Apple mua lại ứng dụng tự động hoá chuỗi tác vụ Workflow

ART+
23/3/2017 7:46Phản hồi: 23
Apple mua lại ứng dụng tự động hoá chuỗi tác vụ Workflow
TechCrunch mới đây xác nhận Apple đã chính thức mua lại Workflow - một phần mềm cho phép tạo ra những quy trình công việc của riêng bạn nhằm giải quyết nhiều vấn đề khác nhau - với mức giá không được tiết lộ. Thông thường thì Apple sẽ đóng cửa các dịch vụ hay phần mềm mà họ mua lại được nhưng với Workflow thì không, app này sẽ vẫn tiếp tục trên App Store và sẽ trở thành miễn phí (trước đây là $2,99).

Workflow được biết đến như là công cụ tự động hoá các chuỗi tác vụ một cách thông minh và tiện lợi, chính app này đã được Apple để ý đến hồi năm 2015 với danh hiệu Apple Design Award. Apple khen ngợi Workflow là phần mềm tận dụng tuyệt vời các tuỳ chỉnh trợ năng ở iOS, cụ thể là việc bổ sung mạnh mẽ cho tính năng VoiceOver bằng các mục đánh dấu rõ ràng, những lời gợi ý đầy ý nghĩa, tất cả khiến cho app trở nên dễ dàng tiếp cận bởi những ai bị khuyết tật về mắt.

Việc Apple mua lại Workflow chắc chắn sẽ có ý nghĩa gì đó liên quan đến iOS trong tương lai - ví dụ như bạn có thể thực hiện một chuỗi việc làm gì đó chỉ với một nút chức năng trên iOS. Tuy nhiên, chúng ta không nên mong đợi điều này ở iOS 11 hoặc iOS bản cập nhật gần tới, bởi WWDC 2017 chỉ còn vài tháng nữa sẽ diễn ra nên Apple đã hoàn thiện xong các chức năng cốt lõi của iOS mới.

Thêm thông tin về Workflow, nếu bạn đã từng dùng Automator trên OS X hay Tasker trên Android thì Workflow cũng tương tự như vậy, có điều ứng dụng này dành riêng cho iOS. Với Workflow, bạn có thể tạo ra những tác vụ tự động hóa như tìm lời bài nhạc đang nghe, xuất trang web đang xem thành file PDF, gom nhiều hình ảnh thành tài liệu... và rất nhiều, rất nhiều những thứ khác. Duy Luân đã có bài giới thiệu và hướng dẫn về Workflow, các bạn xem tại link dưới.

Xem thêm: Hướng dẫn sử dụng Workflow

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon nhỉ, apple giờ trập trung cho cho công viêc mạnh
Chưa thử sài cái nay bao giờ
Ai đang dung Outlook thì hiện cũng có dịch vụ tương tự là Flow của Microsoft khá hay!
@warmboy24 Công ty mình thì đang dùng 1 bộ phần mềm của IBM, khá là phức tạp
Nhìn cái này giống giao diện của SmartPSS thế :oops:
Mua về xong phân phát miễn phí, cám ơn Apple!?!
Người ta dự báo Apple sẽ kiếm được 50 tỷ USD doanh thu từ dịch vụ mỗi năm, trong đó có Appstore. Apple đầu tư mạnh vào dịch vụ thì dự đoán trên lại càng có cơ sở.
ruacon208
TÍCH CỰC
7 năm
Đỡ $3 bựa trước định mua =)))
anhnm
TÍCH CỰC
7 năm
Người dùng hưởng lợi ngay được :v free
Thanks for share 😁
Sao mình tải xong xuôi, vô app là bị văng ra nhỉ
@nguyenduytn266 Có phải bạn mở app lúc đang không kết nối mạng ko? Thử lại khi có kết nối mạng xem nhé.
@thecloisterer Chính xác
Em thử bật 3G thì ok, vi vu luôn rồi bác
Thanks bác
Nghịch trưa giờ. Cũng khá hay và tiện lợi.
@HuuPhongNguyen app con voi có tác dụng j thế bác
@Akay Nhím Là Evernote đó bạn. Một trong những ứng dụng ghi chú tốt nhất hiện này. Chỉ có điều từ khi nó thay đổi một vài chính sách thì ít ng dùng đi hẳn
VuongKhanq
TÍCH CỰC
7 năm
ước gì nó ngon như ShortCutMe của BBOS.
Giờ mới biết cái này, tí phải nghịch thử với được.
trdat
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang dùng Flow của M$ và thấy hài lòng.
tienanbich
TÍCH CỰC
7 năm
tự nhiên thấy tiếc $3 trước bỏ ra mua 😔
Chung Tú
TÍCH CỰC
7 năm
Mình vẫn không biết cách dùng lắm nhỡ
@Chung Tú Theo mình thấy thì nó là một dạng app mô phỏng lập trình app mà không cần phải Code. Giống như bạn sắp xếp cách câu lệnh để tạo ra một App rồi nó sẽ chạy các câu lênh đó. Mình thấy nó cũng chưa đầy đủ lắm, còn cần nhiều thời gian khắc phục. Hơi khó dùng với những người chưa từng học qua lập trình, nếu không bạn cũng có thể dùng các tác vụ được lập trình sẵn trong Gallery của nó đó.
N.E.M
CAO CẤP
7 năm
nếu bạn nhận ra logo này thì bạn sẽ hiểu vì sao apple lại mua cái app này 😁 :D :D

@N.E.M Automator trên Mac, ý tưởng này y đúc Automator :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019