Apple phát hành iOS 12.2 chính thức, mời anh em cập nhật

Mikeknowsme
25/3/2019 19:29Phản hồi: 460
460 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dohoaison
ĐẠI BÀNG
5 năm
6s lên ổn định
manhps
TÍCH CỰC
5 năm
có bạn nào ở đây đã lên 12.2 cho 6+ chưa ạ ? cho mình xin chút cảm nhận với nhé
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@manhps 6+ thì chưa nhưng 6 lên rồi và xài bthg b ạ. Ngon hơn 12.1.x
manhps
TÍCH CỰC
5 năm
@monk167 so với các phiên bản ngày xưa như 10.x thì sao vậy bạn ?
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@manhps Lên 12.x thì pin kém cả 11 nên chắc chắn kém 10 rồi bác ơi. Nhưng độ mượt thì ko kém so với 10 đâu ạ. Nếu bác lên từ 10 thì chỉ thấy mỗi pin kém đi thôi, còn nếu lên từ 11 thì thấy pin kém chút nhưng bù lại là mượt hơn hẳn đấy ạ
@manhps Trên 6s bản 10.3.3 thì 6s bản 12.2 cho thời gian pin khi onscreen kém hơn những gần 1h30 phút. cụ thể là 6s 10.3.3 được 4h50 phút liên tục onscreen còn 6s 12.2 chỉ cho 3h28p. Khuyên thật là nên ở lại 10.3.3 cho lành 😃
lx_0290
ĐẠI BÀNG
5 năm
7plus đang bản10.2 vậy có nên úp lên 12.2 ko mọi người.
@lx_0290 đừng lên nha bạn. nếu bạn lên bản cao sẽ sẽ ko có thời lượng sử dụng pin lâu hơn nhé
prado
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang định về lại 12.1.4 vì tự dưng ko thích, cảm giác ko ngon bằng, đã bác nào quay lại chưa?

Update: hôm qua bận chưa làm nay đã bị khóa sign rồi hic..
emla10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kinh nghiệm là không update verison mới thời gian này nữa. Nhất là những máy đời xsmax, xs, xr. Bắt đầu chiêu trò hút pin dòng máy mới ra nhanh hết hơn để chuẩn bị ra loại mới pin lâu hơn.
Đã bị dính nhiều lần rồi. Riêng con iphone 6 lỡ jailbreak không up gì hết thì máy vừa nhanh vừa mát. pin lại cực trâu xài lâu ngang cả con 8 plus ver mới
emla10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhớ hồi iphone X màn hình lên màu đang cực đẹp. Up từ 11 lên 12 cái tự nhiên màn hình như có một đám sương mờ. Nhìn lâu tự nhiên quen mắt thui chứ lúc vừa lên xong nhìn hết hồn. Nó làm vậy chắc để đề cao cho màn hình dòng máy đời sau.
xXx_FCB_xXx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@emla10 b này nói chuẩn này, e dùng 5s cũng bị thế, 10 vs 11 màu sắc hiển thị đang rực như thường, đùng cái up lên 12 nhìn vào cứ thấy hơi mờ mờ, nhìn lâu r nên bh thầy bt nhg lúc đầu nhìn vào thầy như kiểu máy bị thay màn, đục, mờ, cứ nghĩ chắc 5s cùi nên bị đổi màu, hóa ra X cũng thế
mrleepum
ĐẠI BÀNG
5 năm
7+. Từ hôm lên 12.2 chuyển đa nhiệm lag giật delay. Máy ko mượt mà. Pin chưa kiểm chứng.
Có bác nào bị vậy ko ạ
Dandeli
TÍCH CỰC
5 năm
@mrleepum iPhone SE hóng chuột bạch
Re0
CAO CẤP
5 năm
Vẫn đang 12.1.2 vì thấu vẫn ok mà , hè hè
Xin hỏi chức năng Chạm để bật màn hình trên 12.2, chỉ cần 1 lần chạm là màn đã sáng lên hay phải x2 lần chạm ak
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@toilui1 1 lần thôi bác
@monk167 Thanks bác...😃
Bản này lên cũng được. Sau chục ngày update cho cả iPhone 8plus của vợ bà iPhone 7 của mình dùng khá mượt ổn định fix được 2 lỗi:
Lỗi sóng không ổn định trên 12.1.4
Lỗi nóng máy chơi khá mát và mượt
Có lẽ con 7 của mình dừng chân lại đây chứ lên nữa sợ chậm rì rì ( giờ chậm so với lúc mới mua nhiều lắm rồi)
Thế quái nào lúc mới lên os mới lúc nào cũng mượt mà cứ đến khi ra os mới nữa nó mới có một vài bug nhỏ( nhưng khó chịu)
@Viet Chi Dung Mình up 2 ngày nay thấy cũng được, có cái pin tụt nhanh quá
lên thấy vẫn vậy
xdd51
TÍCH CỰC
5 năm
Đang định lên cho con 8plus, nhưng oải mỗi cái pin , có lẽ mình bảo thủ quá chăng.
Nằm im ko manh động
Máy e iphone x lên ios 12.2 bây giờ bị đơ màn hình có cách nào khắc phục không ạ?
@NQuangls restore thử xem, k đc thì lên 12.3 beta
phải cảm ơn apple care+ vì đã mang đến cho mình cái ip mới toanh sau 723 ngày sử dụng
hihi
bilubilu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Apple care có bảo hành ở Việt Nam không vậy mọi người ơi?
Mấy anh cho e hỏi là e tính mua lại cái iphone 5s mà ios của nó là 12.1. Mà e thì dùng airpod 2. Là phải lên ios 12.2. Vậy cái iphone 5s kia giờ có lên được không. Vì mua máy về rồi không trả lại được. E cảm ơn
@Tiachop_baokhoi Dạ mấy anh giúp e với. Người bán người ta gửi qua như thế này ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019