Apple nâng cấp MacBook Pro với CPU, GPU mạnh hơn

Didu
24/10/2011 10:5Phản hồi: 162
Apple nâng cấp MacBook Pro với CPU, GPU mạnh hơn

Apple hôm nay đã âm thầm nâng cấp các model trong dòng máy [TAG]MacBook Pro[/TAG] (MBP) của mình với BXL, GPU mạnh hơn, tăng thêm dung lượng ổ cứng trong khi giá không đổi. [TAG]Apple[/TAG] thực hiện nâng cấp với ba phiên bản màn hình gồm 13", 15" và 17". Tùy chọn cao nhất mà Apple cung cấp đó là CPU Intel Core i7 bốn nhân 2.5Ghz dành cho hai model 15" và 17".

Không có [TAG]USB 3.0[/TAG] cũng chẳng có [TAG]Bluetooth 4.0[/TAG] như những tin đồn trước đây về lần nâng cấp này. Thay vào đó, chỉ có những thay đổi về CPU, GPU và HDD. Apple Store hiện tại liệt kê MBP 13" với hai model, MBP 15" hai model và MBP 17" là một model. MacBook Pro 13" bây giờ được Apple trang bị CPU lõi kép 2.4Ghz với ổ cứng 500GB tốc độ 5400rpm và giá 1199USD. Nếu bỏ ra thêm 300USD, bạn sẽ có một chiếc MBP 13" với CPU Intel Core i7 2.8Ghz lõi kép, HDD 750GB và GPU tích hợp.

Đối với dòng máy 15", model thấp nhất sử dụng CPU Intel Core i7 bốn nhân 2.2Ghz, HDD 750GB 5400rpm, card đồ họa Radeon HD 6750M và có giá 1799USD. Trong khi đó, model có giá 2199USD được trang bị CPU Intel Core i7 2.4Ghz bốn nhân, HDD 750GB 5400rpm, card đồ họa Radeon HD 6770M với 1GB bộ nhớ.

Cuối cùng, dòng MacBook Pro 17" có CPU Intel Core i7 2.4Ghz bốn nhân (trước là 2.2Ghz bốn nhân), HDD 750GB 5400rpm, card đồ họa Radeon HD 6770M với 1GB bộ nhớ (trước là Radeon HD 6750M), khe đọc thẻ SD. Giá bán cho model này là 2499USD, bằng giá với đời trước đó. Nếu chọn build cấu hình, cả MBP 15" và 17" đều có thể tùy biến với CPU là Intel Core i7 2.5Ghz bốn nhân (thêm 250USD) và ổ SSD 512GB. Chi tiết xem thêm tại đây.

Nguồn: Apple Store

162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

một đợt nâng cấp nhỏ nhưng rất hoan nghênh apple.
nikik_mtl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sáng moi doc tin đồn mà h nó ra rồi ah...đúng là apple.im hơi lặng tiếng
Thèm quá, biết lúc nào mới ẵm được em nó trong tay đây 😔
khoa9202851
ĐẠI BÀNG
12 năm
^
Fan android detect 😆 Đã bảo đợt nâng cấp nhỏ chứ có công bố rầm rộ gì đâu. Thế là wá tốt r
fan android và MacOS có liên quan gì với nhau.... xin bạn giải thích giùm? nhiều người fan android vẫn xài MacBook , và nhiều ifan vẫn xài Windows đó ....
mình rất thích dòng macbook pro nhưng OS thì vẫn thích dùng linux hơn 😁
13" vẫn VGA onboard à. ~,~. nản thật. dân design nghèo chỉ nhắm 13",thế lại phải đợi 😔
conanmk
TÍCH CỰC
12 năm
dân designer mà không cần VGA mạnh zzzzzz:D
Nếu bạn theo dõi thường xuyên về Apple trong thời gian dài, chắc hẳn là bạn nên biết Apple không thể đem card rời lên dòng 13" vì nó không đủ không gian vật lý. Chứ không phải Apple ko chịu đem nó lên.

Bạn đừng đợi nữa.
Bạn biết designer hay phải làm gì thì sẽ hiểu tại sao koh cần vga mạnh.
Còn nếu đã là chuyên nghiệp hay phải dựng hình 3D, AAF thì dân design bọn mình cũng koh hay xài vga như bên game đâu , loại của workstation như firepro, quadro cơ, chứ không xài lap đâu. Còn lại thì VGA class 2, ram 1Gb là thừa 😃
ku_smith
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả phải dân design nhưng vẫn thích dùng Mac, đang xài Mac Air 13" nhưng phân giải cao ngang mac pro 15 :p cũng là cái hay
Vậy là nâng cấp một chút về phần cứng thôi nhỉ? Thiếu đi 2 chuẩn kết nối usb va bluetooth như tin đồi, năm nay apple ko mang lại nhiều như mong đợi..! Ju
thích nhất là " giá vẫn vậy " 😁:D
Về việt nam rồi thì k có chuyện đó đâu em yêu
anhtuankd
ĐẠI BÀNG
12 năm
MacBook Pro 17" có CPU Intel Core i7 2.4Ghz bốn nhân (trước là 2.2Ghz bốn nhân), HDD 750GB 5400rpm, card đồ họa Radeon HD 6770M với 1GB bộ nhớ (trước là Radeon HD 6750M). Giá bán cho model này là 2499USD

Ôi tiền đâu mà mua đây. Hơn 50tr. Hic hic
Cấu hình ngon nhỉ.
hix 😔 càng ngày càng đắt là sao:(
Giá vẫn vậy mà càng ngày càng đắt gì bạn?
Kì này sắm một em thôi
ko xờ vào cái này ko chơi game dc ^^ dù sao cũng hoan nghênh đợt nâng cấp này của APPLE 😁
Đang xài Mac và vẫn chơi game ầm ầm... chả vấn đề gì...
hihi xin đính chính với bác là em chơi game hardcore bác ạ MAC cấu hình có hạn ^^ game nào em cũng max sett ê là MAC ko nổi đâu
Chơi game hardcore thì chả có cái lý do gì để phải mua Mac... lượn sớm là đúng... 😆
iLeo
CAO CẤP
12 năm
Giá ko đổi là điều tuyệt nhất 😃
Phải chờ đợt nâng câ năm sau thôi, SJ mất rồi thì Apple phải để dành.
win323
TÍCH CỰC
12 năm
lúc trước ham hố quá nên mua con 2010 giờ nghĩ lại thấy tiếc. Mua 2011 thấy đáng đồng tiền hơn. hic
sticker
TÍCH CỰC
12 năm
Khi ra 2012 bạn lại tiếc nữa đấy
Mmonster
TÍCH CỰC
12 năm
bữa ra phong vũ coi laptop vs đứa bạn, nhìn cái macbook pro mà mê thiệt, quá đẹp nhưng vs học sinh như em thì cái giá chả đẹp chút nào
bài này đọc ở đâu rồi nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019