Apple mừng sinh nhật 1 tuổi cho App Store

Nam Air
8/7/2009 4:22Phản hồi: 21
Apple mừng sinh nhật 1 tuổi cho App Store
Cửa hàng phần mềm trực tuyến cho điện thoại iPhone của Apple, App Store ra mắt vào ngày 10/7/2008, theo MacWorld, Apple sẽ tổ chức sự kiện mừng sinh nhật một tuổi cho App Store vào cuối tuần này, thứ Bảy ngày 11/7/2009.

App Store với những ứng dụng được ưa thích nhất

Để mừng sinh nhật một tuổi cho App Store, Apple sẽ đăng tải một trang web với dòng chữ "App Store Turns 1" và thông tin về những phần mềm, games được ưa thích nhất (Bejeweled, The Sims, Beejive, Facebook..). Hiện nay có hơn 56.000 phần mềm, games, ứng dụng trên App Store, vào tháng 4/2009, Apple cũng đã đón chào lượt tải ứng dụng thứ 1 tỷ trên cửa hàng trực tuyến này.

Nguồn MacWorld

[relate]app store[/relate]
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lần đầu bóc tem. hi vọng ngày càng có nhiều apps hay và free.
thế thì Apple lỗ mất bác ạ 😁:D
muốn có app hay mà lại free
thì phải vào mấy box trong tinh tế
chứ còn appstore mà hay and free thì e rằng ko có nhiều đc
hhihihih
:angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn:
HPHPHP
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác này nói có vẻ hơi thiếu chủ ngữ nhỉ :|,cộng thêm cách viêt như kiểu thơ ý =))
công nhận app của apple thật là kinh dị , phát triển như tên lửa ... chưa thấy kho app nào thành công hơn của apple ...
mình ghét cáci bọn quả táo bị chuột gặm này,cop nhạc vào máy mà cứ lằng nhà lằng nhằng....
simdanang
TÍCH CỰC
15 năm
nếu ko tinh tế thì đừng dùng đồ của Apple, Chã có j là lằng nhằng. Cực gọn chứ lằng nhằng gì.
Bác này phát biểu chủ quan nhỉ, k sợ bị fan Apple "ném đá" ah 😁 , em dùng đồng bộ MAC, IPhone, Ipod thấy Itunes chạy cực ngon, em chúa ghét cái bọn WMP :laugh8kb:
phanuyvu
TÍCH CỰC
15 năm
56.000 app và 1 tỉ lượt down ( chưa kể một đống xài "chùa" trong diễn đàn tinh tế)
Cái lượt down trong đống xài chùa còn cao hơn nhiều trong cái "đống tiền" 😁
p/s: hình như bác mod post sai box.😃
stefanno7
ĐẠI BÀNG
15 năm
em thấy dùng itunes thế mà lại hay.đảm bảo hơn trong vấn đề bảo mật và virus
viettanium
ĐẠI BÀNG
15 năm
hy vọng cái sự kiện ấy Táo giới thiệu iPod Touch gen 3 luôn thể nhẩy?
nhung xai chua lai phai jailbreak, lam mat zin em no. toi nghiep
56.000 nói thì nhiều nhưng chất lượng có bao nhiêu , những chức năng quan trọng đa số nằm trong cydia , hài vãi lúa
Jake
TÍCH CỰC
15 năm
Không phủ nhận Cydia rất quan trọng nhưng nếu nói về game thì phải nói đến app store, nhớ lúc đầu iphone 1.x chưa có app store mọi người chê iphone là không có game hay để chơi, có người còn đòi chuyển qua Nokia, HTC, từ ngày có APP Store mọi chuyện cũng thay đổi nhiều lắm chứ hả...😃
Kite742
ĐẠI BÀNG
15 năm
Không chỉ nhạc mà thứ gì cũng lằng nhằng, cài mỗi bộ font tiếng việt mà phải làm đủ thứ chuyện,

đã thế lại hỗ trợ ít định dạng,

sao nó không làm để mình chép dữ liệu kiểu USB 2.0 nhở,

à, do cái thói độc quyền 😆
Mình thích iPhone chỉ vì iTunes, thế mới lạ chứ 8->
Chép nhạc theo kiểu USB rất chi là lười, đây cứ cắm vào cái nó tự động Sync, có phải đỡ mệt hơn ko :-<.
**tự sync hay ko tự sync thì bác cũng phải tự ngồi download nhạc đúng ko. Chưa kể nếu có 2 cái máy tính thì sync nhạc sao bác ^^
thường thường con nít mới mê game chứ 25/30 tuổi ngừoi ta ít còn hứng thú hoặc là chơi cho biết để rồi chán , những ứng dụng mang tính thật tiễn hằng ngày mới sống lấu, nhưng cái này trên apple store cực kì ít
Jake
TÍCH CỰC
15 năm

:eek: chơi cho biết để rồi chán thì cũng có cái để chơi chứ, những lúc rãnh rổi đôi 3 phút cầm ra chơi cũng được, nếu không thích giải trí như game, music thì không ai chọn Iphone rồi.....còn vấn đề 25 hoặc 30 thì bớt hứng thú thì mình nghĩ bạn phải làm 1 cái survey về cái đó mới chắc chắn được, dạo trước mình nhớ không lầm thì lúc Võ lâm truyền kỳ ra , vô số ngừoi đi làm văn phòng vừa làm vừa chơi đó, mấy người đó thì chắc cũng có không ít người thấp hơn 24,25 là mấy đâu bạn à.....
Thì download với sync có liên quan gì ko.... Download xong thì cứ bỏ vào itunes nghe đã, từ ngày đổi iphone sang dùng điện thoại khác, rất lười update nhạc trong điện thoại, cắm vào còn phải ngồi kéo với chả thả. Còn mình ko phải là hàng khủng để có 2 máy tính để mà tính đến việc sync 2 máy.

Mình lấy 1 ví dụ về Bold mình đang dùng ấy, copy paste, drag and drop đc. Nhưng mà mỗi lần thế, lấy ra, trên đt nó lại ngồi load, check song, ngồi đợi 5 phút sau mới nghe đc nhạc. Mệt kinh. iPod sync tiện, lấy ra nghe luôn.

Nó bất tiện ở chỗ là đến nhà người khác chơi hay nghe đc ở cái đt khác bài nào hay thì phải đợi về nhà để down về thôi.

Với lại hiếm khi thấy bố mẹ mua cho con nít dùng iPhone lắm, bố mẹ chưa chắc có để dùng ấy 8->. Nói gì đến con nít mà đòi chơi game trên iPhone. Nói chung là tuổi tác ko thể nói lên được gì trong tất cả các lĩnh vực 😆. Mà mình thấy trên mấy forum mình tham gia có mấy bác businessman vẫn chơi cái flight control =)), các bác già rất thích chơi mấy cái game như kiểu bejeweled v.v để thư giãn 😃)
OMG thế bây h là vào đây cãi nhau về cách Sync nhạc cho đến Games hay iTunes Store à ? ... Từ lúc vào toàn thấy các bác cãi nhau thôi ... Đến nản ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019