Apple miễn phí bộ app iMovie, Numbers, Keynote, Pages, GarageBand cho tất cả mọi người

Duy Luân
18/4/2017 22:27Phản hồi: 190
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ta Minh Thao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào dùng numbers biết fix lỗi tự động copy chữ theo cấp số nhân ko ah? Ví dụ như em đánh "ch"+phím cach nó sẽ xuất hiện "chch" rồi ấm phí xoá nó cũng vậy. Khi ấn tiếp "oo" thì nó cứ như trong hình thôi
Screen Shot 2017-04-19 at 5.17.47 PM.png
Bác nào biết chỉ hộ nhé
cho hỏi là có cách nào cài cho osx không nhỉ
denhun
TÍCH CỰC
7 năm
Không phải tất cả mọi người đều dùng thiết bị Apple.
HiHi! Good!!!
Office hàng Apple trồng được dành cho những nhu cầu đơn giản, nhẹ nhàng. Để tính toán phức tạp, tối ưu thời gian cho công việc thì bắt buộc phải dùng Microsoft Office. Kho addins, macro phong phú là cái mà office trên macOS không bao giờ có được.
Đơn cử như file Excel matrix monitoring của mình có khoảng 20.000 đầu việc, toàn bộ 20.000 đầu việc này đều có file scan để ở 1 thư mục, giờ muốn tìm 1 đầu việc bất kỳ thì chỉ cần viết 1 macro đơn giản, nó sẽ tìm trong thư mục đó, highlight, rồi gán hyperlink luôn. Office macOS không bao giờ làm được việc dù đơn giản đến vậy.
maynebuoi
TÍCH CỰC
7 năm
@realmadrid_cf Đừng tỏ vẻ nguy hiểm rồi phát biểu cái câu "không bao giờ làm được". Một công ty có tiềm lực như Apple thì mua luôn cả Microsoft còn được huống chi làm ba cái thứ ông nói. Có điều họ biết họ mạnh về lĩnh vực nào và tập trung vào lĩnh vực ấy thôi. Ngu gì làm một bộ Office phức tạp như Microsoft Office trong khi Microsoft Office đã đủ tốt. Đó là chưa đề cập đến khía cạnh MS cũng là một developer lớn trong Mac Community, Apple còn mời họ lên sân khấu.

Còn nói riêng về bộ Office thì PowerPoint không ăn được Keynote, nếu không nói là dùng phức tạp hơn và hiệu ứng kém xa Keynote. Page có giao diện và các mẫu bắt mắt hơn Word. Nếu dùng cả Mac và iPad hay iPhone thì iWork đồng bộ iCloud quá ngon. Ở một vài khía cạnh thì phải thừa nhận bộ iWork cũng có nhiều ưu điểm mà người quen với những ưu điểm này khó có thể tìm được ở MS Office.
@maynebuoi Cả một đoạn diễn văn bạn nói mình đồng ý trừ 1 câu: "Một công ty có tiềm lực như Apple thì mua luôn cả Microsoft còn được huống chi làm ba cái thứ ông nói." =]] Nên nhớ trong tứ đại gia thì Microsoft đứng thứ 3 với 502,6T(4/2017). Apple không đủ khả năng và không thể nào mua lại được Microsoft. Vui được rồi, đừng vui quá.
thanhbk
TÍCH CỰC
7 năm
Khi nào hết free vậy ae?
linhduon55
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng mac os 10.11 mà không muốn nâng cấp, nó không cho down, có cách nào kéo về để đó không các bạn
brotherbui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình trước dùng cái này thấy tiện lắm nhưng giống như các bạn đã chia sẻ vì công ty chủ yếu dùng Windows và Microsoft Office nên ko tương thích lắm. Mỗi lần gửi file qua mở toàn lỗi layout. Đặc biệt nếu ai hay dùng cái Checkbox (Developer tab) thì Microsoft Office trên Mac còn ko hỗ trợ tốt chứ chưa nói anh Pages này. Giải pháp của mình toàn chơi cài máy ảo Windows rồi cài Office cho windows khi cần làm vì cũng ko dùng thường xuyên nên chấp nhận được 😁
ma´y mình iMac không chạy được mac 10.12, đang chạy 10.11 nó không cho cài bản nảy, có bạn nào biết bản thấp hơn không chỉ mình với. cám ơn nhiều
@heligo Các máy mac trước 2013 được cài miễn phí bằng cách tải bộ iwork 9 bản dùng thử rồi vào appstore update lên là xong
Từ hồi Numbers bỏ mất lệnh group và subtotal, mình không còn dùng Numbers nữa. Mặc dù rất tiếc, vì nó cũng có nhiều ưu điểm so với Excel.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019