Apple mở rộng chương trình tái chế sản phẩm cũ, pin và nhôm giờ đã có thể tái chế

Didu
19/4/2019 4:24Phản hồi: 73
Apple mở rộng chương trình tái chế sản phẩm cũ, pin và nhôm giờ đã có thể tái chế
Apple vừa công bố mở rộng chương trình tái chế trên phạm vi toàn cầu, sẽ có nhiều chiếc iPhone và nhiều vật liệu được tái chế hơn. Lần đầu tiên, những viên pin cũ của iPhone và vỏ nhôm của máy tính Mac sẽ được tái sử dụng trên những sản phẩm mới, nhằm làm giảm lượng vật liệu độc hại thải ra môi trường.

Tại Mỹ, Apple sẽ tăng gấp 4 lần số điểm nhận iPhone cũ để tái chế bằng robot Daisy, hoặc nguời dùng có thể gửi về cửa hàng Best Buy hay nhà bán lẻ KPN tại Hà Lan. Tính tới 2018, Apple đã bán 7,8 triệu máy refurbished, giúp giảm 48 ngàn tấn rác điện tử ra môi trường.

Apple cũng công bố robot Daisy của họ hiện đã có thể tháo 1,2 triệu thiết bị mỗi năm với 15 model iPhone khác nhau. Các vật liệu sau khi Daisy tháo ra sẽ được tái chế và quay lại quy trình sản xuất mới. Với coban, vật liệu chính trong pin, Apple sẽ gửi chúng cho đối tác cung ứng để kết hợp các phần dư thừa khác và tái chế thành viên pin mới. Apple gọi là quy trình khép kín đích thực.

Bắt đầu từ năm nay, nhôm được thu thập từ chương trình tái chế sẽ được Apple nấu chảy để làm vỏ nhôm cho máy MacBook Air. Ngoài ra, Apple cũng mới thành lập phòng nghiên cứu vật liệu tái chế để nghiên cứu và phát triển thêm những công nghệ tái chế mới.

Nguồn: Apple
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple thật vĩ đại và gương mẫu. Thân thiện với môi trường.
@Bạn và 500 Anh Em @Mistress 9 vào đây mà xem này
@Bạn và 500 Anh Em @Mistress 9 đấy đấy
@TDCuong_TN Chắc là thế đấy. Mình tin mà 😃
Đấy, có tiền giờ làm như vậy mới hay
Mời các ifan vào chém gió với nhau
Vậy là ae mua Macbook air có thể yên tâm dùng nhôm tái chế rồi, bảo vệ môi trường hơn bọn dùng pro
buihai
CAO CẤP
5 năm
@If you dont mind IPad cong mềm mại nữa nhé, cũng là nhôm tái chế siêu mềm mịn đấy
@buihai Update pin xanh, đổi tên xong bán tiếp. Đó mới là đỉnh cao tái chế seeder ha?35 tuổi đầu nick 2007 mà vẫn làm seeder thì tội quá cơ. Nếu ít học có thể chọn việc chân tay...
Tưởng thay Pin bán lại chứ 😃
V_P942
TÍCH CỰC
5 năm
Động thái bảo vệ môi trường này vừa ghi điểm dc với Mỹ, các nhà đầu tư và khiến các ifan tự hào khi cug cug góp 1 phần công sức bve môi trường đó các bác
Ý tưởng hay,nhưng các sản phẩm làm từ nguyên liệu tái chế này có giảm giá thành lại ko nhỉ ?
@Fake.Mem Anti đúng chứ không cuồng 😃 râm
@cuongtao2016 Update pin xanh nhé, hay thu về đổi tên bán tiếp. Xùy xùy , đi chỗ khác cho các chú các bác làm việc.
@buihai À còn cái bọn chảy mực hàng loạt, sọc hồng đại dịch. Xóa comment tiêu cực trên group, diễn đàn, mhx....thuê người seeding định hướng nữa cơ.
@rapefighter Hãng l nào mà chẳng lỗi này lỗi kia
Từ một cty công nghệ anh ấy đang ấp ủ trở thành Vua bãi rác 😁
@rapefighter Trung thành cở bạn k? Mà châc nghỉ con đó k trung thành bằng bạn đâu hả
@khautrangdammau "Bạn" á? Xin lỗi mày chứ tao không coi mày là "bạn". Với tao " ... "chưa bao giờ là bạn.
hay nhể
buihai
CAO CẤP
5 năm
Cám ơn Apple đã bảo vệ môi trường

Và quay vòng hút máu sheeple trọn vẹn hơn nữa

Chúng ta gọi đó là Quy trình hút máu khép kín “thích đực” của chị Cúc

À nhầm, ĐÍCH THỰC
buihai
CAO CẤP
5 năm
@rapefighter Ô, không đọc đc thì ignore anh đi, sao lại xù lông lên thế em ? Thế em không thích sếp em nói nhiều, em có bảo sếp em đi sang cty khác mà làm không ? Anh thấy em mới là đứa ngáo ở đây đấy

Suy nghĩ gì mà ấu trĩ như trẻ con 5 tuổi vậy em
@buihai Cái cách kiếm tiền của 1 thằng 35 tuổi đầu có vẻ hơi bẩn. Seeder chưa bao giờ được coi là nghề đc xã hội coi trọng cả cháu ạ.đừng quote nữa, để cho mắt ông sạch 1 chút.
buihai
CAO CẤP
5 năm
@rapefighter Haha chú mày thì biết anh kiếm tiền như thế nào mà bình luận. Làm anh buồn cười quá đi mất =))

Muốn biết anh dùng điện thoại gì, laptop nào thì cứ check mấy bài gần đây anh vừa đấm vào mồm mấy con sheeple không trượt phát nào nhé.

https://tinhte.vn/posts/53621587/
@buihai Sợ quá cơ, trả nick trả đồ cho người ta đi. Sống ảo nó vừa thôi.ai dám chắc đồ của you, nick của you mà you khoe mẽ. Cái thứ seeder uốn lưỡi 3 tấc thì kinh rồi. Lại còn name 2007 nữa chứ. Seeder có thâm niên.
Quá tuyệt luôn
Hồi xưa giờ trong ngành nào thì nhôm cũng luôn được tái chế mà nhỉ. 😁
vinh0203
TÍCH CỰC
5 năm
bên nước ngoài họ bảo vệ môi trường, vì tương lai thế hệ sau, vi phạm sẽ bị phạt rất nặng, không như Việt Nam, doanh nghiệp vi phạm quăng cho tí tiền rồi thôi...
Tuyệt. +1 cho điểm thân thiện
Cũng tốt nhưng nếu là thu mua máy cũ, hỏng thì sẽ tốt hơn.
luhan xiu
ĐẠI BÀNG
5 năm
tái chế là tốt nhưng liệu có giảm chất lượng hay k mới là quan trọng
@luhan xiu Nhôm và kính là vật liệu có thể tái chế vô hạn lần mà không ảnh hưởng đến tính chất của nó nhé.
leo_hlm
TÍCH CỰC
5 năm
apple là công ty vừa sx phần cứng kiêm lun làm phần mềm, nên việc tái chế các sp cũ và biến chúng thành cái mới hơn là điều quá đơn giản với họ và bán giá cao hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019