Apple nói một nửa số iPhone đã lên iOS 13, anh em đã update lên hết chưa?

P.W
17/10/2019 16:19Phản hồi: 372
Apple nói một nửa số iPhone đã lên iOS 13, anh em đã update lên hết chưa?
Hiện tại có 50% số iPhone chạy iOS 13, trong khi đó 41% đang ở lại iOS 12 và 9% còn lại thì vẫn đang dùng những phiên bản iOS cũ hơn. Số này tính trên mọi model iPhone, còn nếu chỉ xét riêng các máy được ra mắt trong vòng 4 năm vừa qua thì tỉ lệ máy đã lên iOS 13 là 55%. Tốc độ này nhanh hơn so với iOS 12 năm ngoái, thời điểm này năm ngoái iOS 12 mới được 52% mà thôi.

Bất chấp quãng thời gian ra mắt gặp vài trục trặc kỹ thuật, Apple vẫn hoan hỉ thông báo rằng một nửa số người dùng iPhone đã nâng cấp lên iOS 13. Hóa ra, những trục trặc nho nhỏ vẫn không đủ để khiến anh em chùn tay trước những tính năng rất hot trên HĐH mới cho iPhone, như chế độ hiển thị dark mode hoặc Apple Arcade vừa ra mắt cuối tháng trước.

Theo Apple
372 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

杜越英
TÍCH CỰC
4 năm
Lên cả bản beta mới nhất cảm thấy mượt mà và pin vẫn ngon
@loveme2730 Ai cũng lỗi thì dẹp tiệm lâu rồi. Lên cho vợ thì vợ chê giật lag pin yếu.
J000
TÍCH CỰC
4 năm
@Bao andr ios 3493 Ở VN có cả 1 nhóm người luôn nghi ngờ các bản update =))
Thực tế ra chậm, lag hay lỗi gì đó chắc phải là ai đó xài hết tất cả các chức năng mới thấy được.
Cho lên thì cứ lên thôi. Quan trọng là trải nghiệm (cả cái tốt và cái xấu)
Than Dam
TÍCH CỰC
4 năm
@杜越英 Mấy anh đồng dâm cho em hỏi, như các tính năng mới bên android 10 này là bên iphone có chưa để em đi mua
https://vnexpress.net/so-hoa/android-10-co-gi-moi-3999176.html
@杜越英 Tui cũng lên IOS 13.2 Beta 3 thấy cũng bình thường , pin vẫn ok ...
Biên199x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy lock đung iccid từ trước lên có bị văng k nhỉ
@Biên199x lên bằng ota vẫn bình thường.
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
@Biên199x Mình lâu ko con thử lock nhưng nghĩ vẫn ok vì qua ota nên không xáo trộn dữ liệu trước đó, nếu chạy lại thủ công trên pc từ 1 file rom thì 100% là có
@Biên199x Thấy lên bình thường hay sao ý, dùng khác gì quốc tế đâu :v đúng là hay thật ;v
@Biên199x Lên bình thường nha bạn!
rockman_lt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Biên199x Iccid chỉ sợ reset dòng 2 (erase iphone) hoặc dùng iTune restore firmware. Còn lại 100% như quốc tế
Đã update lên ngon lành!
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@imkhoaphan lên luôn từ 6S và khoái nhất âm thanh dolby nghe phê pha là phần thích nhất!
Apple cần mang night mode xuống các dòng cũ. Đây thực chất chỉ là vấn đề thuật toán k liên quan phần cứng. Còn deep fusion ... thôi bỏ đi, chém gió ấy mà 😁 Trong một diễn biến khác, rõ ràng ip11 là sự chững lại về mặt thiết kế, năm 2019 rồi mà viền quá dầy gây sự ức chế k hề nhẹ với các ifan, Apple cần dũng cảm loại bỏ ip11 khỏi kệ hàng của mình dù nó chỉ mới xuất hiện trong vòng 1 tháng. Thay vào đó là hạ giá xs để thế vào vị trí của 11 thiết kế thảm hại kia. Như vậy dù phần lời sẽ ít đi chút đỉnh nhưng uy tín của Apple, uy tín của 1 công ty 1k tỷ sẽ đc nâng lên một tầm cao mới :D
@vuvantinh Night mode là chế độ chụp đêm của camera trên các máy iPhone 2019
skynet212
TÍCH CỰC
4 năm
@songoku_1206 Tôi cũng dùng 11,nhìn nhiều thì cũn quen. Đúng là ko đẹp bằng mấy con viền mỏng, nhưng 1 số ưu điểm và đúng là ko nhiều tiền để mua máy đẹp hơn nên thấy khá ổn.
@skynet212 Thêm nữa là nó bền bác ạ. Em k dùng ốp, rơi 2 phát mà k hề hấn gì. Chỉ trầy chút ở góc, k đáng kể. kk
@maidng Đừng mị dân nữa chú ơi
MTC83
TÍCH CỰC
4 năm
Và 99% đã lên ios 13 cảm thấy hối hận
@Lucy Heart Filia Vấn đề là nó cùi hơn thấy rõ so với iOS 11. Còn tụi bây muốn lấp liếm sao thì lấp. Nhiều người cũng kêu rồi.
@Lucy Heart Filia Nhập vai quá!
Meolusy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iCừu 01 Cho hỏi cái manga rock đó tải ở đâu vậy. Appstore k thấy b ơi
@Meolusy Mình tải và mua bản quyền từ xưa nên giờ vào phần app đã mua là tải đc.
Đã lên
kingv9x
TÍCH CỰC
4 năm
Đang 12.1.3 và hài lòng kẻ ver này
@kingv9x 12.1.4 và cũng đang hài lòng
mặc dù nhìn cái số 1 đỏ đỏ ở cái icon Setting cũng hơi ngứa mắt nhưng kệ =))
kingv9x
TÍCH CỰC
4 năm
@vqt907 Đúng vậy bạn. Coi như chấm đó là điểm nhấn. Jb chơi bạn. Hơn cả 13.1
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vqt907 vào chỗ update rồi lại back ra không update là nó mất chấm đỏ nhé. đã lên 13 và kịp về 12.1.4 trước khi nó khoá
Dùng IP 2018 nên vẫn lên 13 được cho bằng anh em. Chứ xác định là không quan tâm đến 14 rồi :3
Ko có mình trong danh sách 1/2 đã update của Apple nha Gấu trúc (40).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Xài đồ jailbreak thì nói làm gì
@crazysexycool1981 Cái này là hdh i ốt bạn ơi. Android mới lên tới 10 thôi
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chạt Phích android mới lên đến 10 vì cái thời jelly bean nó lên từ từ 4.0 đến 4.3 4.4 chứ ko phải mỗi năm lên 1 số như ios
Đến bản 13.1.3 mới ổn định tí.
@Lexuancuong95 Ổn ko bác, em thấy chán quá
Đã lên. Thấy dùng ổn
lên đến 13.1.3 thấy ổn hơn rồi.
manhtuan1712
ĐẠI BÀNG
4 năm
13.1.3 đã ổn định chỉ có pin không hiểu s máy Xs Max hơi hẻo 😔
darkcompass
ĐẠI BÀNG
4 năm
@manhtuan1712 Từ hồi lên 13 là thấy hẻo hơn nhiều r bác ạ :(
nk0ktran96
TÍCH CỰC
4 năm
@darkcompass update máy lên ip11 mới đc nha =)))
darkcompass
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nk0ktran96 ;)))) bản uodate này nặng gánh quá
taolahieu
TÍCH CỰC
4 năm
Không dại gì lên các bác ạ. Đã và đang ổn định thì cứ dùng ổn định. Lên lỗi này lỗi kia đi hỏi thăm xử lý mắc mệt
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
@taolahieu Đúng v b mình đang mượt ở 12.4.1 ko dại lên kk
zackichun
TÍCH CỰC
4 năm
lỡ lên và hối hận
@zackichun Cái này là hdh i ốt bạn ơi. Android mới lên tới 10 thôi
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chạt Phích android mới lên đến 10 vì cái thời jelly bean nó lên từ từ 4.0 đến 4.3 4.4 chứ ko phải mỗi năm lên 1 số như ios
X đã lên và pin thì vẫn tụt dù táo đã fix rất nhiều lỗi, update liên tục nhưng k thấy có gì thay đổi,
myanh219
ĐẠI BÀNG
4 năm
@carddienthoai.com X pin yếu nên tụt nhanh là chắc chắn bạn nhé. Không fix được đâu.
@myanh219 K phải bạn ei, trước bản 12 sài pin k tụt nhanh vậy, từ bữa lên 13 thấy nó tụt kinh quá
@carddienthoai.com Ios 13 công nhận pin tụt kinh quá tuy hiệu năng rất ổn 😔
nk0ktran96
TÍCH CỰC
4 năm
@carddienthoai.com apple ngộ heng, ngày xưa lên ios mới thì bóp hiệu năng máy cũ, đc cái pin ổn, giờ cam kết ko bóp nữa nhưng pin tuột quần, đường nào cũng ph update máy mới thôi
@carddienthoai.com Con XS của bà xã đã lên nhưng nhứt hết cả đầu . Lèm bèm suốt ngày . Cũng may là không phải mình lên nếu không thì khổ thân . Mình thì mới chuyển sang Iphone cho nên cứ từ từ mà đợi. Tài lanh tài lọt húp ...cháo chít mịa lun . Hehahahah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019