Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple Music chính thức có mặt trên các mẫu loa Amazon Echo

Knah
16/12/2018 10:39Phản hồi: 42
Apple Music chính thức có mặt trên các mẫu loa Amazon Echo
Apple Music mới đây đã chính thức có mặt trên các loa thông minh Amazon Echo, sớm hơn vài ngày so với thông báo ban đầu vào ngày 17/12. Hiện người dùng iOS và Android chỉ cần update ứng dụng Alexa lên phiên bản mới nhất sẽ thấy ngay Apple Music trong danh sách những ứng dịch vụ stream nhạc được hỗ trợ bên cạnh Spotify, Pandora, Deezer, Tidal...

Sau khi kết nối Apple Music account với Alexa, người dùng có thể chọn dịch vụ của nhà Táo thành dịch vụ stream nhạc mặc định của thiết bị. Người dùng có thể yêu cầu Alexa chơi các bài hát trong thư viện nhạc của mình hoặc trong playlist một cách nhanh chóng.

Hiện Apple Music chỉ mới chạy được trực tiếp trên các loa Amazon Echo, đối với các hãng sản xuất tích hợp Alexa như Sonos thì vẫn chưa thể sử dụng được. Có lẽ sẽ sớm thôi Apple cũng sẽ cập nhật cho các thiết bị này để tăng sức ảnh hưởng của mình trong thị trường nhạc số.

Nguồn: Theverge
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm iCloud cho Android nữa là đẹp
@phuoc duong Thế sao ios vẫn có GG drive?
LeeTiep
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AZwarrior GG Drive thì liên quan quái jz đến iCloud, GG sống trên cả Android và iOS còn Apple vốn chỉ sống trên iOS
@LeeTiep Đều là dịch vụ lưu trữ đám mây tại sao lại k liên quan????
@phuoc duong Làm dịch vụ như thế thì chỉ có ăn cháo thôi nhé, chẳng lẽ cả tập đoàn lớn sống năm này, qua năm khác nhờ mỗi iPhone
Apple ngày càng nghiêm túc trên mặt trận này 🆒
Nghe đồn nhiều ông Tây ngỏ lời yêu với đòi cưới bé Axela này mà nó không chịu 😆)
Apple music lại bành trướng qua các nền tảng
Apple quan tâm nhiều đến mảng âm nhạc quá nhỉ
hvne
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trên Alexa thấy Apple Music. Khi link account Apple music với Alexa thì Apple báo country của bạn chưa có dịch vụ này.
có anh em nào ở vn đang nghe được Apple Músic trên echo không?
@hvne mình cũng bị thế
*Người dùng Apple*

Chắc cũng giống Google Home thôi.
• Play some music thì là random rồi ( apps nào cũng đc )
• Đọc tên bài hát để Google tìm và sẽ auto play luôn ( apps nào cũng đc )
• Nếu kêu Google chơi Playlists thì nó sẽ ko auto play, nó chỉ mở Playlists đó rồi thôi, muốn chơi nhạc thì tự bấm nút play.
• Không kêu được Google chơi Playlists của mình đã tạo.
(Mình đã thử trên Spotify và Apple Music)

• Kêu Siri chơi Playlists của mình thì Siri sẽ auto chơi ngay lập tức, chỉ cần đọc đúng tên playlists đó.

*Người dùng Android*
FULL CMN AUTO luôn.
• Kêu Google chơi Playlists trên Spotify thì sẽ auto chơi luôn, sẽ ko cần phải bấm nút play.
Zwee
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nick SAM Không hiểu bác đang nói về trải nghiệm trên thiết bị nào nhưng nếu là trên các loa streaming như Echo hoặc Google Home thì không có chuyện đấy đâu, bác xem lại cách ra lệnh nhé 😆
@AmazonReviewer Mình có ghi Google Home kìa.
Bác thử kêu google home chơi "Today's Top Hits" xem nó có auto play trên IOS ko.
@AmazonReviewer Bình luận ở trên là mình tested = Google Assistant kết nối với Siri nhé.
apple giờ la liếm sang cả android với amazon à.
MantiCore1
TÍCH CỰC
5 năm
mình đang chơi combo spotify + Echo Dot nối audio ra con loa MX sound ngon bổ rẻ.
Một kế hoạch bành trướng mới của Apple sang các nền tảng của đối thủ. Apple HomePod không thu hút chăng?
cctoti
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chờ ngày lên google home. Mới sắm google home xong. Không phải là thích nghe apple music, mình toàn nghe nhạc bằng spotify. Cơ mà nhúng chàm ông apple vào thì ké fame được tí hỗ trợ cho nền tảng tốt hơn.
Vẫn yêu android và ghét táo 😁
Vừa thử, quá ngon
namtrung70
TÍCH CỰC
5 năm
@dac Amazone echo bán ở đâu
@namtrung70 Amazon.com
@Duong_Tao Tất nhiên rồi, Echo mà ko dùng được Amazon Music thì thằng Amazon bị thần kinh 😃
minhcuong
TÍCH CỰC
5 năm
Hình như không dùng được ở VN. Nó báo Apple Music on Alexa not available in your country
@minhcuong Thử đổi tài khoản apple ID sang tài khoản ở Mỹ đi bác
Alexa này có j hay nhỉ
rồi mai mốt Apple có hốt luôn em này về làm dâu trong nhà không nhỉ 😁
không dùng được ở Việt Nam! đâu các bác ạ
neobb
ĐẠI BÀNG
5 năm
chờ một thời gian ngắn thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế