Apple phát hành iOS 6.1.2 sửa lỗi đồng bộ với Exchange

Didu
19/2/2013 18:56Phản hồi: 693
Apple phát hành iOS 6.1.2 sửa lỗi đồng bộ với Exchange

Chưa đầy một tuần sau thông báo sẽ đưa ra bản cập nhật vá lỗi đồng bộ lịch với Exchange trên iOS 6.1, Apple ngày hôm nay đã phát hành phiên bản iOS 6.1.2 để khắc phục lỗi này. Hiện tại, người dùng các thiết bị iOS đã có thể kiểm tra cập nhật và thực hiện nâng cấp thông qua OTA với dung lượng khoảng gần 13MB. Đúng như kỳ vọng, nó sẽ vá lỗi liên quan tới khả năng đồng bộ lịch qua tài khoản Microsoft Exchange, mọi quá trình sẽ lại diễn ra như bình thường đối với ai hay dùng lịch và Exchange. Hiện chưa rõ bản cập nhật này có bao gồm cả sửa lỗi liên quan tới việc khoá mã máy (passcode lock) hay không. Trước đó, người dùng iOS 6.1 phát hiện rằng máy họ sẽ dễ dàng bị đột nhập dù có cài mã khoá bảo vệ thông qua một lỗ hổng bảo mật nghiêm trọng. Tinh tế sẽ cập nhật thêm thông tin về bản cập nhật sửa lỗi này.

Nguồn: Apple
693 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boystreet8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết là vẫn còn JB được ko nhỉ.
@boystreet8x JB van duoc nhe! anh em len evasi0n.com down phien ban moi nhat ve la co the jb duoc thoi.
congtoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy JBU, cài tweek rồi, lười update lên quá. Thôi cứ để 6.1 dùng vậy
mới ra mà đã vá lỗi rùi...chán nhà táo gê
@nguyenhoang002 Auto chửi 😁
Liệu up lên có JB được nữa không ???
Manh06
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khuattranthanh Jb binh thuong
Máy đang jb up được lên luôn không a e
@silverbretx không đâu bạn ,phải backup rồi restore nếu up lên se bị recove mode.
@kiet785794 Mạng 3g ios 6 như shit không biết up dc k đây
Cứ có bản cập nhật là nên ngay, không quan tâm tới vấn đề khác, vì không JB nên không cần phải nghĩ. Chắc chắn bản cập nhật sẽ tốt hơn bản chưa cập nhật.
@HaiProVn1985 mình thích cầm ip chưa JB , con ip trc của mình có JB và ip bây giờ mình k thích JB nữa 😃 . dùng thấy ổn định hơn hẳn 😃
Nhưng tùy chỉnh như sb setting , quickdo , theme ... đối với mình k cần thiết . App bản quyền thì mình tự kiếm đc gift card để mua .
Đừng lấy suy nghĩ của mình áp đặt lên người khác bạn à 😃 .
Dùng sao cho đúng nhu cầu của mình là đc rồi .
vitapchao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HaiProVn1985 Bạn Hải tự nhiên to tiếng chả ra làm sao. Ng ta ko JB thì kệ ngta. Như tui đây JB mãi h chán rồi vừa rétore lại ko JB nữa vẫn dùng check mail, nghe nhạc... vẫn phục vụ công việc dc. Bạn cứ bắt ng ta fai JB theo bạn mới là ng dùng thông minh ah? Như tui thich update vẻ mới hơn nên h cũng chả JB nữa vừa lên 6.1.2 xong
@HaiProVn1985 Họ làm gì về đt họ thì thì tuỳ họ. Bác nói thế hơi quá đấy. Thế mua về không JB là mua về để khoe của à, bác JB rồi đem sài cũng là khoe của VD: có người gọi tới bác móc đt ( dù đt bác có hay không JB) ra trả lời người ta thấy cái đt bác là cũng xem bác là khoe của ư ???. Họ nhìn thấy bên ngoài chứ JB nằm trong phần cứng ai mà biết khi nhìn từ xa...
Bác đừng áp đặt họ theo ý bác là JB nó mới ra cái đt
@HaiProVn1985 IP là cần phải JB.
Đang xài 6.1.1 thấy rất ổn, chắc chả lên 6.1.2 làm gì 😁
@datpin 6.1 vao 3g cham nhu rua do
RIM
CAO CẤP
11 năm
Cập nhật, sửa lỗi thì tốt rồi, nhưng nếu vẫn JB được với evasi0n thì còn tốt hơn nữa! ;)

PS. Mới cập nhật là đã có bản evasi0n 1.4 JB 6.1.2 nhé!
http://www.idownloadblog.com/2013/02/19/evad3rs-release-evasi0n-1-4/
@RIM Nếu đang là JBU mà muốn cập nhật phiên bản mới thì phải build lại bản custom => mất hết các app từ appstore và cydia đã cài phải không bạn ?
Đã Prison Break rồi sợ up lên có hiện tượng trở về thời kỳ đồ đá nên ko dám làm chuột bạch
Có lẽ đã đến lúc ... LÊN!!!!!
terryvip
ĐẠI BÀNG
11 năm
mặc dù không jailbreak, nhưng cũng xin chia vui với các bạn jailbreak là đã có evasi0n 1.4 cho 6.1.2 nhé
Up thử xem sao 😁
@gkcongthien 6.1 vao mag chan lam
Vẫn JB bt nha cả nhà !
Screen Shot 2013-02-20 at 9.55.16 AM.png
không dám lên,lên xong vẫn thế thì buồn lắm.ip4 mình lên 6.1 ăn pin thì thôi rồi.chờ rì viu của ae đã
@iloveiphone4 hôm cài 6.1 cho thằng anh mình cũng thế!! nó cứ phàn nàn là sao pin nó nhanh hết thế!! mình bảo là thể nào nó cũng có cập nhật vá lỗi chắc cái bản này nó chỉ sửa lỗi bảo mật thôi nhỉ..!!! 😕 Ju
pqd1910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái thằng táo thối này càng ngày càng mất điểm, cập nhật liên tùng tục, chóng hết cả mặt.
Có lẽ 5.1.1 là phiên bản dừng lại lâu nhất của Apple mất.
Chỉ khổ người dùng cứ cuống cuồng lên chạy theo mấy cái bản chắp vá lòng vòng.
Rất nhiều người dùng đã bị mất hết dữ liệu khi cập nhật qua OTA.

APPLE đang bên kia sườn dốc ?........
@pqd1910 chém vừa thôi bố :v , cứ tg thế là hay ... về nhà mà thể hiện :-j
@pqd1910 Xin lỗi vì mình chưa hiểu ý bạn lắm .
pqd1910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungalove anh không còn trẻ con để mà thể hiện này nọ với chú cả. còn anh thích thể hiện có khi cũng nổi tiếng rồi.
pqd1910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Manh06 Người biết vấn đề sẽ tự hiểu, còn tớ cũng không thích giải thích trình bày với những người dùng mà không hiểu.
Chỗ tớ làm việc một ngày tiếp gần 100 khách chuyên dùng iphone nhưng trong đó có tới 70% là những người quan chức, các Sếp, không hiểu nhiều, thích gì bảo cài nấy (Cydia) xong rồi thì nghịch update tùm lum và bay dữ liệu rất nhiều.
Anh em mình thích mày mò thì khỏi nói vấn đề này !
thông báo lên 6.1 cho ip4 từ lâu mà còn chưa dám lên.
6.0.1 cứ xài safari tí là văng ra ngoài home. (có bác nào bị như vây ko?)
lên 6.1 có cải thiện tới hay đi lùi ko? mình ngại cái vụ này ghê.
@wildwildwind nếu là sarafi thì mình nghĩ do hết ram đó bạn,bạn tải cái memory 100% pro rồi giải phóng ram đi,ko thì respiring lại là đc đó,trc mình cũng hay bị thế
@minhvip501 ok bạn, thank
để mình làm thử.
@wildwildwind len 6.1 thoi nha dung up len them la dc ok sai choi game suot dc 4 tieng cho cung lau. minh tu 6.1 len 6.1.2 ne ung dung thi co nhanh that nhung hao pin ưa dinh quay lai 5.1.1 hoac 6.1 ne
Bác nào up lên rồi cho ý kiến về vấn đề hao pin không? 6.1.2 này có khắc phục được vấn đề trầm trạm về pin ở 6.1.1 không nhỉ?
tuanmanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã lên rồi! Dùng rồi đóng góp ý kiến cho ae nha!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019