Apple phát hành iOS 10.1 Beta 1 cho lập trình viên, có chức năng xóa phông cho iPhone 7 Plus

Duy Luân
21/9/2016 22:21Phản hồi: 242
Apple phát hành iOS 10.1 Beta 1 cho lập trình viên, có chức năng xóa phông cho iPhone 7 Plus
Apple vừa phát hành bản iOS 10.1 Beta cho các nhà phát triển, đây cũng là bản beta đầu tiên xuất hiện kể từ sau khi iOS 10 chính thức phát hành. Trong đợt cập nhật này thay đổi lớn nhất nằm ở tính năng xóa phông dành cho iPhone 7 Plus mà hãng gọi là "Portrait mode" (chế độ chân dung). Theo những gì Apple giới thiệu trên sân khấu thì chức năng này sẽ giúp làm mờ hậu cảnh nhờ sự kết hợp giữa camera tele tiêu cự dài (depth of field mỏng) với các kĩ thuật xử lý phần mềm của iOS. Kết quả là bạn có được một tấm ảnh nhìn giống như được chụp bằng máy DSLR. Bọn mình sẽ thử update lên iOS 10 Beta 1 để test cho anh em xem vụ xóa phông này như thế nào nhé.

Nguồn: Redmond Pie
242 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

liminzun
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon
6s cảm thấy tụi thân
@KiD Performan Để lại em đi, em không thích xóa phông, thêm $$ mà lên 7plus :B
@cuongtao2016 ới dời bác đùa , em nịnh mãi ông già mới để lại cho đi học ( đang sinh viên ) mà h bán lên 7 bác nghĩ em tỉ phú à
@Canhhoabatdiet chỉ tội k có 2 camera nên k dc hỗ trợ thôi bác
@Cafethangbay k dc thì tủi thân thôi bác 😃))
Món ni thì chịu rồi, 6 thì dùng phần mềm vạy.
hlinh1210
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sony Z2 đã làm đc cách đây .... rất lâu rồi 😃
@hlinh1210 Lại chưa hiểu vấn đề rồi. Camera ip7 gồm 2 cụm. Vậy nên ảnh chân dung nó sẽ xử lý rất tốt và ảnh hậu cảnh cũng tương tự nhưng đôi khi do góc chụp nên hậu cảnh ip7p sẽ có đôi lúc bị mờ. Đây là tinh chỉnh giúp cho nó hoà đồng để thao tác bằng tay. Có nhiều thứ chế độ auto ko làm đc.
ch3m
Trứng
8 năm
@hlinh1210 dùng phần mềm nào vậy bác
em đang dùng z3 và rất thích chụp xóa phông
@flower_cutter thế thì mấy con dt có con nào nó đẹp chăng , nói như chú thì chỉ có máy DSLR mới cho tấm nó đẹp . chụp bằng dt thì nó chỉ đến mức nào thôi chứ sao hoàn hảo dc
@KiD Performan Vậy chú nói gì sai ah?
mr.coccu
TÍCH CỰC
8 năm
Đánh thẳng vào n~ thứ cần thiết sử dụng hằng ngày chứ k phải để phô diễn như các hãng nào đó. Phen này lại ăn to rồi 😃
Seventy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Moon_Chevalier Ôi sàm shit chửi người khác mà tưởng đâu đạo đức lắm. Xem lại những lời "vàng ngọc" của chú đi. Coi văn hoá nó nằm chỗ nào? Chú ko có đủ tư cách đâu.
@Seventy Hô hô, rất tiếc tôi sợ chú samsung còn hơn Apple, cái điện thoại tính năng có tí mà toàn chém gần 20 tr, iPhone 20 củ nghe còn đc.
Vâng các bạn có thể thấy tôi chưa bao giờ khen ông Sam, mà bố này chụp mũ ngay là sam shit :p Fan cuồng Apple hình như sợ ng ta chê đức thánh thần của mình thì phaỉ
Seventy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Moon_Chevalier Thế m cũng chụp mũ anh là fan cuồng còn gì, còn nói ai. Ở tinh tế này chỉ có 2 loại :
1 là anti Apple or sàm shitder
2 là ifan hay còn đc sàm shitder chụp mũ gọi là fan cuồng.
Thế m thuộc loại nào?
@mr.coccu để phông còn đẹp hơn xóa. hình bên phải giữ cảnh phía sau cho ngta có cái mà coi !
Nhìn ko lung linh lắm nhỉ. Mấy bác chuyên chụp ảnh thử xem nào.
flanker
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chụp du lịch thì xóa phông làm gì vậy trời (Để phông mới biết mình đi chơi chứ). Còn để xóa phông thật thì giá IP7 mua được Mấy cái máy DSLR + fIx 50 f1.8 xóa phông xịn chứ ko phải giả lập thế này 😁.
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@flanker
v nó có bỏ túi và nghe gọi lướt wed dc ko 😔
nhox koi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@flanker Mình mới thấy bài text xoá phông ip7+ đấy...
Hay dùng máy cơ như mình xemmaf cười muốn lộn ruộc. Xoá phông cứ như 360 ý...
nin_kute
TÍCH CỰC
8 năm
@nhox koi Bạn giống như đang kêu 1 vdv điền kinh múa bài hổ quyền và bạn cười vù vdv đó múa ko đẹp như võ sư mà bạn hay xem ahihi
nhox koi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nin_kute Chỉ là mình muốn nhấn mạnh việc xoá phông thôi. Chứ vẫn hiểu là mọi sự so sánh đều khập khiễng mà...
Bài đánh giá mình đọc có nói dùng 2 camera với hai tiêu cự khác nhau để xoá phông mình khá hy vọng vì nếu thật sự dùng hai cam để khoá phông sẻ cực kỳ tốt. Nhưng có lẻ họ chỉ dùng phần mềm để xoá phông nên hơi hụt hẫn...
Ngon vậy @@!
vụ xóa phông thì apple đâu phải người tiên phong, rất nhiều hãng đã làm khá ngon rồi
@BlackCat_94 quan trọng là hiệu quả đến đâu
kw77
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trongvongbankinh Hiệu quả rất tốt là đằng khác, IP7 nếu chỉ mờ phông thì cũng bình thường so với mặt bằng thôi. Dẫu sao cũng là tin vui với người dùng IP rồi, sau thời gian chụp xong phải sửa bằng phần mềm thứ 3 thì giờ đã có thể tự chỉnh ngay từ gốc.
Tuần nào cũng có update 😁

ps: mới up cho em cùi 5s thấy tốc độ thật kinh hoàng, nhanh hơn cả iPhone...4
@Khẩu trang xanh Có nghia la bugs nhieu đó
LocTrance
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khẩu trang xanh Xuống thôi! Mình 6 gầy cũng xuống rồi! Nó cho mượt 1 vài hôm thôi! Vuốt lên xuống khựng dã man! Cứ như phanh Abs
Nâng cấp iOS mình ấn tượng nhất là lên 5.1. Lúc đó iPhone 4 bắt đầu có iMessage.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
8 năm
Thế này thì 7+ quá hút rồi
😁 Bình thường mình thấy ảnh xóa phông rất đẹp, rất lung linh. Nhưng ko hiểu ảnh mẫu này tại sao ko thấy lung linh lắm. Ai có mẫu xinh, cảnh đẹp thử review tính năng này phát. Hay là mấy ảnh kia chụp bằng DSLR nên mặt và màu lên đẹp hơn? hay qua hậu kỳ?
_Smile_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DoremonSSJ3 Hầu như chụp để đẹp và lung linh ngoài lấy bố cục góc chụp các kiểu ra thì hậu kì là phần không thể thiếu.
@DoremonSSJ3 một cái là xoá = phần mềm, 1 cái là máy của người ta có kiểu chụp như thế, nó phải khác nhau bạn ạ. Mình cũng luôn luôn thấy những bức ảnh trong thuyết trình của Apple, ảnh ở trang 1 tinhte... do xoá bằng phần mềm nên không bằng được máy cơ. Hình như là ở cạnh của người được chụp đặc biệt là tóc, các chi tiết khi xoá bằng phần mềm sẽ bị mờ theo, trong khi chụp bằng máy cơ, nó sẽ bắt đc tất cả các chi tiết đó và làm mờ tất cả những cái sau lưng.
bendn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DoremonSSJ3 Ảnh chụp bằng máy ảnh nó xóa phông có bokeh thấy lung linh, ảnh của ip chỉ là làm mờ cái hậu cảnh. Cái này sony nó có từ hồi z2, nhưng z2 nó là phần mềm xử lý sau khi chụp nên ko tách được chủ thể và hâu cảnh tốt.
Mấy anh cứ cm các hãng khác có chức năng xoá pông rồi. Nhưng ip giờ mới có. Giờ mới dc xài đc không. Thật R ãnh H áng.
Apple đúng là khéo dẫn dắt những tín đồ của họ, rất cám dỗ. 🆒🆒
Oh thế lại phải đổi điện thoại à, thôi đành bỏ qua 7 7+ chờ năm sau kỷ niệm chắc còn khủng hơn nữa.
Đa số bản cập nhật chỉ hỗ trợ các dòng máy mới. Dong của ít thấy hỗ trợ j nhỉ, tủi thân tủi dậu thiệt
Xoá phông ghê vậy. Chia buồn ae nha họ 6 hay 6+
Thì phải có cái mới để dân tình bớt chửi chứ 😆, có nhiêu đó hút máu hoài thì chả lại mất khách thêm tạo cơ hội cho note7 lấn lướt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019