Apple phát hành bản cập nhật OS X 10.8.5 sửa lỗi WiFi, Mail

Didu
13/9/2013 2:54Phản hồi: 66
Apple phát hành bản cập nhật OS X 10.8.5 sửa lỗi WiFi, Mail

Apple ngày hôm nay vừa phát hành bản cập nhật mới nhất 10.8.5 dành cho người dùng OS X Mountain Lion với nhiệm vụ chính là khắc phục một số lỗi nhỏ liên quan tới kết nối WiFi, ứng dụng Mail (quản lý email) cũng như tính năng Screen Saver. Trong thông báo chi tiết, Apple cho biết OS X 10.8.5 khắc phục hiện tượng hiển thị lỗi trong ứng dụng Mail, cải thiện khả năng truyền tải giao thức AFP qua WiFi ac và cuối cùng khắc phục lỗi một số Screen Saver tự chạy. Bản cập nhật này có dung lượng 287MB và người dùng đã có thể nâng cấp qua App Store trên máy Mac.

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình pro thế mà
Đúng là 1 có 1 chút lỗi kết nối Wi-Fi ở phiên bản trước.
Cùng 1 kết nối Wi-Fi, lúc kết nối được, lúc không khi Wi-Fi đó ở chế độ ẩn và password WPA 2 Personal :-(
Tiếc là ko có mác để xài
@ViệtNamChampions Vậy thì bạn dồn thóc mà tậu 1 em đi, em Air giờ có 25tr ;).

Mình hồi xưa cũng ăn ngủ với Windows (tại ở VN thời đó người người, nhà nhà Win) mà từ khi đi du học, sang nước người ta mới thấy nhiều người xài Mac, nên làm thử 1 em. Sau 6 năm giờ ko muốn quay về Win nữa. Có dành ra 60GB cài Win 8 để thỉnh thoảng chiến game thôi, còn lại Mac OS rất tuyệt! Chả phải lo nghĩ gì về virus, máy chạy ổn định, Macbook Pro mình mua từ năm 2008 đến h dùng vẫn OK, Macbook Air mua từ 2011 hôm nọ mình bán vẫn đc 15tr5 (ko bị mất giá lắm). Sắp tới đợi Macbook Pro lên Haswell là mình chiến liền :p.
tnh.violet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@NickPhamUK Bác thế nào chứ, e cài cả 8 cả xp =))) xp để chiến game, 8 để làm việc 😆)
hamyty
CAO CẤP
11 năm
dịch vụ của nhà táo lúc nào cũng là number 1 😃
Up thôi, chẳng biết vì sao nhà có 2 mạng wifi, iphone,ipad, note đều tìm và kết nối dc nhưng Macbook chỉ tìm dc 1 cái wifi, chắc có lẽ là do lỗi bản cũ.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
iLeo
CAO CẤP
11 năm
Dọn đường để lên 10.9 đây, tuyệt 😃
@iLeo 10.8.5 và 10.9 đc phát triển riễng rẽ đó bác
iMAC của e có 1 vấn đề là khi bật nhiều tab hoặc chuyển đổi ngôn ngữ bàn phím liên tục thì thường bị văng ra ngoài 😔
E đã update OS lên bản cập nhật mới nhất, bác nào có cao kiến xin chỉ giáo :(
@tungvd41191 Bạn dùng đời máy nào????
Có thể lỗi card màn hình đấy

Sent from my C6802 using Tapatalk 4
@congzing E dùng bản 2013 bác có thể nói rõ hơn ko ạ 😔 e gà IT tk bác trước 😁
@tungvd41191 2013 thì chắc chắn còn bh. Nhanh và tiện nhất bác đem máy ra FPT service ở đấy có line mạng riêng chạy đc tool detech lỗi. Ra mã lỗi nó sẽ sửa cho bác free.
@congzing TK bác, e để e thực hành xem sao
Để tối nay về up.
ToNgoc
TÍCH CỰC
11 năm
bac didu dung mc700 ba con ah
@ToNgoc mc965 hoặc 966 nhé air 2011
Hehe! Đang Chạy cái mac 10.8. Trên elitebook 8530 sáng nay thấy thông báo update kick vào -> down về-> cài đặt! Khởi động lại thế nào mà treo táo luôn!
@hanhngao46 hackintosh update treo là bình thường
@allstreet Căn bản là có một bác bên VOZ bảo là không sao nên em mới up! Hehe kết quả là làm lại!
Mai có máy up luôn... Hi hi
khi nào có 10.9 chính thức nhỉ các bác 😁
ps: thiết kế phẳng giống ios7 nữa là tuyệt vời luôn (em chỉ ước thiế) :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
asia_abc
ĐẠI BÀNG
11 năm
10.9 beta 7 rôi up sao đây :v
linhatm
TÍCH CỰC
11 năm
Macbook Air MD223 Core I5 4GB SSD 64GB OS X LION, giá 18tr

Bác nào biết cho hỏi con lap trên xài dc kg, mình định mua mó thay lap win

Thanks
@linhatm K nên, giá này mua con md101 ngon hơn nhìu
Boyzvupro
TÍCH CỰC
11 năm
@linhatm Muốn mỏng nhẹ thì mua mac air, còn ngược lại từ win chuyển sang thì nên mua macbook pro. Tầm tiền đó có thể xúc MD101 nhé
Mình dùng 10.8.4 có thấy lỗi như trưen đâu nhỉ
ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019