Apple phát hành bản cập nhật OS X 10.8.2: Facebook đã được tích hợp

Didu
19/9/2012 17:39Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vào App store tìm mục update thì báo là tất cả đã được update, vẫn đang dùng cái 10.8.1, cho mình hỏi vào Purchased dowload Mac mountain về có up lên đc không nhỉ?
các bác vào thẳng link này mà down nhé :")) :
http://support.apple.com/kb/DL1581
Sao em không thấy có facebook trong mục Notification các bác nhỉ, bác nào biết xữ lý như thế nào ko, Giúp em với...
M.A.T
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa update tối qua , thấy cải thiện pin , trình duyệt có nhiều cải tiến thích nhất có fb 😁
ngox_IT
TÍCH CỰC
12 năm
Cho mình hỏi xíu, trước đây mình có cài Fb beta vô Moutain Lion. Bây giờ mình có cần xóa cái đó đi để cập nhật không? Hay giữ nguyên vậy update lun
@ngox_IT cập nhật thôi, ko cần xóa đi, ấn hình quả táo rồi vô update
vào system Preferences >>Mail, Contacts & Calendars bạn sẽ nhìn thấy chữ facebook, login vào trong đó, ra ngoài phần notifications sẽ thấy
@quy_song Sao em vào facebook, đăng nhập thì nó cứ bảo " Unable to verify your account name or passwords" trong khi em gõ đi gõ lại vẫn hiên cái thông báo đó ( pass và username chắc chắn 100% em gõ đúng mà)... 😔
@phuonghodinh bác kiểm tra lại nhế, mình dùng hoàn toàn bình thường. Lỗi báo vậy là user hoặc pass ko đúng
@quy_song thanks
satecay
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuonghodinh Bạn làm theo nhé:
1/ Go to System Preferences
2/ Click on Network
3/ Select Built In Ethernet and click Advanced
4/ Select the DNS tab and add 208.67.222.222 and 208.67.220.220 to the list of DNS servers. Click OK

Nhớ là dùng LAN thì thay đổi cho LAN mà dùng Wifi thì thay đổi cho Wifi nhé.
trunganh2
ĐẠI BÀNG
12 năm
trong finder, muốn dùng touchpad để back lại trong các folder thì phải làm sao hả các bác? hihi
về nó mới bung ra thì phải
Bác nào có bị lỗi sign in vào facebook, nhưng cứ báo lỗi là sai pass or username không vậy? Giúp em với
oop119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì lúc trước mình vẽ bằng Autocad cũng cắm chuột Việt vào để vẽ thì vẫn nhận bình thường mà giờ trong boot nó lại không nhận thế mới đau.
seven7773
ĐẠI BÀNG
12 năm
ừm , máy mình cũng thế ... k log đc acc fb
oop119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang update cho cái mid2012 thì thấy báo dung lượng là 864,83MB. Chả biết đằng nào mà lần. 😃
hic mình đã lên 10.8.2 nhưng cho hỏi ngu mốt tí, sao mình ko thấy ứng dụng facebook vậy, mún dzùng phải như thế nào, vẫn phải vào facebook bằng safari hay là sao, rùi add vào notification nữa, ai chỉ mình với TooT
@nvt0211 vào system Preferences >>Mail, Contacts & Calendars bạn sẽ nhìn thấy chữ facebook, login vào trong đó, ra ngoài phần notifications sẽ thấy
Đang up lên ios6 mà lại đọc thêm đc thông tin này, tiếc là con Mac mình lại đang đi du lịch, k thì ngồi xem 2 đứa chạy thi kiểu rùa bò cũng giết được khối thời gian, há há...
VO7T
TÍCH CỰC
12 năm
wowowowowowooooooo
Ngon quá. Tý về update dubgf thử xem.như thế nào mới được. Mà mình lỡ cài bản mod rồi liệu có sao k nhỉ

ola ba ba
Lúc đầu up xong, fb e báo đc 4 cái noti, sao đó là tịt ngòi luôn? :eek:. Uầy, ảo qá
DThang0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao Facebook mình nó không báo lên nofication center vậy.
Em biết lời báo như vậy là pass or usename ko đúng, nhưng ngặc nỗi em em sure 100% là em đúng mà 😁.. Đang xem trên mạng, bọn nc ngoài cũng có một số trường hợp bi lỗi tương tự, đang chợ hương giải quyết.

Bọn nó đang cãi ì xèo tại đây nè bác 😃 ; http://www.neogaf.com/forum/showthread.php?p=42327492

Another one: https://discussions.apple.com/thread/4199498?start=0&tstart=0
kytero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thời lượng pin đã cải thiện rõ nét, máy của mình là late 2009, lúc dùng 10.8 thì chỉ dùng được hơn 2 tiếng, giờ thì tăng lên gần 4 tiếng. FB rất hiệu quả. Great update!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019