Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple Music hiện có 40 triệu người dùng, kém khá xa Spotify

Didu
12/4/2018 4:27Phản hồi: 127
Apple Music hiện có 40 triệu người dùng, kém khá xa Spotify
Apple vừa bổ nhiệm người đứng đầu mảng dịch vụ Apple Music mới khi công bố dịch vụ này đã đạt ngưỡng 40 triệu người dùng toàn cầu, tăng 2 triệu từ tháng trước đó. Apple Music ra mắt lần đầu năm 2015 và hoạt động theo mô hình thuê bao với đối thủ cạnh tranh chính trên phạm vi toàn cầu là Spotify. Apple đặt nhiều kỳ vọng vào thị trường này khi một đại diện cấp cao từng chia sẻ cả thế giới sẽ có khoảng 2 tỉ người dùng dịch vụ stream nhạc.

Phó chủ tịch mảng Apple Music và nội dung toàn cầu mới của Apple là Oliver Schusser, ông đảm nhiệm trọng trách phát triển dịch vụ âm nhạc bên ngoài Mỹ, bao gồm cả App Store và iTunes Store. Khi công bố nhân sự cấp cao mới, Apple cũng chia sẻ họ hiện đã có 40 triệu người dùng Apple Music và vẫn tăng đều đặn qua các thời kỳ. Dù vậy, khoảng cách giữa họ và Spotify vẫn quá lớn khi dịch vụ của đối thủ hiện có tới 71 triệu người dùng tính tới cuối năm ngoái.

Nguồn: CNET
Hình ảnh: Popular Science
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã dùng thử Spotify và quay lại với Apple Music. Có cảm giác kho nhạc của Spotify không được đầy đủ như Apple, nhiều bài tìm không ra
@n.a.v.i.p 😁 chắc do bạn tìm không kỹ, chứ JayChou thì đầy trên Spotify
@BlackCat_94 Y như bạn luôn
@n.a.v.i.p Chính xác đó, thằng spotify thiếu rất nhiều nhạc, còn nhạc gì thì dùng nhiều sẽ thấy, chưa kể mạng nhạc classical của bọn này cực kém.. Radio cũng thật sự quá thất vọng. Một phần thằng iTunes nó bán album nữa, nên không có trên AM thì mua album về nghe là xong.

Riêng mấy album trong cái list này là đủ cho thằng Spotify thăng rồi :p
@dungeonshard Gì thì gì nhưng mua về nghe offline với stream nó vẫn khác nhau mà bác 😁
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lần trước mình cmt nói ra rằng sang tháng 4 sẽ bỏ AM sang spotify. Cơ mà mình đổi ý rồi, vẫn dùng AM. Vì cái daily mixes chờ cả thanh xuân cũng không thấy. Nhạc thì mình thấy có cảm giác có 1 lớp sương mờ mờ nên không trong và rõ, tiếng lại nhỏ hơn AM.
Vẫn thích AM hơn, nhưng mà công nhận spotify giao diện đẹp
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
@n_hnam0711 chuẩn éo hiểu sao nghe cả tháng mà nó ko có cái daily mix cho mình 😕
khoaqn0000
TÍCH CỰC
6 năm
@n_hnam0711 Cái âm lượng nhỏ hơn đó là do tính năng Volume Level đó, tắt nó đi.
ComAbu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@n_hnam0711 update version mới nhất Spotify có cho chọn âm lượng mức LOUD nhé, bản cũ ko cho chọn âm lượng
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ComAbu D457EA7C-450B-443D-B7BF-A78A0A5ADBF1.png Có từ đầu mà bạn 😆 vẫn bé hơn mà
abcxyzte
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình chỉ nghe Zing Music và Youtube là đủ hết rồi, mấy cái khác mình không quan tâm.
@abcxyzte thế vào đây làm gì ???
DmooN
TÍCH CỰC
6 năm
@hoai88vn Đâm bị thóc chọc bị gạo
Từ hồi Spotify về Vietnam em bỏ xài Apple Music luôn vì Playstation, smart TV ở nhà chỉ hỗ trợ Spotify. Kết nối rất nhanh và tiện. Apple Music chỉ sử dụng được trên iPhone và các thiết bị của nhà Táo. Nhìn chung thì Spotify có lợi thế hơn vì vẫn cho người dùng xài free.
@hoai88vn Bao nhiêu % người VN thích sử dụng chùa? Cho sử dụng miễn phí, không lẽ phải nói câu: "Phải lấy tiền tôi, tôi mới sử dụng". Xin lỗi bạn nhé. KHINH
@Darklord.Py Chắc bác ấy hiểu lầm ý em nói thôi 😁 cái "lợi thế" mà em nhắc đến là số lượng người dùng có thể tiếp cận Spotify so với Apple Music. 1 cái mở free ai cũng xài thử đc so với 1 cái phải add thẻ Debit vào mới đc xài thử 1 tháng, thì cái free đương nhiên là có số lượng người dùng cao hơn rồi :D ở đâu cũng vậy chả riêng gì VN :D
@Cao Đắc Hiếu Ko phải bạn, tôi nói cái bạn kia hoai88vn đó
Blessa
TÍCH CỰC
6 năm
@Cao Đắc Hiếu Công nhận, mình xài Ps4 nên dùng Spotify, Youtube, Netflix cực kỳ sướng luôn. Nguyên 1 hệ sinh thái chất lượng cao đồng bộ hóa tốt và cũng rất....tốn thời gian người dùng 😁
Sau khi sử dụng cả 2 thì mình chọn Spotify.
Carl
CAO CẤP
6 năm
AM bị bó vào hệ sinh thái Apple nên sự phát triển bị kìm hãm.
@Carl Apple Music android cũng có, windows cũng dùng đc, bó gì??
@The Purge Mình nghĩ chả ai hứng thú xài apple music trên androi cả 😁
asternartini
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Toilanguoibk Nhận định cảm tính như bạn thì ai nói cũng được
@asternartini Không bạn í nói đúng đấy cứ lên Play store nhìn rate AM là biết 😆 cái app AM bên android nó lag khủng khiếp luôn 😃)
asternartini
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Meororo Cám ơn bạn đã thông não kakaka !!
Thích spotify hơn vì nó khá thông minh.
ikngan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@PolyThemer Mình thích nhận xét này !
Birdy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dạo gần đây AM kết nối chậm quá chừng. Sau khi thử Spotify xong, hủy luôn gói của AM .
vietanh2208
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc phải so sánh số người dùng Premium của Spotify với Apple Music mới công bằng. Apple Music đâu có option free + ad như Spotify.
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@vietanh2208 Thì bài viết đang so số người trả phí mà bạn.
@vietanh2208 Thì vâng ạ! Trả phí thôi. Chứ tính cả free thì Spotify có 150 triệu người dùng cơ ạ! =)))))))))
Đơn giản vì không phải ai cũng có thiết bị Apple để nghe nhạc bằng Apple Music.
Trong khi tất cả người dùng đều có thể cài và xài Spotify. 😃
@PolyThemer http://vtv.vn/cong-nghe/ios-va-android-nuot-chung-thi-truong-he-dieu-hanh-tren-smartphone-20180227165822423.htm vâng nhiều quá nên chúng ta ko thấy đc = )))
@lekhanhtrung123 Nhưng Android Fan tảy chây Apple Music, họ ko xài đâu!
@The Purge bởi vậy 😆
Mình thì toàn nghe lossless.
@bud's Có tiền muốn làm gì thì làm ông ei... mua dàn âm thanh mấy chục tỉ cũng chỉ chứng minh được 1 điều là ông giàu thôi! 😆)
@hoai88vn Trẻ trâu. Âm thanh nó ko có cái gọi là hay "hơn chút". Chút là định lượng kiểu mứt gì? Đồ trăm củ và 10 củ nó ko hơn nhau 10 lần hay 1.5 lần đâu mà đòi "nhiều", nó chỉ gấp 10 về giá $. Thậm trí âm thanh nó tinh tế đến mức ngta ko biết nhận xét thế nào, chỉ thấy cái nào hợp tai hơn, ko ai dám phán xanh rờn là cái này hay hơn cái kia khi thuộc phân khúc cao cấp và siêu cấp. Ngta theo đuổi những sự thay đổi nhỏ tới mức khổ sở mới nhận ra và vui mừng vì điều đó. Hãy giữ cái tai trâu y nguyên như vậy, đừng dấn thân vào trò tốn kém tiền mà lại chỉ "hơn chút" như vậy
adaptor
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoai88vn Thằng trẩu nói ngu để chúng chửi haha
asternartini
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's Cơ bản thì e thấy các bạn “GATO” ở dưới đông quá 😆
đang xài gói student 29k/tháng của Apple Music và rất hài lòng
der_titan
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn dùng Apple Music, mà số người dùng của sportify có tính không trả phí không ta??
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
@der_titan có chứ, phải so paid subscribers chứ ai chơi free =))
https://www.statista.com/statistics/244995/number-of-paying-spotify-subscribers/
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@der_titan Nếu tính cả ko trả phí thì tổng phải là 160 triệu người dùng sportify
mrcuongth
TÍCH CỰC
6 năm
Ở vn thì cứ zing và nct mà chiến
win323
TÍCH CỰC
6 năm
qua 1 tháng dùng thử spotify thì thấy bài hát của họ cũng ko phong phú lắm, app trên mac thì ko chỉnh được equalizer như bên AM, âm lượng nhỏ hơn
khoaqn0000
TÍCH CỰC
6 năm
@win323 Cái âm lượng nhỏ hơn đó là do tính năng Volume Level đó, tắt nó đi.
70tr so với 40tr mà AM chưa được 3 năm. Spotify có từ hồi grooveshark tới giờ.
DEVIL 01
TÍCH CỰC
6 năm
ko cẩn thận thằng apple nó mua lại spotify luôn, ko mua được bằng tiền thì mua được bằng nhiều tiền
chatnever
TÍCH CỰC
6 năm
@DEVIL 01 Giờ mua thì hơi chát, Spotify vừa lên sàn, giá trị 26 tỷ $ rồi :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019