!
ýehdbfjrjrj
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ra giá rẻ ifan lại kêu ko sang, ko đẳng cấp nên ko mua nữa.hihi
ýehdbfjrjrj
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lekhanhtrung123 Thế seeder nói về fan nào?? Nói ifan à
ýehdbfjrjrj
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lekhanhtrung123 Bên sohoa chỉ có thằng saimuraitam là seeder bên apple nên cứ cmt là bị chửi. Còn bên tinhte thì nhiều quá nói ko nổi
@ýehdbfjrjrj t đã đưa dẫn chứng rồi đấy, nói về seeder nta chỉ nghĩ về ss thôi vì chính ss cũng đã thừa nhận đội quân "ăn lương nói láo" của mình
ýehdbfjrjrj
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lekhanhtrung123 Lên google xem nghĩa của seeder là gì vẫn ko hiểu à. Người dùng IP thông minh vậy sao. Haha
Chỉ hóng mỗi cái màn retina 😆)
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boybl1990 Nếu đã từng xài pro đời mới thì bạn sẽ thấy k cần cái air retina 😃
@Nghi2k Căn bản là 2c ở 2 phân khúc khác nhau bác ạ 😃 chứ pro 13 đời mới thì mỏng nhẹ gần bằng air luôn rồi.
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boybl1990 Thì bởi mới nói, air chỉ hơn cái mỏng với nhẹ mà pro đời mới thì không còn cách bao xa. Vấn đề còn lại là giá thôi 😃
chinhdx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giảm về entry level thu hút được thêm người dùng mới cũng tốt
iomb4ilu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng con Air được 6 năm rồi, dáng mỏng sexy vẫn ngon, mỗi tội màn ko dc Retina nên nhìn bọn đời mới tủi thân vãi.
Mac Air giảm tầm 100$ nữa là đẹp 😃
@Galaxy..Star Giảm càng nhiều càng đẹp nhé bạn.
@iAndroids Giảm 1/2 giá là thành siêu mẫu luôn 😁
Nên như thế nếu không tụi Tàu nó nhái hết. Chất lượng cũng tốt mẫu mã y chang và nhiều khi còn tiện lợi hơn do OS win hoặc Android thoáng hơn IOS. Xiaomi nó cũng làm Mac và Ipad của nó rồi đấy. Nẫu mã , CHẤT LƯỢNG CÔNG VỚI MAC HÀNG HIỆU NHƯ APPPLE MÀ BÁN GIÁ NHỈNH TÍ THÌ AI DẠI MUA HÀNG NHÁI HÀNG TÀU CHI. heheheheh (SORRY SỞ DĨ ĐANG OÁNH CHỮ THƯỜNG NHẢY VÔ CHỮ HOA DO CÁI BỘ GÕ MÁC DỊCH DỞ CHỨNG RỒI. CÀI LẠI 2 LẦN RỒI.)
giữ nguyên giá nâng lên màn retina là đc rồi 😔((
Giá rẻ? Thế thì không mua, mắc công bị chê xài apple mà giá rẻ nữa.
Vaanres
CAO CẤP
6 năm
Chỉ cần cái màn retina là đủ rồi, cấu hình làng nhàng cũng được 😁
Laptop = tiền con iphone. Vãi c.
thiệt h đ' hiểu nên mua mac air về làm được gì luôn ấy, năm đầu đi làm dành dụm được 25 củ mua em nó, công nhân pin trâu bò, còn 5% nhưng gần 1h mới hết, thức đến hơn 1h sáng để cho nó tắt , đem ra cài parallel chạy thử ubuntu thì giựt quá nên thôi, code thì không lẽ chỉ dùng html vs css, thua em laptop dell vostro từ hồi còn đi học, xài 1 màn hình rời với dell u2515h giựt thì thôi rồi, kéo 1 video kéo 2 màn không nổi, đến bây h vẫn chưa biết nên làm gì với em nó.
@tyller end Đem làm thớt băm thịt đi
@tyller end làm cảnh :p
MoNoJi
CAO CẤP
6 năm
@tyller end Thế bạn nghĩ ai mua về cũng để code với kéo 2 màn hình như bạn à : cấu hình ko cao mà đòi mạnh ở đâu ra 😁
@MoNoJi Kiếm con gấu tiểu thư về bắt nó làm ruộng
Ngon
Cũng muốn mua macbook nhưng sợ pin ko tốt, và đã quyết định mua em dell xps, cùng giá tiền mà hơn đời chip cả 1 năm (chip đời 8 luôn) trong khi mac chỉ là chip đời 7. Sau đó về dùng thì thấy răng pin em nó quá trâu, dùng cả ngày chưa cần sạc 😃.
Giờ thì vợ cũng máu mua luôn nhưng do cũng chưa dùng macbook bao giờ nên cũng muốn mua cho vk macbook, duy chỉ sợ ko như kỳ vọng, bác nào dùng cả 2 em này rồi cho mình lời khuyên!
@congarung1988 Theo mình bạn đừng mua Mac.Dùng Mac ko hiểu về Mac thì đừng dùng.Mình chỉ nói thế còn tiền là của bạn,bạn mua cc j là quyền của bạn.I don't care.
H Apple lấn xuống phân khúc thấp hơnjj giá tốt mua cái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019