Apple phát hành "iOS 10.0.3" cho iPhone 7/7 Plus và "iOS 10.1 beta 4"

TDNC
17/10/2016 23:50Phản hồi: 160
Apple phát hành "iOS 10.0.3" cho iPhone 7/7 Plus và "iOS 10.1 beta 4"
Apple sáng nay tung bản cập nhật iOS 10.0.3 dành riêng cho iPhone 7iPhone 7 Plus để sửa lỗi thi thoảng mất kết nối 3G/4G (đặc biệt trên các máy thuộc nhà mạng Verizon của Mỹ). Các máy iPhone khác sẽ không thấy bản cập nhật này. Bên cạnh đó, Apple cũng phát hành luôn bản beta thứ 4 của iOS 10.1 dành cho lập trình viên cũng như những máy nằm trong diện Public Beta. Tuy nhiên hãng lại không nói trong bản beta 4 này có gì mới.

Hướng dẫn cách đăng ký dùng Public Beta.

Theo GSMArena, 9to5mac
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe360.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Mua em ip về cài nào
@xe360.vn Ngắn gọn vậy thôi hả bạn, mua em ip? ip nào?.
Đang ios 10.0.2 hóng các a tiên phong lên 0.3 vs 1.0 beta và cho nhận xét.
kuwowngfby
TÍCH CỰC
8 năm
@Vũ Huy Vũ Mình vừa lên 10.0.3 cho 5s. Thấy ngon choét. Chả vấn đề gì. Cũng ko bị chậm như nhiều bạn phản ánh
dxm123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vũ Huy Vũ Có nhé, có hôm lâu lâu nó đơ luôn khômg bấm home đc ,1 phút sau mới hết. Đang test bản 0.3 coi xem sao
Cái iPad vẫn bị lỗi Picture - In - Picture, thi thoảng bấm về lại nó mất hình nhưng tiếng vẫn còn. T_T điên thế. Anh em có ai biết cách đối phó không.
Update lên chi cao. Up một bản để dùng luôn. :v
Có ai dùng IP7 mà bị tình trạng như mình, đôi khi mở camera để chụp hình thì bị trễ khoảng 3-5 giây mới hiện ra hình trực cam hok ?
hoainamnk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vũ Huy Vũ Mình đề nghị lập hội trên fb hoặc trên diễn đàn tinh tế để report lỗi. Nhờ ad cu hiệp với các mod giúp
@Vũ Huy Vũ Em đây bác...7plus bản 128 g hàng quốc tế
Chả hiểu sao thy thoảng e vào cam nó bị đơ đơ 1 lúc , chiều nay còn bị đứng màn hình ấn nút home mà đéo thoât đc nút nguồn cũng chịu chết luôn..mất tầm 2p thỳ lại bt....méo hiểu nổi luôn
khoaviet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thắng Ebisu Hôm nay mình cũng bị như thế, tự dưng ko tắt màn hình được, không dùng nút home đc. Xong một lúc máy nháy nháy màn hình thế là bt.Bản này thấy còn nóng máy hơn bản 10.0.2
hoainamnk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vũ Huy Vũ Ios 10.1 đã sửa lỗi này nhé. Mình đã update
thêm link source các bản beta các dòng máy cho anh em nào cần:
https://www.theiphonewiki.com/wiki/Beta_Firmware/iPhone/10.x
Rồi. 6s bắt đầu thấy bị bỏ rơi từ từ rồi
@thanh_satria Đọc mỗi tiêu đề thôi hả bạn . Có liên quan gì tới 6s đâu mà bỏ rơi
chabaa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanh_satria bác 6s còn vậy em còn đang dùng 6 đây :3
keen9000
TÍCH CỰC
8 năm
@thanh_satria chứ nó không lỗi thì up chi cho lằng nhằng với phát sinh vấn đề khác ?
dalamaco
TÍCH CỰC
8 năm
@thanh_satria Bản cập nhật này chỉ sửa lỗi thi thoảng mất cellular data trên ip7/7+ thôi.
6s có làm sao đâu mà lại cảm thấy bị bỏ rơi 😆
Anh em nào dùng Mac Sierra có phương án nào thay thế Gotiengviet không? Bộ gõ mặc định chán quá, nó cứ có cái gạch chân đen, khi chat phải enter 2 lần mới gửi tin đi 😔
d0nalduck
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhcanhd900 Chung tình trạng. Chuyển qua gotiengviet lỗi còn trầm trọng hơn huhu
icloud kích hoạt máy mấy hôm nay bị lỗi gửi xác minh 2 bước, ko nhận đc tin nhắn hoặc nhận đc nhưng nhập 6 số xong báo sai. Ko biết có phải do server apple lỗi hoặc tung bản update ko?
Đợi hàng chính hãng lâu quá. Hừ
nissangtr
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đợi em 7 + chính hãng dài cổ quá, thôi thì dùng tạm con 1200 vậy. Anh em nào lên 10.0.3 rồi cho em ý kiến để em tải về... để đó chơi.
@nissangtr Vừa lên 10.0.3. Không biết là do mạng 4G của MobiFone còn kém hay tại IPhone 7 nhưng từ khi lên 4G mất chỉ còn 3G
@nissangtr Mua xách tay mà dùng chứ hơi đâu mà chờ, lựa máy Apple Store là được bảo hành tại VN như chính hãng. Vậy còn lăn tăn gì nữa? 😁
xedieu
CAO CẤP
8 năm
@trung76 7 & 4G vẫn LTE phà phà đây bác!
avan1211
ĐẠI BÀNG
8 năm
OS 10.0.2 lỗi nhiều quá. Mình dùng 5s lock softbank gặp 2 lỗi củ chuối:
1. Không dùng được app Note nếu đang kết nối mạng. Tắt mạng đi thì xài được.
2. Lâu lâu máy lại mất chuông notification. Phải reset lại máy mới có chuông trở lại.
@duonglam1211 Mình dùng 5s bản quốc tế cũng y lỗi như bạn rs lại hết Đang tính về lại 9
avan1211
ĐẠI BÀNG
7 năm
@IDUC1 Lên 10 rồi thì làm sao về được hả bạn? Sống chung với lũ đợi cập nhật thôi.
5s 2012 tới giờ còn chả lo. 6s lo cái gì. Chưa đến lúc nó có thôi.
jimmingo
TÍCH CỰC
8 năm
@thanh_nhan 5s mà 2012 hả bác 😁:D:D
@jimmingo 2G 2007, 3G 2008, 3GS 2009, 4 2010, 4s 2011, 5 2012, 5s 2013. Uh" có tí nhầm.
Có ai như mình bị tình trạng lỗi k hiển thị thông báo tin nhắn dù đã bật thông báo và âm thanh tin nhắn k ? Đang dùng ios 10.0.2 ip6s. Nhiều lúc có người nhắn tin mà k biết. Chả thấy thông báo. Mở app ra mới biết. Mặc dù đã bật thông báo rồi. Tuy nhiên sau khi tắt nguồn bật lại thì lại có hình thường
J.C.Jean
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lucario01061992 Mình bị nè bạn... mất thông báo game... dù có mở...haiz
phát ngựa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình pị lỗi khi mở đa nhiệm cái nó tự chuyển ngang màn hình, không xoá dc đa nhiệm nữa. Có ai pị như mình k
jay.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa up lên cho ip7+ thì mất rung ở nút home... anh em cẩn thận!
@jay.vn Mình không bị (iOS 10.1 beta 4).
@jay.vn Tắt máy đi bật lại là hết
Thấy các bác toàn 6s mới 7 bị lỗi cam nhỉ? Em 5s ghẻ mua ở FPT, đang dùng 10.1 beta 3 chuẩn bị lên beta 4 chả thấy lỗi cam hay lỗi gì cả. Khuyên các bác lên update qua iTunes, restore sạch máy(CẨN THẬN KHÔNG THÀNH MÁY LOCK), biết đâu lại hạn chế đc lỗi nào đó.
hoanghaile86
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình nhận được bản beta 4. Vậy máy mình vẫn đang ở IOS 10 cho lập trình viên ah. Hồi đó mình cập nhật bản dùng thử cho deverlop, bà nâng cấp tới bây giờ luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019