Apple lên tiếng giải thích việc demo FaceID "thất bại" tại sự kiện ra mắt iPhone X

14/9/2017 8:42Phản hồi: 453
453 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vãi. Thế cứ người khác cầm vào là lại phải nhập mật khẩu á? Đùa hay thật vậy?
Sam với táo nó bắt tay với nhau để luộc người dùng đấy ,
Ảnh chụp màn hình cũng bị khoét, dị vãi chưởng
heobubi
TÍCH CỰC
7 năm
Mọi người đang xử lý thiết bị này để giới thiệu trước khi đưa lên trình diễn, và Face ID đã cố gắng chứng thực khuôn mặt của họ. Sau khi thất bại nhiều lần, bởi vì không phải là khuôn mặt của Craig, iPhone đã làm những gì nó được thiết kế để làm, đó là yêu cầu mật mã. Nói cách khác Face ID đã làm việc đúng như nó đã được thiết kế để "

- Trước khi ông cầm lên giới thiệu nó không hề yêu cầu mật mã, chỉ khi đưa lên mặt thì bị khóa. Vậy nó đã ko nhận ra chủ nhân mình lần mở cuối cùng.
- Vậy là nó liên tục thu thập các khuôn mặt của người sử dụng.
- Nếu về vn các bạn bán nó đi thì nó còn lưu khuôn mặt của người cũ không?
- Nếu nhiều người cầm máy bạn, lúc đó máy quét liên tục, đến lúc chính chủ mở phải nhập pas. Vấn đề mình thắc mắc nếu nó nhận diện quá nhiều người có bị block thời gian đăng nhập ko?
AmbitiousGay
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu mình là "chủ" của chiếc điện thoại trên tay mình thì mình có thể hoàn toàn giải thích ngay lúc nó fail. Chứ không phải để sau đó mới đưa ra lời giải thích.

Đồng thời, phần mềm tốt là phần mềm thông báo rõ ràng khi có sai sót gì đó xảy ra. "Mầy scan face quá số lần quy định, vui lòng nhập passcode."
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang 30 tuổi, ngủ 1 đêm thức dậy đột nhiên biến thành 1 ông/bà lão 80 tuổi, không biết Face ID này có nhận diện được ko nhỉ 😆
Mình không phải fan táo cũng ko phải fan sam, note8, ip x đếu muốn mà không đủ ngân lượng
KAXIHAN
TÍCH CỰC
7 năm
Vẫn còn thời gian để fix mà, dù gì thì chuyện thế cũng mất mặt rồi, hy vọng lần sau rút kinh nghiệm thôi. Còn chuyện mua và dùng ai thích thì cứ mua thôi, không như ý cũng cố mà chịu. Mình tưởng iPhone x nó thế nào chứ thế này thì chưa xứng đáng để mua, nói chung đang dùng 7 thì cứ ở yên đó thôi, chả có mẫu nào đang thấy, trừ phi cần oai thôi.
cơ chế này có lễ nên làm linh hoạt hơn. nhiều khi người khác cầm đt xem qua hoặc thậm chí đi ngang qua máy cũng tính 1 lần faceid thất bại thì phải nhập pass nhiều :|
Linhbi001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tinhhuvo_01 Điện thoại của bạn, chả lẽ lần nào bạn cũng đưa cho người ta cầm :v Mà nếu bạn cầm thì cam trước luôn đưa vào mặt bạn mà
@Linhbi001 điện thoại em hay để trên mặt bàn. đi đâu cũng vậy, cty, cafe, ở nhà. e bt ít khi cầm điện thoại toàn vứt quanh quanh. (6s e đang dùng pin 2-3 ngày bật 3g wf). ghét để mk lắm mà trước để hay bị sờ mó quá nên buộc phải dùng. Dùng touchid tiện hơn nhiều mà vẫn ghét :| kết nhất quả double tap của LG....
hoxuantu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói chung tính năng ngu như bò =))
giả sử máy không đặt passcode, khi rơi vào trường hợp này thì sẽ làm sao nhỉ.
Người dùng android đang muốn chuyển qua iphone thắc mắc. thanks.
Linhbi001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bongbang20 iPhone với Android cũng giống nhau thôi, lúc thiệt lập bảo mật vân tay luôn yêu cầu passcode
nguyentao18
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bongbang20 Khi bạn lập FaceID/TouchID máy sẽ bắt bạn lập passcode dự phòng nay
vuanhtu180
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đợi bản thượng mại rồi phán nhá các thánh.
cuti7x
TÍCH CỰC
7 năm
Các trang và nhóm thảo luận của nc ngoài cũng đồng ý về việc côbg nghệ FaceID chưa thực sự hoàn thiện, hy vọng bản cập nhật sau sẽ tốt hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019