Apple mở chương trình thay thế GPU miễn phí cho các máy iMac 27" đời Mid-2011

Duy Luân
17/8/2013 23:15Phản hồi: 134
Apple mở chương trình thay thế GPU miễn phí cho các máy iMac 27" đời Mid-2011

Sau khi một số người dùng phản ánh rằng chiếc iMac đời Mid-2011 của họ bị lỗi giật chớp màn hình hoặc biến dạng màu, một số thì bị các sọc xanh chạy dọc màn hình hoặc màn hình bị đen, Apple đã đưa ra chương trình khắc phục sự cố miễn phí. Hãng nói lỗi xuất phát từ bộ xử lí đồ họa AMD Radeon HD 6970M, cả cấu hình vRAM 1GB lẫn 2GB, và ảnh hưởng đến các máy iMac 27" được bán trong giai đoạn từ tháng 5/2011 đến tháng 10/2012. Những chiếc máy này sử dụng CPU bốn nhân Core i5 3,1GHz hoặc Core i7 3,4GHz đời Sandy Bridge. Các máy nằm trong diện được sửa miễn phí phải có số serial kết thúc bằng với bốn kí tự thuộc các nhóm sau:
  • DHJQ, DHJW, DL8Q, DNGH, DNJ9, or DMW8
  • DPM1, DPM2, DPNV, DNY0, DRVP, DY6F, F610
Apple cho biết thêm rằng các Apple Store, trung tâm bảo hành cũng nhà đại lý ủy quyền đã được hướng dẫn các bước tiếp nhận và sửa máy cho người dùng. Hãng sẽ thay thế GPU AMD trong những chiếc iMac 27" bị lỗi và thời hạn được thay miễn phí là trong vòng 3 năm tính từ ngày mua máy. Nếu những người dùng nào đã khắc phục lỗi GPU mà phải trả tiền vì hết hạn bảo hành, Apple sẽ hoàn lại khoản phí đó. Nếu ở Việt Nam, mời bạn nhấn vào đây để xem địa chỉ các trung tâm sửa chữa được Apple ủy quyền.

Trước đây Apple cũng từng phải đưa ra chương trình thay thế ổ cứng Seagate 1TB cho những chiếc iMac mua trong khoảng thời gian từ tháng 10/2009 đến tháng 7/2011.

Lỗi GPU trông sẽ như thế này
Nguồn: 9to5mac
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dịch vụ tốt quá 😁, em yêu Apple chứ em ko yêu MAC. Vì em là gamer
thg.1812
TÍCH CỰC
11 năm
@le hoang tuan Yêu gì. Tất cả các chi phí đó đều đã được tính vào giá bán. 1 vài trường hợp đen hỏng thì huề, còn lại đều nộp không cho Apple trong giá sản phẩm.
Apple dạo này có dịch vụ tốt, hỗ trợ ngon😃 nhưng cũng buộc phải làm vậy để giữ chân khách hàng chứ, nếu ko bán cho người sử dụng sản phẩm bị lỗi mà khi thay lại xơi tiền nữa thì khác nào bòn tiện, nhứ thế sao mà ngửi dc😁
@nostalgia04 xưa giờ đều vậy mà chứ dạo này gì.Ngày xưa nếu bác complain bằng email với SJs ông ấy cũng trả lời lại và cho khắc phục liền.
@nostalgia04 không phải "dạo này" đâu ban ạ. Từ khi hệ thống Apple Store ra đời thì Apple đã nổi tiếng với dịch vụ chăm sóc khách hàng rồi.
@chumzuizui cũng tùy người thôi, ko phải ng nào cũng đc trả lơi và ko phải yêu cầu nào cũng đc đáp ứng, thậm chí có ng cũng bị "phản pháo" vì có yêu cầu quá đáng
Apple chơi rất đẹp ở khoản này

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
[Guest]
TÍCH CỰC
11 năm
chăm sóc khách hàng tốt thật, nể táo ở khoản này, mấy hãng khác mua phải seri card đồ họa lỗi là tự mà sửa nếu hết bảo hành 😁, điển hình là Dell với 1 số dòng Preccision bị lỗi card của AMD
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp con khỉ gì, máy lỗi thì đổi cho người ta, nó chưa tính phí + thêm vài chục $ là may phước :eek:
@Cua Gach Apple chuyên hướng tới ng dùng cao cấp nên sp của nó chẳng có cái nào gọi là rẻ cả.Vì vậy mà các dịch vụ hậu mãi,bảo hành cũng tốt hơn các hãng " rẻ tiền " vài lần.Tiền nào của nấy thôi.Và đọc mấy cái cmt của bạn thì mình nghĩ bạn đang GATO với ng dùng hàng Apple đấy.Ráng kiếm tiền rồi trải nghiệm thử 1 lần xem,chứ đừng nhìn = cặp mắt thiển cận của mình rồi phê phán trong khi chả hiểu gì về nó,nhé 😃
chien07abc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cua Gach thế à, thế nào là náo, mày có chắc là ngoan hơn tao theo cách đúng nghĩa không. đừng đem chuyện tuổi tác ở đây ra nói chuyện
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chien07abc ở thì "náo", thằng bk con
jo0oker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cua Gach Vãi bác????
Táo mà..
hamyty
CAO CẤP
11 năm
đây là lý do vì sao apple thành công, coi khách hàng là trung tâm, apple hết lòng vì khách hàng thì họ sẻ ko bao giờ bỏ rơi apple, từ phần cứng đến phần mềm, từ bán hàng đến hậu mãi, apple đều làm mọi người hài lòng 😃
Vibanvitoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trongvongbankinh bạn nói thế cũng có lý. thế mỉnh thử hỏi bạn xem các hãng khác cũng có máy lên đến 40 > 50 tr đó. như vaio, dell, lenovo ... hãng nào chả có máy gần 50tr. nhưng thử đem máy đó so sánh với máy 50tr của apple xem sao, ai cũng sẽ chọn máy 50tr của apple thôi. vì sao: vì thiết kế quá tuyệt, bảo hành chu đáo, phần cúng cũng quá ok, và hệ điều hành bản macOS quá tốt. từ trước tới giờ mình chưa thấy cái hệ điều hành nào đẹp như macOS. mình là 1 fan của apple
@hamyty Có được bao nhiêu khách hàng đâu toà hét giá trên trời o làm vậy thì ifan bỏ hết sao ?
@kkzbanana Bạn nhầm to rồi đấy =))
@gautrang14 O nhầm đâu bác 😃
tctvn
TÍCH CỰC
11 năm
quá tuyệt
Mấy con đời 2011 mình nghe nhiều người bên macvn bảo chết GPU phải đi thay mất 6-7 triệu, k biết có được hoàn tiền không 😁

Đọc comment của bác mà em nghe nó nhạt nhạt ngượng ngượng thế nào ấy!
@FireProV Thay ở tư nhân thì hoàn tiền bằng gì .
Vậy là ai mua imac yên tâm rồi
khoivtvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là Apple bảo hành rất tốt . Hôm bữa mình bị hư cái ổ USB , thế là dc thay main mới , vga , chip đều new hết . Tiền nào của nấy thôi các bạn à
@finalmagic bác không hiểu ý em rồi.Ý là nó đổi cho cái máy xong em đem cái máy được đổi đó bán đi mua cái khác.Giá cao hơn
@chumzuizui Vậy à, sorry bác nhé 😁, thế chai pin nó cũng đổi cái khác luôn à? tưởng chỉ có những cái mấy cái nhỏ gọn iphone, ipad thôi chứ. Bữa nào mang cái macbook air ra đổi mới được :D
@finalmagic bên đây đổi hết bác ơi.Rồi bác đóng 7 đồng 1 tháng có hư hao,mất,xuống nước gì thì ra báo rồi 5 phút sau nó lấy cái khác ra cho xài.Bởi vậy bên đây họ không có nâng như nâng trứng như VN
apple dv quá đỉnh rồi ko có hãng nào sánh được bởi vì sao dù có đắt người ta vẫn bỏ tiền mua vì những dịch vụ tốt sau bán hàng.
quá dữ, ước mơ 1 em mac mini 😁
😔ước gì thằng HP hồi đó cũng dc như thế, kỳ thằng nVidia nó đóng khung chip mobile lỗi quá chừng.
Con iMac giá 50 triệu. Bị lỗi mà không lo bảo hành người ta chửi cho chứ tốt cái gì.
@theboy909 Apple nó thay cho cả máy quá hạn 1 năm bh , thế là tốt rồi. Các hãng nào làm dc như thế ?
chien07abc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@theboy909 nguoi ta mua imac là cảm thấy xứng đáng với số tiền người ta bỏ ra chứ không phải là mua xong mong hỏng để mang đi bảo hành ạ. Còn số tiền bỏ ra có xứng đáng không thì cái đấy chỉ cần người mua biết thôi chứ không những người bên cạnh nói vào vì có ai chắc là am hiểu công nghệ hơn vài triệu người dùng kia không
jo0oker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@theboy909 Bác đã từng như thế nên bác mới biết...😁
Mình có tiền thì mình cũng mua đồ app, qua gian hàng app nhìn đồ thích vãi, thấy thích từ con chuột đến cái bàn phím =)) . màn hình macbook nhét hình nền vào nhìn đẹp vaizz ko như con hp cùi bắp ở nhà em =)) . Đúng là đời éo có tiền thì phải chịu .
@gautrang14 Hi hi chuẩn lun, nhìn cái macbook pro retina mà mún chôm lun :p
Chip VGA sẽ có hiện tượng này sau khi dùng 1 thời gian. Mình nghĩ nó có tuổi thọ nhất định. Các hãng máy tính khôn lắm các máy chạy VGA rời chắc chắn sẽ chết chíp
Táo làm ăn quá tốt 😃 trách nhiệm thế này thì còn gì nữa 🆒

>> Có khi nào trên dòng đời tấp nập , ta vô tình vấp phải cục...iPhone 5 <<
có bác nào đi thay chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019